Loader

สงสัยคับ

Started by น้อมบูชาพระแม่ทุรคา, March 18, 2012, 11:12:09

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมสงสัยเกี่ยวกับการสรงน้ำเทวรูปอ่ะคับ คือผมไม่ทราบว่าน้ำตาลที่ใช้ในการสรงใช้น้ำตาลอะไร แล้วก็เนยที่ใช้เป็นเนยอะไรคับ พอจะทราบแหล่งซื้อบ้างมั๊ยคับ...รบกวนหน่อยนะคับ...จากเด็กน้อยผู้ศรัทธา :)

March 18, 2012, 21:46:36 #1 Last Edit: March 18, 2012, 21:48:30 by โอม กาลี โอม
น้ำมันเนย หรือ GHEE หรือ ฆี มีขายที่พาหุรัดครับ กระป๋องสีเขียว ๆ กระป๋ิิองประมาณ 1KG หรือ น้อยกว่านั้นนิดหน่อย อยู่ที่ 350-380 บาท แล้วแต่ร้านครับ
น้ำตาลที่เคยเห็นใช้ก็ น้ำตาลทรายบ้านเรา นี่แหละครับ

ผิดพลาดประการใด ขออภัยล่วงหน้าครับ
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

ขอบคุณมากคับ...น้ำตาลทรายแดงใช่มั๊ยคับที่ใช้ เพราะเคยเห็นเค้าสรงกันเป็นสีน้ำตาลๆ...หรือผมดีผิดอ่ะคับ รบกวนอีกรอบละกันนะคับ (สงสัยบ่อยจัง555)

ที่ผมใช้คือน้ำตาลอ้อยนะครับหาซื้อได้ห้างทั่วไปเป็นสีน้ำตาลเขียนข้างถุงว่าน้ำตาลอ้อยมีหลายยี่ห้อ ไม่รู้ว่าใช่อันเดียวกับน้ำตาลทรายแดงป่าวนะแต่มันจะละเอียดกว่าน้ำตาลทรายแดง

ตามความเข้าใจของผม น้ำตาลทรายแดง กับน้ำตาลทรายขาว นั้นทำมาจากน้ำอ้อยเช่นเดียวกันครับ

ต่างกันที่ ฟอกขาว หรือไม่ได้ฟอกขาวครับ
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

ตอนนี้ของครบละครับ ขาดอย่างเดียว...เนยกี 555 เรียนหนักแท้ ไม่ว่างไปพาหุรัด,ตรอกแขกเลย...ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่แนะนำผมนะครับ

ปอลิง.ผมเพิ่งอายุ15เองนะคับ เรียกผมว่าน้องได้เลยนะค้าบบบ <3

(ถ้าผมจะสรงเทวรูปวันมหาสงกรานต์ได้มั๊ยคับ...ถามรอบ3 ><)

น้ำมันพืช ล่ะใช้แทน  น้ำมันเนย ได้ไหมล่ะครับ สงสัยมานานแล้วคับ