Loader

ไปรษณีย์ไทยร่วมสร้าง พระพิฆเนศองค์ใหญ่สุดในโลก

Started by sweetinlove, July 03, 2009, 13:47:19

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไปรษณีย์ไทยร่วมมหากุศลกับมูลนิธิน้ำใจไทยและสมาคมชาวฉะเชิงเทรา จัดสร้างองค์พระพิฆเนศเนื้อสำริดองค์ใหญ่ที่สุดในโลก ริมแม่น้ำบางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา พร้อมรับหน้าที่สำคัญ เป็นช่องทางจำหน่ายแผ่นทองที่ใช้หล่อองค์พระพิฆเนศสำหรับผู้มีจิตศรัทธา ณ ปณ. ทั่วประเทศ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

นางสาวอานุสรา จิตต์มิตรภาพ รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด(ปณท) กล่าวว่า การสร้างเทวสถานอุทยานพระพิฆเนศ โดยประดิษฐานองค์พระพิฆเนศเนื้อสำริดองค์ใหญ่ที่สุดในโลก ของมูลนิธิน้ำใจไทยและสมาคมชาวฉะเชิงเทรานั้น ถือเป็นมหากุศลครั้งใหญ่ ของผู้มีจิตศรัทธานับถือองค์พระพิฆเนศ ซึ่งถือเป็นเทพแห่งความสำเร็จทั้งปวง ปณท จึงยินดีและภูมิใจอย่างยิ่งในการรับหน้าที่เป็นผู้เชื่อมโยงทุกแรงศรัทธาสู่การจัดสร้างองค์พระพิฆเนศ ที่ริมแม่น้ำบางปะกง จ.ฉะเชิงเทราครั้งนี้
       “
ไปรษณีย์ไทยมีเครือข่าย ปณ. อยู่ทุกพื้นที่ทุกตำบลอยู่แล้ว จึงสามารถเป็นช่องทางสะดวกสำหรับผู้มีจิตศรัทธาร่วมสร้างพระพิฆเนศเนื้อสำริดองค์ใหญ่ที่สุดในโลกได้อย่างดี โดยเราวางจำหน่ายแผ่นทองที่จะใช้สำหรับหล่อองค์พระพิฆเนศ ในราคาแผ่นละ 100 บาท เพื่อให้ประชาชนทุกภาคส่วนได้มีส่วนร่วมสร้างมหากุศลความสำเร็จครั้งนี้ด้วย” นางสาวอานุสรากล่าว

ผู้สนใจสามารถหาซื้อแผ่นทองโลหะได้แล้วที่ไปรษณีย์กว่า 1,200 แห่งทั่วประเทศ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป โดยเขียนชื่อและที่อยู่ วันเดือนปีเกิดลงบนแผ่นทอง วางบนพานหรือภาชนะมงคล ที่ ปณ. นั้นๆ จัดเตรียมไว้ หลังจากนั้นไปรษณีย์ไทยจะรวบรวมและส่งต่อแผ่นทองจากผู้มีจิตศรัทธาทั่วประเทศไปยังมูลนิธิน้ำใจไทย เพื่อนำไปหล่อรวมเป็นองค์พระพิฆเนศเนื้อสำริดองค์ใหญ่ที่สุดในโลก ความสูงรวมแท่นฐาน 39 เมตร ประดิษฐานริมแม่น้ำบางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา สำหรับเป็นสิริมงคลต่อไป สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ฝ่ายสื่อสารการตลาด 0 2831 3515 — 6 Call Centre 1545
ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะค่ะ ....[/SIZE]
มารยาท ::: http://www.ryt9.com/s/prg/602164/

ตอนนี้ไปรษณีย์บางแห่ง เช่นตามห้างสรรพสินค้ายังมีอยู่บ้างนะคะ ถ้าของแท้ที่เบิกเนตรแล้วทราบมาว่าต้องมีรหัสอยู่ตรงมุมบนขวามือค่ะ จะมีภาพพระคเนศ พระพรหม พระศิวะ พระนารายณ์ 4ภาพในแผ่นเดียวค่ะ แผ่นประมาณเท่าซองจดหมายนะคะ แต่ จะมี อีก 2 แบบ ๆ แรก คือ จะมี ภาพมหาเทพ เช่นพระพิฆเนศ เป็นพื้นหลัง เท่ากระดาษ A4 นะคะ และ มีแสตมป์อยู่ด้านล่างค่ะ เรียงรวม 4พระองค์เช่น กัน แต่ ภาพเท่า A4ไม่มีรหัสนะคะ เพราะ สอบถามเจ้าหน้าที่ไปรษณีย์ เค้าบอกมาว่า กระดาษ A4ที่เป็นรูปมหาเทพเป็นแบ็คกราวด์ด้านหลังนั้น เป็นของไปรษณีย์จัดทำขี้นมาเพื่อหารายได้ แต่ ภาพแสตมป์เป็นของโบสถ์พราหมณ์ค่ะ จึงไม่มีรหัสของชุดA4นี้ ราคาของแสตมป์แบบA4ใบละ 45บาทค่ะถ้าจำไม่ผิดนะคะ และ แบบ ที่ 2 คือ ภาพทั้งแผ่นเลยประมาณ 50-100ดวง แต่ ทั้งแผ่นมีภาพเดียวนะคะ แต่ เค้าแบ่งขายใบละ 5บาทด้วยเช่นกันถ้าเพื่อนๆไม่ซื้อทั้งแผ่นนะคะ อันนี้น่าจะหาได้ง่ายอยู่ค่ะ แต่แบบนี้ก้อไม่มีรหัสนะคะ แต่ เราแนะนำแบบแรกมากกว่า ที่มีรหัสมุมบนขวาอ่ะค่ะ ตอนแรก กะ ว่า จะหาไม่ได้แล้ว เพื่อนๆต้องไปส่องตู้โชว์ที่ไปรษณีย์นะคะ และ ถามเค้า เพราะแบบ ที่มีรหัส เค้าไม่เอามาโชว์ค่ะ เราเลยต้องไปป่วนไปรษณีย์ เลยจึงได้มาค่ะ ยังไงเพื่อนๆลองไปหาดูนะคะ ถ้าจะนำมาเข้ากรอบแบบที่มีรหัสด้วย เราแนะนำ กรอบหลุยส์ ถ้าไม่บุกัมมะหยี่ ตก ราคาประมาณ 50 บาทค่ะ แต่ ถ้าบุกัมมะหยี่ ประมาณ 120 ให้เค้า เจาะ ให้ แสตมป์บุ๋มลงไปด้วยนะคะ เพราะแสตมป์เป็นภาพลอยนูนนิดหน่อยค่ะ ไม่งั้นกระจกจะทับภาพเอาได้ ยังไงลองไปหาดูกันนะคร้า ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขอประทานโทดเพื่อนๆนะคะ พอดีเราตอบผิดกระทู้ พอดีจะแจ้งข่าวเรื่องแสตมป์ชุดโบสถ์พราหมณ์ที่ทำภาพมหาเทพ 4องค์ออกมาให้ประชาชนสะสมอ่ะ ค่ะ  มีแสตมป์ ภาพพระคเนศ พระพรหม พระศิวะ พระนารายณ์ ยังไงไปหาดูกันนะคะ ส่วนเรื่องแผ่นยันต์ ที่คุณน้ำหวานนำมาประชาสัมพันธ์ นี่เลยค่ะ ในตู้โชว์ ตามไปรษณีย์ทุกๆที่เลยค่ะ ไม่ต้องไปต่อคิวนะคะ เรียกเจ้าหน้าที่มาไขตู้โชว์ได้เลยค่ะ เค้าจะมาเปิดตู้และ เอาแผ่นยันต์ให้เรามาเขียนและนำมาวางไว้บนพานในตู้และล๊อคตู้โชว์กลับตามเดิม  และ จะมีเจ้าหน้าที่ ที่จัดสร้างองค์พระคเนศ มารับไปทุกๆอาทิตย์ค่ะ ปล.ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีโบว์ชัวร์ นำมาให้ชมบ้างนะคะ เพราะไปรษณีย์แถวบ้านต่ายที่ต่ายได้ไปทำบุญถวายแผ่นทองมา ไม่มีโบว์ชัวร์ให้อ่านอ่ะค่ะ ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]