Loader

โอ๊ย สง สัย จัง ^^

Started by GU"z~ num *(~.)(.~)*, November 22, 2010, 19:21:27

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffc000]บัง เอิญ น้องได ไป ฟังเพลง อารตรี ใน YOUTUBE มา [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]แล้ว เห็น เพลง หนึ่ง เป็น เพลง ของ ท่าน Swaminarayan [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]น้อง ก็ เลย สงสัย ว่า ท่าน เป็น ใคร หรือ เป็น เทพ พระเจ้า องค์ ใด[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ด้วย ความ สง สัย นี้ จึง เกิด ควา มคิด ว่า ต้อง มา ถาม พี่ๆๆ ที่ น่า รัก ใน ครอบ ครัว HM นี้ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]แล้ว ล่ะ ว่า ท่าน คือ ใคร ^^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ช่ว ยตอบ ด้วย นะ ครับ บ บ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ขอบคุณ พี่ ๆๆ ที่ น่า รัก ทุก คน ไว้ ล่ว งหน้า เลย นะ ครับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]^^[/HIGHLIGHT]

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ
Nu Tonnum~

ท่านสวามีนารายัณ (ถ้าจำไม่ผิด ชื่อท่านอีกชื่อคือ สวามีสหชานันทะ)
ท่านเป็นนักบวชในยุคกลางของอินเดีย เป็นศิษย์ของสวามีรามานันทะที่มีชื่อเสียง จากนั้นท่านออกมาก่อตั้งนิกายเอง เรียกว่าสวามีนารายยัณ

โดยมีคำสอนว่า ท่านสวามีนารายัณนี่เองที่เป็น รูปสูงสุดในการอวตารของพระวิษณุเป็นเจ้า(ยิ่งไปกว่าพระกฤษณะ) เรียกว่าศรี อักษร ปุรุโษตมะ
คืออวตารที่ยิ่งใหญ่ที่สุดที่มีมา(อันนี้แล้วใช้วิจารณญาณของทุกท่านพิจารณานะครับ)

นิกายนี้เรียกว่า สวามีนารายัณสัมประทายะ มีวัดใหญ่มากๆในอังกฤษ และกำลังพยายามเผยแพร่ไปทั่วโลกครับ

[HIGHLIGHT=#000000]ว๊าว ว  เป็น แบบ นี้ นี่ เอง ขอบ คุณ นะ ครับ  บ ^^[/HIGHLIGHT]
Nu Tonnum~