Loader

มอบพระแม่ลักษมีค่ะ

Started by Nnot, December 21, 2012, 22:12:00

Previous topic - Next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

เมื่อเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมาค่ะ ได้บูชาพระแม่ลักษมีมาค่ะ แต่พอดีมีปัญหากับทางบ้านนิดหน่อยค่ะ เพราะทางบ้านไม่ชอบให้นำพระอินเดียเข้าบ้านไม่รู้จะทำยังไงดีค่ะ ไม่อยากนำท่านไปไว้โคนต้นไม้เพราะท่านไม่ได้แตกหักหรือเสียหาย เลยอยากหาท่านที่รักในองค์พระแม่ลักษมีและอยากมีท่านไว้บูชา จะขอมอบให้ท่านไปสักการะค่ะ ไม่เอาเงินสักบาทเดียว พระแม่ลักษมีเป็นปางนั่งค่ะ แบบของสุขสมบัติ และจะมอบช้างหินสีน้ำนมคู่ และธงสิงห์ให้ด้วยค่ะ ท่านได้ต้องการรับไปบูชา ติดต่อมาได้ที่เบอร์ 086-564-2933 นอตค่ะ ถ้าท่านอยู่เขตหนองแขมหรือใกล้เคียงมารับได้เลยนะค่ะ โทรมาบอกก่อนนะค่ะ เข้าไปดูรูปพระแม่ได้นะค่ะ ที่ Facebook : knots-knots@hotmail.com

ผมยินดีรับไว้บูชาครับ เพราะปกติผมก็บูชาพระแม่ศักติทุกพระองค์อยู่แล้ว แต่ยังไม่มีรูปลอยองค์ของท่านไว้บูชา

ถ้ามีค่าส่งเดี๋ยวผมจะโอนเงินไปให้

จะให้ชื่อที่อยู่ไปทางข้อความส่วนตัวนะครับ
โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ

มาช้าไปหน่อย แต่ก็ยินดีกับผู้ที่รับท่านไปบูชาด้วยนะคะ

ต้องขอขอบคุณทุกท่านนะค่ะที่ท่านคอยช่วยเหลือ มีพี่คนนึงแนะนำให้บอกกับพระแม่ให้พระแม่ทำให้แม่ของนอตยอมรับพระองค์ นอตเลยลองไปขอให้แม่อนุญาตให้นอตบูชาพระแม่ แม่เขาอนุญาตให้บูชาแต่เขามีข้อแม้ว่า ให้องค์สุดท้าย ขอบคุนนะที่ทุกท่านคอยช่วยเหลือตอนนี้นอตได้เตรียมตั้งหิ้งใหม่แล้วถ้าว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูนะค่ะ ขอบคุนนะค่ะ

ต้องขอขอบคุณทุกท่านนะค่ะที่ท่านคอยช่วยเหลือ มีพี่คนนึงแนะนำให้บอกกับพระแม่ให้พระแม่ทำให้แม่ของนอตยอมรับพระองค์ นอตเลยลองไปขอให้แม่อนุญาตให้นอตบูชาพระแม่ แม่เขาอนุญาตให้บูชาแต่เขามีข้อแม้ว่า ให้องค์สุดท้าย ขอบคุนนะที่ทุกท่านคอยช่วยเหลือตอนนี้นอตได้เตรียมตั้งหิ้งใหม่แล้วถ้าว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูนะค่ะ ขอบคุนนะค่ะ

เจ้าของกระทู้เค้าสามารถบูชาพระแม่ได้แล้ว ดีใจด้วยนะครับ ยังไงก็บูชาพระแม่ท่านให้สม่ำเสมอด้วยละกันนะ

ขอพระแม่อวยพรนะ โอม ศรี มหาลักษมี มาตา นะมะ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ต้องขอโทดท่านที่มีน้ำใจที่จะรับพระแม่ไว้ แต่ตอนนี้ทางบ้านเข้าใจ อนุญาต ตอนนี้พระแม่ตั้งอยู่ในที่ๆเหมาะสมแล้วค่ะ ขอบคุนนะค่ะที่ทุกท่านคอยช่วยเหลือ