Loader

สนใจอยากบูชา

Started by �เฟิร์ส—♀คิต}, December 30, 2010, 22:10:38

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือเห็นตามเว็บไซอยากรู้ว่ามีแบบนี้ให้เช่าบูชาที่วัดไหนใครพอทราบก็บอกหน่อยคับ
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

ท้าวเวสสุวรรณโณ จตุมหาริชิกา  แบบนี้เคยเห็นที่วัดจุฬามณี สมุทรสาครครับ  ที่นั้นน่าจะมีเพราะที่นั้นเขาชอบทำพิธีเกี่ยวกับท้าวเวสสุวรรณและพุทธาภิเษกมากที่สุด ลองไปดูครับเพื่อโชคดีเจอ

January 01, 2011, 02:39:46 #2 Last Edit: January 01, 2011, 02:42:45 by โอม กาลี โอม
Quote from: กุมารเวท on December 31, 2010, 17:29:01
ท้าวเวสสุวรรณโณ จตุมหาริชิกา แบบนี้เคยเห็นที่วัดจุฬามณี สมุทรสาครครับ ที่นั้นน่าจะมีเพราะที่นั้นเขาชอบทำพิธีเกี่ยวกับท้าวเวสสุวรรณและพุทธาภิเษกมากที่สุด ลองไปดูครับเพื่อโชคดีเจอ

จังหวัดผิดครับ

วัดจุฬามณี สมุทรสงคราม ครับ

ขออนุญาต แนะนำเว็บไซต์ ผมได้จัดทำให้กับทางวัด www.chulamanee.org ในเว็บจะมีเบอร์วัด ติดต่อกับทางวัดได้โดยตรงเลยครับ

ล่าสุดเพิ่งมีพิธีพุทธาพิเศก ไป เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2553
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ หรือ หลวงพ่ออิฏฐ์ เจ้าอาวาสวัดจุฬามณี อัมพวา
ท่านมีกิตติศัพท์ว่า เป็นผู้จัดสร้างท้าวเวสสุวรรณโณได้เป็นอันดับ 1 ในประเทศไทย
(จริงๆ แล้วระดับโลกเลยครับ)
ทั้งการจัดสร้างโดยออกแบบเทวลักษณะ ให้เป็นไปตามที่ระบุไว้ในคัมภีร์
และการทำพิธี พุทธาภิเษก เทวาภิเษก พระครูอิฏฐ์ประกอบได้อย่างไม่มีข้อตำหนิ
เป็นที่เลื่องลือถึงปาฏิหาริย์อันมหัศจรรย์ของท่าน
ประมาณว่า ใครมีเหรียญหรือองค์เทวรูปของท้าวเวสสุวรรณที่จัดสร้างโดยหลวงพ่ออิฏฐ์
ก็ไม่ต้องไปหาท้าวเวสสุวรรณจากที่ไหนอีกเลย!!

ผมก็มีของพระครูอิฏฐ์อยู่จำนวนหนึ่งครับ  ^_^
ปล. ใครว่างก็แวะไปสักการะท้าวเวสสุวรรณที่วัดจุฬามณี สมุทรสงคราม ได้นะครับ
ที่นั่นก็มีองค์เทวรูปพระพิฆเนศและปวงเทวะให้เราได้สักการะอยู่มากมาย
หากศาสนิกชนฮินดูปฏิบัติการบูชาเทพอย่างถูกประเพณี เดินบนทางที่ถูกที่ควร
ไม่หลงมัวเมาไปกับอวิชชาทั้งหลาย
ศาสนาพราหมณ์และมหาเทพอันเป็นที่รักยิ่งของเราคงมีภาพลักษณ์ที่ดีกว่านี้

ขอชัยชนะจงมีแด่พระเป็นเจ้า
...กราบแทบพระบาทรูปดอกบัวแห่งพระองค์...สยามคเณศ
พิทักษ์ - สยามคเณศ

ดีจะ

พรที่เทพประทานจะไม่มีวันเสื่อม  เว้นแต่ผู้นั้น จะเสื่อมไปจากพรเอง

วัดคลองมะเดื่อ ต.คลองมะเดื่อ อ.กระทุ่มแบน จ.สุมทรสาคร  เมื่อประมาณ ปี 52 นะคับไม่รู้ว่ายังพอมีอยู่หรือป่าวลองติดต่อดูนะคับ  โทร 034-473141พระครูสาครธีรธรรม