Loader

ผมไม่รู้เป็นอะไร อยู่ดีๆ อยากได้เทวรูปผู้หญิง พระตรีศักติ มาบูชา ใครทราบบ้างครับว่า มีที่

Started by nuiso25, April 22, 2011, 14:35:18

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

-ขอบคุณครับ ผมไปพาหุรัดมา เจอแค้ 2 ร้านที่ขายเทวรูปจากอินเดีย แต่เค้าบอกว่าไม่มีการหล่อครับ

ที่พาหุรัดไม่มีเทวรูปพระตรีศักติครับ (เพราะของอินเดียจะไม่มีเทวรูปพระแม่ตรีศักติ มีแต่รูปภาพ) ให้ไปดูที่วัดราชนัดดานะครับ ผมก็เพิ่งได้มาจากวัดราชนัดดา เมื่อเดือนที่แล้วนี้เอง ราคาประมาณ 2,000-2,500 เป็นทองเหลืองไม่ปิดทองนะครับ  ถ้าปิดทองทั้งองค์รู้สึกจะประมาณ 3,500 - 4,000 ครับ

ท่านใดมีรูปเทวรูปของพระแม่ตรีศักติเอามาให้ชมบ้างนะเราเองก็อยากเห็นจ้า

เอามาให้ชมกันคับ

เป็นงานของสุขสมบัตินะคับ

ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 1800-2200 บาทคับ ที่วัดราชนัดดา เราต่อราคาได้

เป็นไงคับ งดงามไหม ลองไปหาดูนะคับ มีเยอะแยะ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

คับผม

ส่วนของผมเป็นเทวรูปเนื้อทองเหลืองขัดเงา เช่ามาเมื่อปลายเดือนที่แล้วจากวัดราชนัดดา ราคา 2,100 บาท แล้วนำมาพ่นสีทองทับ
http://www.upchill.com/image.php?id=922e427569e5f6adfc159670c385b14b

งดงามมากเลยคับผม

อยากบูชาบ้างจังเลย

อิอิ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่กรุณานำรูปสวยของพระแม่ตรีศักติ มาโพสให้ดู สวยมากครับ  และขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้วยครับ