Loader

อยากให้มีการจัดสอนแต่งองค์พระครับผม

Started by tomino, April 05, 2011, 07:46:01

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากให้มีการจัดสอนแต่งองค์พระครับผม ผมเองก็พึ่งเริ่มแต่งองค์พระหนะครับอยากให้พี่ๆเพื่อนๆครอบครัว HM ช่วยกันหรือจัดสอนการแต่งเช่นการห่มผ้า ทำอุปกรณ์แต่งองค์พระ และการแต่งอังการัมอะครับ เพราะจะได้ทำถวายพระเป้นเจ้ากัน ส่วนสถานที่เองผมอยากให้เป้นในกรุงเทพหนะครับเพราะจะได้สะดวกกันหน่อยหนะครับ ไม่ทราบว่าท่านใดเห็นด้วยกันบ้างครับนี่ จะมีค่าใช้จ่ายก็ได้นะครับ หรือช่วยกันทำบุญก็ได้คัรบ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน