Loader

ช่วยแกะบทสวดให้ด้วยครับ อ่านไม่ค่อยออก

Started by โอม มหา บารมี เทวา โอม, September 25, 2010, 21:42:25

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

September 25, 2010, 21:42:25 Last Edit: September 25, 2010, 21:47:52 by โอม มหา บารมี เทวา โอม
บทสวดของพระศิวะมหาเทพครับ  ช่วยแกะให้อ่านได้ง่ายๆด้วยนะครับ รบกวนด้วยครับ

OM JAI SHIV OMKARA, PRABHU JAI SHIV OMKARA
BRAHMA VISHNU SADA SHIV, ARDHANGII DHARA
OM JAI SHIV OMKARA...
EKANANA CHATURANAN PANCHANAN RAJE
HANSANAN, GARURAASAN VRISHVAHAN SAJE
OM JAI SHIV OMKARA....

DO BHUJA, CHAAR CHATURBHUJA DASHABHUJA ATI SOHE
TIINON ROOP NIRAKHATE TRIBHUVAN JAN MOHE
AKSAMALA VANAMALA MUNDAMALA DHARI
CHANDANA MRIGAMAD SOHAI BHAALE SHASHIDHAARI
JAI SHIV OMKARA...
SHVETAMBARA PIITAMBARA BAAGHAMBARA ANGE
BRAHMADHIK SANAKAADHIK PRETAADHIK SANGE
KARA MADHYE KAMANDALU AU TRISHUL DHARI
JAGKARTA JAGHARTA JAGAPALAN KARTA
BRAHMA VISHNU SADASHIVA JANATA AVIVEKA
PRANAVAKSAR KE MADHAYA TINONH EKA
TRIGUN SWAMI KI AARTI JO KOI NAR GAVE
KAHATA SHIVANANDA SWAMI MANA VANCHITA PHALA PAVE
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

สะกดจิตสมาชิกทุกคนและเวบมาสเตอร์คร้าบ  แปลให้ข้าพเจ้าเดี่ยวนิ 

วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

โอม เจ ศิวะ โอมการา  ประภุ เจ ศิวะ โอมการา
พรัมมา วิษณุ สดาศิวะ.... น่าจะประมาณนี้นะ เด๋วว่างๆ จะลองแกะให้นะ
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

สงสัยว่าตองจะโดนสกดจิต ^^

มันเลยออกมาประมานนี้ครับคุณเบน

โอม ไจย ชีวะ โอง การา ปราภู ไจย ชิวะ โองการา

บรัมมา วิษณุ สดาชิวะ อารือทากี ทารา

โอม ไจย ชิวะ โอง การา

เอกานา ชทุรานัน ปัญชานัน ราเจ

ฮันสานัน การุราสัน วริชาวาฮาน ซาเจ

โอม ไจย ชิวะ โอม การา

โด ภูจา ชา ชทุรภูชา ดาชาภูชาอทิ โซเฮ

ติโนน โรบ นิรัคทา ทริภูวานมัน โมเฮ

โอม ไจย ชิวะโอม การา

อักษมาลา วานามาลา มุนดามาลา ทารี

ฃันดานา มริกามัท โซฮาอิ บาเล ชาชิททารี

ไจย ชิวะ โอง การา

ชเวทาราภารา ปิทามบารา บากามบารา อันเก

บรัมมาดิค สานาคาดิค ปริตทาดิค สันเก

โอม ไจย ชิวะ โอมการาา

การา มัทเย กามันดาลุ อู ทริชูลทารี

จักรคารทา จักรฮาราทา  จักราปาลันคาทา

โอม ไจย ชิวะโอม การา

บรัมมา วิษณุ สดาชิวะ ชานาทา อวิเวกา

ปรานาวาชารเค มัทยา ทิโนเอกา

ตริกูล สวามี กี อารตี โช โกอินา กาเจ

คาฮาทา ชิวานาทา สวามิ มานา วานชิททา พลา ภเว

โอม ไจย ชิวะ โอม การาาา

ผิดถูกต้องขออภัยมาในที่นี้ด้วยนะคร้าบบบบบ(นึกถึงสมัยก่อนตอนแกะเพลงเกาหลีของดงบังชินกิจังเลย มาเปนภาษาคาราโอเกะแบบนี้เยย)
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ขอบคุณครับ คุณ น้องตองคร้าบบบ

ขอบคุณแทนคุณพี่เจ้าของกระทู้ด้วย

ไม่รู้จอนนี้หายหัวไปไหนนะ

ขอบคุณครับคุณตองที่แกะบทสวดให้  ขอพระศิวะประทานพรครับ