Loader

อยากทราบวิธีบูชาพระกฤษณะ

Started by pattrick, November 01, 2010, 20:47:25

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบวิธีบูชาพระกฤษณะ บทสวด และเครื่องบูชา ครับท่านโปรดสิ่งไหนเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ...ขอบพระคุณครับ
  Pattrick 

วิธีบูชาพระกฤษณะนั้นท่านโปรดปราณแบบเรียบง่ายครับเครื่องบูชาก็ไม่ต้องเน้นอะไรมาก ขอไม่แค่ไม่มีส่วนผสมเนื้อสัตว์และไข่และสิ่งที่ท่านโปรดเป็นพิเศษคือ การสวดพระนามอันศักดิ์สิทธิ์ของท่านครับ หรือ มหามนต์ นั่นเอง ฮาเร คริชณะ ฮาเร คริชณะ คริชณะ คริชณะ ฮาเร ฮาเร // ฮาเร รามะ ฮาเร รามะ รามะ รามะ ฮาเร ฮาเร.  สวดมหามนต์บทนี้และบูชาด้วยการอุทิศตนเสียสละรับใช้ครับที่สำคัญคือความรัก แล้วเราจะได้ ความรัก และ เมตตา จากพระองค์ครับ

ปล.ของบูชานั้น ถวายเสร็จแล้วนำมารับประทานหรือแจกจ่ายให้คนในบ้านได้เลย (ผมมีบทมนต์สำหรับถวายภัตตาหารด้วย) nop_bassist@hotmail.com แอดมาเพื่อถามรายละเอียดได้ครับ
เธอมีสิทธิ์ในการปฏิบัติหน้าที่ดังที่กำหนดไว้ แต่เธอไม่มีสิทธิ์ได้รับผลของการกระทำ จงอย่าพิจารณาว่าตัวเองเป็นแหล่งกำเนิดของผลงานที่กระทำและอย่ายึดติดและนิ่งเฉยกับการไม่ปฏิบัติตามหน้าที่ของเธอ......(ภัควัทคีตา 2.47)