Loader

ขอความเมตตาจากท่านผู้รู้ค่ะ

Started by เทวาเหนือเกล้า, January 07, 2010, 12:31:24

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอแอบเม้งพี่ยีนส์นิ๊ดส์นะคะ  ไปเที่ยวจนลืมบอร์ดเลยเหรอพี่ หายไปเล๊ยยยยยยย!!!!

วันนี้ พอดีได้บทอัฐลักษมีทั้ง แปด ปางมาค่ะ แต่จนด้วยเกล้าจริง ๆ ค่ะ จะสวดก็กลัวจะออกเสียงไม่ถูก

อยากจะได้คำสะกดน่ะค่ะ  รบกวนท่านผู้รู้ด้วยเถอะค่ะ อยากสวดให้พระแม่ท่านจะแย่แล้ววววว

[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffff00]ศรี อษฺฐลกฺษมี สโตตฺรมฺอาธิลักฺษฺมิ  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ธวิปุชาญฺจ ธวิเนตฺราญฺจ สาปยามฺ วรตาณฺวิตามฺ //  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ปุษฺป มาลาตรามฺ เทวีมฺ อมฺปุจาสณ สมฺสฺตฺติตามฺ ปุษฺป โตรณ สมฺยุกฺตามฺ ปฺรปามณทล มณฺทุตามฺ // [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]สรฺว ลกษณ สมฺยุกฺตามฺ สรฺวาปรณ ปูษิตามฺ // [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ปีตามฺปรตรามฺ เทวีมฺ มกุเท ศารุปนฺตณามฺ//สฺตโณนฺนติ สมายุกฺตามฺ ปารฺศฺวโยรฺ ติปศกฺติตามฺ // [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]เสานฺตรฺย นิลยามฺ ศกฺติมฺ อาธิลกฺษมี มหมฺ ปเจ // [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffff00]สนฺตาณลกฺษฺมี [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ชทามกุทสมฺยุกฺตามฺ สนฺติราสณ สมณฺวิตามฺ //    [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อภยมฺ กทกญฺไศว ปูรฺณกุมฺปมฺ ปุชตฺวเย //[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00] [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]กญฺศุกมฺ ศฺศนฺต วีศญฺจ เมากฺติกมฺ ศาภิ ตาริณีมฺ //  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ทีป ศามร นารีปิะ เสวิตามฺ ปรฺศฺโยรฺ ตฺวโยะ // [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffff00]บาลเสนาณิ สงฺกาศามฺ กรุณา ปุริตาณณามฺ //  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]มหาราจฺญีมฺ ศสนฺตาณลกฺษมีมฺ อิษฺทานฺตฺต สิตฺตเย //[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffff00]
กจลกฺษมี  [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]ศธุรฺปฺปุชามฺ ธฺวิเนตฺราญฺจ วราปย กราณฺวิตามฺ // [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อภฺจ ตฺวย กรามฺ โปชามฺ อมฺภุชาสณ สมฺสฺตฺติตามฺ // [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]สสุวรฺณกโทปาปฺยามฺ ปฺลาวฺยมาณามฺ มหาศฺริยมฺ //  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]สรฺวาปรณ โศปาทฺยามฺ ศุภฺรวสฺตฺโรตฺตรียกามฺ // [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ศามรกฺรห นารีปิะ เสวิตามฺ ปารฺศฺวโยรฺ ตฺวโยะ // [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อาปาต ลมฺปิ วสณามฺ กรณฺทมกุทามฺ ปเจ [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffff00]ธนลกฺษมี  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]กิรีทมกุโทเภตามฺ สฺวรฺณ วรฺณ สมณฺวิตามฺ //    [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]สรฺวาปรณ สมฺยุกฺตามฺ สูกาสณ สมณฺวิตามฺ ปริปูรฺณญฺจ กุมฺปญฺจ ทกษิเณณ กโรณธุ //   [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ศกฺรมฺ ปาณญฺจ ตามฺพูลมฺ ตตาวาม กโรณธุ //[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffff00]
ศงฺกมฺ ปตฺมญฺจ ศาปญฺจ กณฺทุกามปิ ตาริณีมฺ // [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]สตฺ กญฺศุก สฺตรีมฺ ตฺยาเยตฺ ตณลกฺษมีมฺ มโณหรามฺ // [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffff00]ธาณฺยลกฺษมี [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]วรตาปย สมฺยุกฺตามฺ กิรีทมกุโทชฺวลามฺ //  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อมฺปุชัญฺ เศกษุศาสิมฺวา กตลีปล ตฺโรณีกามฺ //[/HIGHLIGHT]
[/HIGHLIGHT]
ปงฺกชมฺ ทกษวาเม ธุ ตตาณามฺ ศุกฺลรูปิณีมฺ //   [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]กฺรุปา มูรฺตฺติมฺ ชทาศูทามฺ สุกาสณ สมณฺวิตามฺ //[/HIGHLIGHT]
สรฺวาลงฺการ สมฺยุกฺตามฺ สรฺวาปรณ ปูษิตามฺ // [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]มตมตฺตามฺ มโณหาริ รูปามฺ ตาณฺย ศฺริยมฺ ปเช //[/HIGHLIGHT]
วิชยลกฺษมี  [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]อษฺฐ ปาหุยุตามฺ เทวีมฺ สิมฺหาสณ วรสฺตฺติตามฺ // [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]สุกาสณามฺ สุเกศีมฺ ศกิรีทมกุโทชฺวลมฺ //[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ศฺยามางฺกีมฺ โกมลาการามฺ สรฺวาปรณ ปูษิตามฺ / [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]กทฺกมฺ ปาศมฺ ตตาศกฺรมฺ อภยมฺ สวฺยหสฺตเก //[/HIGHLIGHT]
เกทกญฺ ศางฺกุศมฺ ศงฺกมฺ วรตมฺ วามหสฺตเก /    [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]ราชรูปตรามฺ ศกฺติมฺ ปฺรปุเสานฺตรฺยโศภิตามฺ //[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#ffffff]
หมฺสารูตามฺ สฺมเรตฺ เทวีมฺ วิชยามฺ วิชยปฺรตามฺ //
มหาลกฺษมี [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]ศธูรฺปฺปุชามฺ มหาลกฺษมีมฺ คชยุกฺม สุปูชิตามฺ / [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ปทฺม ภตฺราย นยณามฺ วราปย กโรชฺวลามฺ //1[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]
[HIGHLIGHT=#ffff00]เอารฺตฺว ตฺวยกเร ศาปฺชมฺ ตตตีมฺ ศุกฺล วสฺตฺรกามฺ / [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ปทฺมาสเณ สูกาสิณามฺ ปเช อหมฺ สรฺวมงฺคลามฺ //2[/HIGHLIGHT]
วีรลกฺษมี [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]อษฺท ปาหุยุตามฺ ลกฺษมีมฺ สีมฺหาสณ วรสฺตฺติตามฺ / [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ตปฺต กาญฺจณ สงฺกาศามฺ กิรีทมกุโทชฺวลามฺ //1[/HIGHLIGHT]
สฺวรฺณ กญฺศุก สมฺยุกฺตามฺ ศฺศณฺณ วีรตรามฺ ตตา / [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]อภยมฺ วรตญฺไศว ปุจโยะ สวฺย วามโยะ //2[/HIGHLIGHT]
ศกฺรมฺ ศูลญฺจ ปาณญฺจ ศงฺกมฺ ศาปมฺ กปาลกมฺ / [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]ตตตีมฺ วีรลกฺษมีมฺ ชนว กาลาตฺมิตามฺ ปเช //3[/HIGHLIGHT]
อษฺฐลกฺษมี สฺโตตฺรมฺ สมฺปูรฺณมฺ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]รบกวนท่านผู้รู้ขอแนวทางในการออกเสียงด้วยเถิดค่ะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]ปล. ขอบพระคุณ คุณน้องเอกด้วยนะคะ ที่ได้กรุณาหาบทนี้มาให้กับพี่สาวค่ะ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff][/HIGHLIGHT]
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ไม่ได้ไปเที่ยวไหนครับ แต่ต้องขออภัยจริงๆ อยู่กะเว็บแล้วก็บอร์ดตลอดครับ ดูบ้างไม่ดูบ้าง เพราะกระทู้วิ่งไวมาก เห็นปีใหม่แล้วก็เลยอยากทำอะไรใหม่ๆ อัพอะไรใหม่ๆ ให้เว็บครับ เลยเร่งทำข้อมูลเว็บอยู่ให้สมบูรณ์ครับ

ส่วนบทนี้ถ้าเพื่อนท่านใดกรุณาก่อน ช่วยด้วยนะครับ
จริงๆ บทนี้ผมมีครับ แต่รอบทบูชาขึ้นนะครับ รับรองประมาณอาทิตย์หน้าขึ้นชัวร์ครับ
ตอนนี้ค่อยๆ ทยอยอัพอยู่ครับ ถ้าเพื่อนท่านใดเข้า www.hindumeeting.com หน้าแรก จะเห็นการเปลี่ยนแปลงบางส่วนแล้วครับ

อิอิ ได้ข่าวไปบุรีรัมย์มิใช่หราพี่ยีนส์  ไหน ๆๆ ขนมของอิอิ  ขอบพระคุณค่ะพี่ยีนส์สำหรับความทุ่มเทและเสียสละเสมอมาความเป็นผู้ให้เสมอมาตลอด ขอบพระคุณค่ะพี่ชาย

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

อ่านบาลียังไง ก็อ่านสันสกฤตแบบนั้นนั่นแหละครับ

ถ้าพินทุมันอยู่หน้าอักษรนำ อ่านออกเสียงควบกล้ำ ศ ษ ออกเสียงคล้าย ช

...

ป.ล.ผมจำได้ว่า บท"ศรี อัษฏลักษมี สโตตรัม"มะได้เป็นแบบนี้หนิครับ

พี่แนตค่ะ  นี่มันบทอะไรค่ะ  น้องเอกตัวดีพี่ส่งอะไรมาให้อะ งง  อัฐลักษมีสโตตรัมไม่ใช่แบบนี้นะค่ะ   

และมหาลักษมีอัฐกัมก็มิใช่แบบนี้ด้วย   ถ้าไงรอท่านอื่นมาคอนเฟิมอีกทีนะ  งง คะ  อิอิ

ผมเดานะครับ

เป็นบทแต่งใหม่รึเปล่าครับ

คุณน้องกิฟท์ซี่จ๊ะ พี่แนทยังรอบทที่ถูกต้องอยู่นะคะ

อ่ะนี่ครับ บทอัษฎลักษมี สโตตรัม ในเวอร์ชั่นแบบพี่ยีนส์อ่ะนะ

มันไม่เหมือนจริงๆ ครับ ลองดาวโหลดดูนะ

http://www.tempf.com/getfile.php?id=315555&key=4b481d96c8f4e

อ่ะครับ มียูปธูปแถมให้สวดตามด้วย

http://www.youtube.com/v/rPTkADPWWTI

ขอบพระคุณค่ะพี่ยีนส์ พอดีหนูโหลดไม่เป็นอ่ะค่ะพี่ ก็เลยใช้วิธี นั่งจดทีละนิด ทีละนิดเอา แต่ก็ได้แล้ว

แต่คิดว่ายังไม่ครบใช่ไหมคะพี่ แต่ไม่เป็นไรค่ะ กราบขอบพระคุณพี่ยีนส์อีกครั้งค่ะ

http://www.4shared.com/get/74045063/a27d0fb1/06_Ashta_Lakshmi_Stotra.html

อัษฐลักษมี ลองฟังดูนะคะ เพิ่งได้เดี๋ยวนี้เองค่ะ

บทโศลกด้วยค่ะ เสียงท่องชัดเจนมากเลยค่ะ

http://www.4shared.com/file/85210686/85b86d53/Sanskrit_Sloka_Mantra_-_Lakshm.html?s=1

บทสวดตามลิ้งค์ของพี่ครบแล้วนะครับ

ดูครบรึเปล่าแนท

ตอนสุดท้าย คอมแนทมันไม่เล่นอ่ะค่ะ พี่ยีนส์มันค้างเลยอ่ะค่ะพี่ยีนส์พอดี

คุณบอลน้องชายแนทนั่งอยู่อีกเครื่องช่วยหาแต่เแนทไม่แน่ใจนะคะ

พี่ยีนส์ว่าบทที่น้องชายหาให้จะถูกต้องหรือเปล่าทั้งสองบท เพียงเห็นว่าพี่ยีนส์อาจจะสามารถบอกได้
ก็เลยเอามาลงให้ค่ะพี่ยีนส์ ผิดถูกอย่างไร รบกวนพียีนส์ตรวจสอบสักนิดค่ะ กราบขอบพระคุณค่ะ

เน็ตครับ ลิ้งค์พี่ไม่ใช่เพลงนะครับ แต่เป็นลิ้งค์ ตัวอักษร ที่เป็นบทสวดนะครับ

ถึงบอกว่าครบครับ

ปล. พี่ลองฟังแล้ว ใช่ครับ ถูกต้อง

แว๊กกกก ข้ามิน้อยสมควรตาย หนูมิได้เปิดเล้ย พี่มัวแต่ไปดูที่ยูทูป กราบขอประทานอภัยเจ้าค่ะ ท่านพี่  โอ๋ ๆๆ อย่าเพิ่งงอนกะความโหล่ยโท่ยของแนทค่ะ พี่ ขอโทษจริงๆ กราบขอบพระคุณค่ะ

ขอบพระคุณพี่ยีนส์มากค่ะ ในที่สุดเมื่อคืนนี้ก็แก้ไขจนโหลดได้สำหรับโดยฝีมือน้องชาย  ขอบพระคุณค่ะ  ได้สวดสมใจแล้วจร้า