Loader

อยากทราบว่า การบูชาองค์พระเเม่กาลี ตามความเช์่อของอินเดีย เขาบูชากันยังไงคับ

Started by มหากาลี จุดติ, August 14, 2009, 10:20:15

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบว่าคนอินเดีย ขอบูชา พระเเม่กาลียังไงคับ
เพื่อนๆท่านไหนรู้ ช่วยเเนะนําด้วยคับ

ส่วนมาก  มักนิยมตั้งท่านแยกออกมาจากองค์อื่นๆนะครับ  ส่วนวิธีบูชา  ก็ไม่ได้แตกต่างอะไรมากนัก ถวายของ  สวดมนตร์  นั่งสมาธิ 
   อยากรู้ประเด็นไหนมั่งเอ่ย
  ผมก็ไม่ใช่คนเก่งกาจอะไรนะครับ  แต่ถ้าสิ่งไหนช่วยกันได้ก็ช่วยๆกันไป
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

ผมเองก็ไหว้และบูชาพระองค์ตามปกติครับ ไม่แตกต่างจากพระองค์อื่นๆ ครับ

เพียงคุณมีความศรํทธาที่มั่นคงต่อพระองค์ ปฎิบัติต่อท่านโดยการสวดมนต์ถวาย นั่งสมาธิ เพียงเท่านี้ท่านก็พอใจและรับรู้ความตั้งใจและการกระทำของคุณแล้วล่ะครับ โอม...กาลี...โอม ขอพระแม่กาลีจงเจริญ ศานติ..ศานติ...

ผมขอขอบคุนทุกท่านที่ช่วยเเนะนํานะคับ
โอม ศรีมหากาลี เจ นะ มะ

อยากหามาบูชาสักองค์เหมือนกันค่ะ

แต่ก็ต้องรออีกสักนิด

แต่ต้องตั้งแยกจากองค์อื่นจิงหรอคะ????
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]