Loader

สวัสดีปีใหม่...ทีปาวลี ขอพระแม่ลักษมีคุ้มครองครับ

Started by สยามคเณศ, November 05, 2010, 13:58:41

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

โอม ยา เทวี สารวะ ภูเตศุ
ลักษมี รูเปนะ สัมสติตา
นมัส ตัสไย...นมัส ตัสไย...นมัส ตัสไย
นะโม...นะมะหะ

ขอน้อมนมัสการพระมารดา ผู้ทรงดอกบัวที่ประพรมน้ำใสไว้ชุ่มฉ่ำ
เมื่อข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้พินิจพระพักตร์อันงดงามที่สุด
และได้ชื่นชมเครื่องถนิมพิมพาภรณ์อันสดใสตระการตาของพระองค์แล้ว
จิตใจข้าพเจ้าทั้งหลายก็พลันผ่องใส ความเศร้าทุกข์มลายหายเป็นปลิดทิ้ง

ข้าแต่พระเทวีผู้ประเสริฐ ข้าพเจ้าทั้งหลายต่างได้รับการอภัยโทษจากพระองค์อยู่เสมอ
นักบวชผู้กระทำมุทราอันสูงส่ง หรือแม้นยาจกและผู้กระทำบาปอยู่เป็นนิจ
ก็ยังได้รับการประสาทพรจากพระองค์

พระองค์ผู้เป็นบุคลาธิษฐานแห่งความรักอันนิรันดร์
เทพนารีผู้ชำระจิตใจข้าพเจ้าทั้งหลายให้ใสสะอาด
ขอพระองค์คุ้มครองข้าพเจ้าทั้งหลาย ให้มีความปลอดภัยอยู่เสมอ
และขอประทีปแห่งพระมารดาลักษมี
โปรดส่องสว่างในดวงใจข้าพเจ้าทั้งหลายโดยตลอดกาลด้วยเถิด

บทบูชาพระลักษมี จาก หนังสือหริปุราณ

โชคดีในวันทีปาวลีนะครับ
คิดสิ่งใดให้สมปรารถนาทุกประการ
ขอความปลอดภัยจงมีแด่ชาวพุทธผู้ศรัทธาในพระแม่ลักษมี
และ ศาสนิกชนชาวฮินดูทุกท่านครับ

สยามคเณศ
หากศาสนิกชนฮินดูปฏิบัติการบูชาเทพอย่างถูกประเพณี เดินบนทางที่ถูกที่ควร
ไม่หลงมัวเมาไปกับอวิชชาทั้งหลาย
ศาสนาพราหมณ์และมหาเทพอันเป็นที่รักยิ่งของเราคงมีภาพลักษณ์ที่ดีกว่านี้

ขอชัยชนะจงมีแด่พระเป็นเจ้า
...กราบแทบพระบาทรูปดอกบัวแห่งพระองค์...สยามคเณศ
พิทักษ์ - สยามคเณศ

ขอบพระคุณพี่ทีมงานสยามเคนชทุกท่านครับ

และต้องกล่าวคำว่า Happy diwali กับทีมงานสยามเคนช, สมาชิกชาวฮินดูมีสติ้ง รวมถึงศาสนิกชนฮินดูทุกท่านครับ

ขอให้มีความสุข เงินทองไหลมาเทมา อย่าลืมจุดประทีปที่บ้านกันนะครับ

ศุภดีวาลีทุกคนครับ
ตัดต่อเองครับจุดประทีปบูชาพระลักษมีร่วมกันนะครับ

ดีปาวลี สวัสดีปีใหม่ทุกท่านเช่นกันครับ

Happy Diwali ค่ะ ขอให้ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพ การงาน การเงิน ความรัก จงสำเร็จแก่ทุกท่านที่เป็นสมาชิกนะคะ พ่อพระพิฆเณศ พระแม่ลักษมี พระแม่สุรัสวดีประทานพรนะคะ

โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย