Loader

รบกวนขอเว็ปบอร์ด พระเเม่กาลี โดยตรง คับ

Started by มหากาลี จุดติ, August 17, 2009, 15:18:54

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากได้เว็ปบอร์ดพระเเม่กาลีโดยตรงไครมีบอกหน่อยน่ะคับ
ขอบคุณร่วงหน้าคับ

ผมแนะนำให้ศึกษาจากข้อมูลต่างประเทศจะได้ความรู้มากกว่านะครับ  แต่เหนื่อยที่ต้องมานั่งแปลนี่แหละ
   ความรุ้ในมหาวิทยาทั้งหลาย  เป็นสิ่งที่ถ่ายทอดกันแต่เหล่าผู้ใกล้ชิด  นี่คือสิ่งที่อุปนิษัทบอกไว้  ผมเองอ่านข้อความ บทความมาก็พอสมควร  อาจไม่มากเท่าพี่ๆหลายท่าน  แต่ก็พอรู้มาบ้าง  การบูชาใดๆ  สำคัญอยู๋ที่จิตและศรัทธาของผู้บูชา  การศึกษาพระกาลีในไทย  จะหนักไปทางอิทฤทธิ์มากกว่าคำสั่งสอน  ดั่งเช่นที่สาวกเอกของพระแม่กาลี  ราม กฤษณะ   ท่านสั่งสอนไว้  ให้รักและบูชาท่านด้วยความดี  ยังไงซะ  ค่อยๆศึกษาไปนะครับ  ผมเองก็เป็นคนนึงที่บูชาท่านด้วยความรักและภักดี  แอดเมลล์ไว้คุยกันได้นะครับ  ohm_sakthi_devotee@hotmail.com

[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

การศึกษาเกี่ยวกับพระแม่กาลีหรือพระนางกาลราตรี
นั้นยังมีอีกเยอะมากค่ะดิฉันแนะนำว่าลองไปหาพวกคัมภีร์ต่างๆมาลองอ่านดูน่ะคะ่หรือลองไปคุยกับเหล่าพราหณ์วัดวิษณุ เทพมณเฑียรก้อได้ค่ะได้ความรู้ดี
หรือเอาง่ายๆค่ะลองไปศึกษาเรื่องงานพิธีนวราตรี ดูลเซราห์ก่อนดีกว่าค่ะว่าเป็นมายังไงบูชาปางอะไรบางบูชาแบบไหน
ทางเหนือพิธีแบบไหนทางใต้พิธีแบบไหนอะไรอย่างงี้น่ะค่ะ
ไม่ใช่ไปใส่ใจตามร่างทรงไปเชื่อตามผีที่เข้าร่างคนน่ะค่ะ   อันนี้ดิฉันไม่แนะนำให้เชื่อค่ะ!!!
ไม่ต้องไปใสใจอะไรกับอิทธ์ฤิทธิ์ พลานุภาพมาก
ใส่ใจในพิธีกรรม  การกระทำตนเพื่อเป็นศานุศิษย์ที่ดี ดีกว่าค่ะ
อันนี้ดิฉันว่าพระแม่ท่านคงสบายพระทัยมากกว่าที่ไปทำตามพิธีมั่วไม่ถูกต้องแล้วสุดท้าย
ดูเหมือนรู้อะไรมากที่สุดแต่ตอนจบกับไม่รู้อะไรเลย
น่าเสียดายเวลาน่ะคะ่
อังเดร เพจิคค่ะ