Loader

เรียนท่านเวปมาสเตอร์

Started by ศรีมหามารตี, February 22, 2012, 23:38:47

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขออนุญาติรบกวนท่านเวปมาสเตอร์นะค่ะ ...

ปัญหามีอยู่ว่า เนื่องจากบางกระทู้ที่ดิฉันจะเข้าไปตอบนั้น มีความจำเป็นต้องใช้ตัวอักษรเทวนาครี
ซึ่งก็จำเป็นต้อง copy จากบางเวปเอา เพราะว่าคอมพิวเตอร์เครื่องนี้ของดิฉันไม่มีฟร้อนอักษรเทวนาครี

ผลปรากฎว่า copy มาแล้วหลายรอบไม่ติด ก็ไม่ทราบว่าเพราะอะไรนะค่ะ
แต่ copy รูปภาพกลับติด

ถ้าอย่างไรรบกวนทางทีมงานช่วยเช็คเหตุขัดข้องให้ด้วยนะคะ

ขอบพระคุณคะ ..

ของพี่ก็อปปี้อักษรเทวนาครี มาได้ปกติ ไม่พบปัญหานะ เพราะเครื่องที่ทำงานพี่ก็ไม่มีฟร้อนอักษรเทวนาครีเหมือนกัน
แต่ถ้าน้องก๊อปปี้มาจากเว็บที่ไม่ยอมให้ก็อปปี้เนื้อหา นั่นอาจจะก็อปปี้มาลงไม่ได้ ลองทดสอบดูแล้วแจ้งพี่อีกทีนะ

ทดสอบ

• ऋ -- आधुनिक हिन्दी में "रि" की तरह
  • ॠ -- केवल संस्कृत में
  • ऌ -- केवल संस्कृत में
  • ॡ -- केवल संस्कृत में
  • अं -- आधे न्, म्, ङ्, ञ्, ण् के लिये या स्वर का नासिकीकरण करने के लिये
  • अँ -- स्वर का नासिकीकरण करने के लिये
  • अः -- अघोष "ह्" (निःश्वास) के लिये