Loader

มีใครไปงานเททองหล่อมงกุฏดอกบัวพระคเณศที่สนามหลวงมาบ้าง

Started by boommika, August 21, 2009, 22:01:55

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมไปมาคัฟวันนี้ อากาศร้อนมากๆเลยคัฟ แต่ทนได้เพราะศรัทธาในองค์ท่าน

แล้วก็ซือแผ่นทองหลอมรวมเป็นองค์พระคเณศด้วยคัฟ

เพื่อนที่ยังไม่ได้ไปก็ลองไปดูนะคัฟ

[t=653.0]

คุณอักษรชนนีไป แถมเก็บภาพงามๆ มาฝากด้วยครับ

เท่าที่ชม ความใหญ่โตและอลังการสุดยอดจริงๆ

ผมไปมาแล้วครับ แต่ไปตอนที่พราหมณ์กำลังสวดอารตีพระคเณศ หลังจากนั้น  ก็พิธีสงฆ์  กว่าจะเสร็จ  สี่ทุ่มครึ่งได้  ดึกเลย  แต่สบายใจมากๆ
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]