Loader

อยากรู้ราคาพระแม่อ่าค่ะ

Started by noonew, January 05, 2012, 17:51:13

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เอาพระแม่มารีอัมมัน พระแม่ลักษมีที่เป็นอินเดียใต้  พระแม่สุรัสวตีที่เป็นอินเดียใต้อ่าค่ะ พระพิฆเนศที่เป็นอินเดียใต้ด้วย ศิวลึงค์ด้วยนะค่ะ ที่เป็นทองเหลือง หรือ สำริดก็ได้ค่ะ กี่นิ้วก็ได้ แต่อยากได้ขนาดบูชากันในบ้านอ่ะค่ะ  มีภาพด้วยก็ได้ค่ะ แล้วจะสั่งซื้อที่ไหนดี อยู่จังหวัดสงขลาอ่ะค่ะ

สวัสดีคุณ noonew พักอยู่สงขลา ผมว่าลองนั่งรถจากหาดใหญ่ไปมาเลเซีย น่าจะง่ายนะคับ และเรื่องของก้อลองเลือกดู ราคาก้อโอเค เพราะว่าอาจจะได้ของถูกใจนะคับ

ขอบุณค่ะ  แต่อยากได้แบบที่วัดแขกสีลมอ่าค่ะ

อย่างที่คุณ wutthiphat                        บอกครับ ถ้าไปที่นั่น มีทุกอย่างให้เลือกสรร อยากได้แบบไหน ก็มีให้ตามใจปรารถนา

แล้วร้านขายของอยู่บริเวณไหนอ่าค่ะ

อยากไปบ้างจังแต่เวลาอัญเชิญท่านมายังไทยจะมีปัญหากับด่านรึเปล่าอะคัรบกัวเอาเข้ามาไม่ได้ขอบคุณคัรบ

ถึง คุณ noonew นั่งรถตู้ไปลงปีนัง และก้อต่อรถ ลองถามดูว่าไป little india อ่ะคับ ราคา ค่อนข้างโอเคนะสำหรับผม
ถึง คุณ Aladdin  อย่างที่ผมไปซื้อของมาก้อไม่ค่อยมีปัญหาไรนะคับ ก็ผ่านด่านปกตินะคับ ไงก็ลองไปดู อาจจะเจอของถูกใจ เมื่อวันก่อนมีน้องไปมาเจอพระแม่สวยๆหลายองค์คับ

ถ้าใครไปก็บอกด้วยนะคับผมจะขอไปด้วย พอดีอยากไป

อิจฉาคนภาคใต้จัง อยู่ใกล้มาเลย์ ได้ไปซื้อของดี ราคาถูก

ผมอยู่ทางอีสานติดลาว จะไปหาได้ที่ไหนนอกจากตามเว็บ เฮ้อ
โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ

[HIGHLIGHT=#ffff00]ถึงคุณ ladumotak อย่าพึ่งน้อยใจไปเลยคับ มาที่พาหุรัด กทม มีไรดีๆก็ถ้าสะดวกมาก็จะมีของดีๆหลายๆร้านนะคับ อย่างเช่นร้านทิรุมาลัยเป็นร้านของที่มาจากอินเดีย ร้านรัตนาก็มีพระสำริดสวยๆ  ร้านด้านนอกห้าง ก็มีของที่มาจากทิเบตของสวยๆนะคับ ถ้าไงก็ลองมาดูละกันคับ พระดี พระสวย อยู่ที่เราชอบนะคับ ถูกปุราณะหรือป่าว ก็ต้องศึกษา ของบางอย่างอยู่ที่ถูกที่ถูกเวลา ส่วนราคาก็อยู่ที่ความพร้อม ราคาถ้าของอินเดีย สามารถเช็คราคาได้ตามเวปไซต์ของร้านที่ประเทศอินเดีย มีหลายร้านนะคับ ลองเช็คดูว่าถ้าซื้อที่กทม แพงกว่ามากไหม ถ้าไม่มาก ก็คงต้องให้ค่าขน ค่าภาษีเพราะว่ามีค่าต่างๆด้วย [/HIGHLIGHT]

อยู่แถบอีสาน ถ้าชอบแนวศิลปะเขมร ผมแนะนำให้ไปโรงเกลือครับ

สวย ดูเข้มขลัง และราคาค่อนข้างถูกครับ

ขอบคุณครับ
โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ