Loader

ใครรู้บ้างว่า....

Started by ۞ Musika ۞, June 13, 2011, 11:46:27

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ใครรู้บ้างค่ะว่า สีแดงที่ทาบนมือ หรือเท้าก็ตามเค้าใช้สีไรทาอ่ะ...

เคยทำการแสดงอินเดียชุดนึง ไม่รู้ใช้อะไรทาแต่คิดได้ตอนนั้นเลยเล่น น้ำยาอุทัยเลยค่ะ

เลยอยากรู้ว่า จิงๆแล้วเค้าใช้อะไรทา สีเจิมผสมน้ำก็ไม่น่าใช้

เท่าที่ผมทราบ น่าจะเป็นน้ำผสมกับผงกุมกุม หรือหญ้าฟรั่นแดงบดผสม แล้วทาหรือป่าวคับ

รอผู้รู้ท่านอื่นมาเพิ่มเติมนะคับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

Quote from: ศรีเคารีปุตรายะ on June 16, 2011, 18:33:28
เท่าที่ผมทราบ น่าจะเป็นน้ำผสมกับผงกุมกุม หรือหญ้าฟรั่นแดงบดผสม แล้วทาหรือป่าวคับ

รอผู้รู้ท่านอื่นมาเพิ่มเติมนะคับ

น้ำกับกุมกุม ไม่น่าใช่อ่ะค่ะ ไม่ติด