Loader

ช่วยด้วยครับ

Started by น้อมบูชาพระแม่ทุรคา, February 08, 2012, 13:14:09

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พี่ๆครับคือว่าจากการที่ผมได้"ตอบคำถามชิงรางวัล"อ่าคับ ผมได้รับรางวัลที่3คือพระคเณศหน้าตัก9นิ้วครับ ผมได้รับแล้วครับ แต่ว่า"มีการแตกเสียหายบริเวณฐานหลังด้านซ้ายมือ"ครับ ผมจะต้องทำยังไงอ่าคับ รบกวนด้วยคับ

ป.ล. หักตั้งแต่อยู่ในกล่องไปรษณีย์แล้วครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ...

ไม่ทราบว่ารบกวนถ่ายรูปมาให้หน่อยได้รึเปล่าครับ

ถ้ายังไงถ้าซ่อมแซมไม่ได้ เดี๋ยวผมส่งของรางวัลอื่นไปให้แทนครับ

อาจจะไม่ได้ตามเดิมนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

ตรงนี้ผมแนะนำนะครับว่าไม่ได้หักเสียหายที่องค์เทวรูป ถ้าให้ดีพยายามซ่อมแซมส่วนฐานที่ชำรุดนิดหน่อยนั้นดีกว่าเอาท่านไปปล่อยทิ้งไว้ตามวัดนะครับ

แล้วอย่างที่ผมบอก เดี่ยวผมจะจัดของชิ้นใหม่ส่งไปให้อีกทีครับ คิดว่าน่าจะชอบใจ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะเอามาให้ชม ถูกใจหรือไม่ค่อยว่ากันนะครับ

ไม่เป็นไรครับ
ท่านกำลังพิสูจน์ถึงความศรัทธาที่เรามีต่อองค์ท่าน

ทำได้ก็ทำครับ หาส่วนผสม อะไรก็ได้ดีๆ ที่เราคิดว่าจะประสานกับเทวรูปขององค์ท่านได้
"ซึ่งเป็นสิ่งที่ดีเลิศ ที่ท่านกำลังได้สัมผัสกับองค์มหาเทพคเณศ

จิตถึงจิต ใจถึงใจ  ท่านจะเอ็นดูในการกระทำของเรามากๆๆๆ และให้พรกับคุณ

โอม มหา คเณ ชา นะมะ ฮา โอม ศานติ 

Quote from: กาลิทัส on February 13, 2012, 16:38:16
ตรงนี้ผมแนะนำนะครับว่าไม่ได้หักเสียหายที่องค์เทวรูป ถ้าให้ดีพยายามซ่อมแซมส่วนฐานที่ชำรุดนิดหน่อยนั้นดีกว่าเอาท่านไปปล่อยทิ้งไว้ตามวัดนะครับ

แล้วอย่างที่ผมบอก เดี่ยวผมจะจัดของชิ้นใหม่ส่งไปให้อีกทีครับ คิดว่าน่าจะชอบใจ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะเอามาให้ชม ถูกใจหรือไม่ค่อยว่ากันนะครับ

อ๋อครับพี่เข้าใจแล้วครับ...ว่าแต่ต้องซ่อมยังไงอ่าคับ ต้องใช้อะไรอุดหรือซ่อมครับ รบกวนด้วยนะครับ

Quote from: chaiyadate on February 13, 2012, 23:25:20
ไม่เป็นไรครับ
ท่านกำลังพิสูจน์ถึงความศรัทธาที่เรามีต่อองค์ท่าน

ทำได้ก็ทำครับ หาส่วนผสม อะไรก็ได้ดีๆ ที่เราคิดว่าจะประสานกับเทวรูปขององค์ท่านได้
"ซึ่งเป็นสิ่งที่ดีเลิศ ที่ท่านกำลังได้สัมผัสกับองค์มหาเทพคเณศ

จิตถึงจิต ใจถึงใจ  ท่านจะเอ็นดูในการกระทำของเรามากๆๆๆ และให้พรกับคุณ

โอม มหา คเณ ชา นะมะ ฮา โอม ศานติ 

ครับพี่ ขอบพระคุณมากครับที่แนะนำผม..... "ซึ่งเป็นสิ่งที่ดีเลิศ ที่ท่านกำลังได้สัมผัสกับองค์มหาเทพคเณศ

จิตถึงจิต ใจถึงใจ  ท่านจะเอ็นดูในการกระทำของเรามากๆๆๆ และให้พรกับคุณ .....ผมอ่านประโยคนี้แล้วตื้นตันใจอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ น้ำตาไหลเลย ^^

ผมซ่อมประจำแบบง่ายๆเลยครับใช้ ปูนปาสเตอร์ ใน ร้าน b2s ราคาถุงละ 19 บาทผสมน้ำนิดหน่อยใส่กาวลาเท็กนิดนึง ปั้นแล้วรีบอุดนี่ก็แล้วแต่ฝีมือนะครับรอสักครู่จะแข็งเป๊กพ่นสีใหม่ หรือซื้อสีอะครีลิค ผมซื้อที่ b2s กล่อง12สี130บาท(ใช้ได้หลายครั้งคุ้มๆ) เสร็จแล้วถ้าอยากให้เงามากๆก็พ่นแล๊คเกอร์ครับ แบบนี้จะง่ายๆ