Loader

มหากาลี ทานตวะ (เต้นเพื่อทำลาย)

Started by ศรีเคารีปุตรายะ, February 25, 2011, 14:40:33

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีไปเจอในยูทู๊บมาอันนึง น่าสนใจดีเลยเอามาลงให้คับผม

มาจากหนังเรื่องพระศิวะ (Om Namah Shivay)

เป็นพระแม่กาลราตรี(มหากาลี)เต้น ทานตวะ (Taandeva) หรือเต้นเพื่อทำลาย หลังจากปราบอสูรมหิษาสูร

นั่นเอง 

http://www.youtube.com/v/LID9-8YGdaw&feature=related

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

เรื่องนี้มิเชลล์ก็เคยดูค่ะเคยนำมาฉายทางช่อง7สนุกเว่อ คิดแล้วก้ออยากให้กลับมาฉายใหม่
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

คับผม

ผมชอบดูมากเลย

หนังเรื่องนี้เคยนำมาฉายทางช่อง 7 เป็นพากษ์ภาษาไทย เมื่อประมาณ ปี พ.ศ.2545 คับ

เป็นหนังที่สนุกมาก

ถ้าใครชอบดูแบบต้นฉบับภาษาฮินดิ (พากษ์ภาษาแขก) ก็ไปดูได้ในเว็บ youtube.com

แล้วพิมพ์ว่า Om Namah Shivay นะคับ จะเป็นตอนๆ เช่น Om Namah Shivay vol 1.1 แบบนี้อ่ะคับ

มีเป็นตอนๆจนกระทั่งจบเลยคับผม

อยากดูเหมือนกันครับ ชอบมาก ๆ หนังแนวนี้ ไม่ทราบว่าแบบพากษ์ไทย เป็น DVD พอจะมีขายหรือไม่ ที่ไหนมีขาย เอาแบบถูกลิขสิทธิ์อ่ะ
โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ

ก็มีคับผม

มีร้านที่พาหุรัดแถวๆ ตึกอินเดียอิมพิเรียลอ่ะคับ จะมีร้านอยุ่ข้างๆตึกตรงทางเดินเข้าไปในตลาดประมาณ 2 ร้านคับ

ที่นั่นมีพระศิวะเป็นแบบ VCD พากษ์ไทยคับผม เป็นแบบ BoxSet

ถ้าสนใจก็ลองไปหาซื้อดูนะคับ ราคาก็ไม่แพงมากเท่าไหร่ด้วย

ถูกลิขสิทธิ์แน่นอนคับผม

ขอบคุณครับ ไว้มีโอกาสไปกรุงเทพ จะไปหาซื้อดูครับ อยากไปซื้อขนมลาดู ขนมโมทกะ ด้วย

คนกรุงเทพแท้ ๆ ตอนเด็ก ๆ ก็ไปแถวเฉลิมกรุง แถวพาหุรัดบ่อย ๆ  แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องอินเดียเท่าไหร่ เพราะทางบ้านเป็นคนจีน

โตมา ก็ออกมาทำงานอยู่ต่างจังหวัด

ยิ่งตอนนี้มาอยู่ชายแดนไทยลาวติดแม่น้ำโขง แถวอุบล เลยไม่มีโอกาสไปกรุงเทพสักเท่าไหร่
โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ

ถ้่าไม่สะดวกไปกรุงเทพก็สั่งซื้อทางเน็ตก็ได้นะคับ

ผมเองก็เคยสั่งซื้อนะคับ  ราคาไม่แพงเท่าไหร่

ดูได้เหมือนกันคับผม