Loader

ตอบคำถามน้องเจฟฟี่คับ

Started by ศรีเคารีปุตรายะ, April 25, 2012, 02:54:44

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

April 25, 2012, 02:54:44 Last Edit: April 25, 2012, 02:57:43 by ศรีเคารีปุตรายะ
Quote from: Jeff08 on April 23, 2012, 20:02:02
^
^
^
นมัสเตครับพี่เอ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ขอบคุณมากๆครับ ผมจะแวะเวียนมาที่นี่บ่อยๆ ที่นี่อบอุ่นดีครับ
ผมมีข้อสงสัยเรื่องวันสำคัญทางศาสนาฮินดูอยู่ครับ ว่าแต่ละวันเขายึดตามปฎิทินจันทรคติของไทยรึเปล่า หรือว่ายึดตามปฎิทินจันทรคติของอินเดียครับ?

คับผม ส่วนใหญ่จะถือเอาตามปฏิทินทางจันทรคติคับ และปฏิทินจันทรคติก็ตรงกันทั้งของไทยและอินเดียคับ เช่นวันคล้ายวันประสูติพระคเณศ ก็ถือเอาวันขึ้น 4 ค่ำ เดือน 10 ของทุกๆปีด้วยคับ และยังมีวันสำคัญอื่นๆอีก ไว้พี่จะหามาลงให้ได้อ่านนะคับ ^^

ปล.รอผู้รู้มาเพิ่มเติมด้วยนะคับ ^^

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ขอขอบคุณพระคุณพี่เอมากๆเลยนะครับที่ทำให้หายข้อสงสัยและปฎิบัติได้ถูกต้องครับ ^^
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffffff]Ohm Sri Ganesha [/HIGHLIGHT]Namah~~
Ohm Aaham Brahma asmi ~~

Ohm Sri Sarawati Namah~~
[/HIGHLIGHT]