Loader

รบกวนท่านที่ทราบทุกท่านเรื่องปั้นเทวรูป

Started by patcha, February 22, 2011, 21:48:14

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

มีใครรู้บ้างที่ไหนรับปั้นพระแม่กาลีพอดีจะเปลี่ยนเทวรูปพระแม่ใหม่ หรือว่าใครเคยไปสั่งปั้นกรุณาบอกไห้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
โอม เจมาตากาลี

[HIGHLIGHT=#f4f4f4]ต้องการปั้นเนื้องานประเภทไหนเหรอครับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

อย่างที่คุณพี่  โหราน้อยบอกน่ะคะ   ควรระบุ  ว่าเนื้ออะไร  ประเภทไหน  ขนาดเท่าไร   งานเเนวไหนค่ะ

งบประมาณเท่าไร  ต้องการสวยมากน้อยเเค่ไหน  หรือต้องการช่างฝีมือระดับไหน

ช่วยระบุหน่อยน่ะคะ  จะได้ช่วยติดต่อให้ถูก  ไม่รู้จะเกริ่นกับช่างอย่างไร 

เเล้วจะให้คุณติดต่อกับช่างอย่างไร 
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ผมขอรบกวนถามเพิ่มเติมได้ไหม ครับ ว่า ถ้าเราเปลี่ยน เทวรูป ใหม่แล้ว เทวรูปเก่า ละครับ เราจะเอาไปไว้ที่ไหน อันนี้คือผมม่ายทราบ จริง ๆ ๆครับ

ปกติ ก็ ตั้งไว้บูชาต่้อ หรือมอบให้แก่ผู้มีเริ่มมีศรัทธาประสาทะ รุ่นต่อไปบูชาครับ

ผมเป็นคนนึง เป็นประเภทจงอางหวงไข่

พระพุทธรูป เทวรูป ตั้งแต่ ที่บูชามา นั้น ไม่เคยนำไปไว้ตามโคนต้นไม้ ต่อให้หัก ก็เถอะครับ ซ่อมได้

และมีบางครั้งก็มี น้อง ๆ บางคนอยากได้ ผมก็ดูแล้วเห็นว่าศรัทธาดี ปฏิบัติดี ก็มอบให้ครับ แต่ก็จะมีข้อแม้ ว่าถ้าจะไม่บูชาแล้วก็ขอให้นำกลับมา อย่าไปทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ เหมือนตามที่เห็นตามโคนไม้ใหญ่
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

เห้นด้วยครับ กับคุณโอมกาลีโอม ผมเองก็พวกแจกชาวบ้านเช่นกันครับ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน