Loader

อยากทราบวันสําคัญ ของพระเเม่กาลี คับ

Started by มหากาลี จุดติ, August 18, 2009, 21:38:52

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบว่า มีวันสัาคัญของพระเเม่าลีไหมคับ
เช่น วันบูชา วันที่ทุกคนจัดงานบรวงสรวงไหย่ อะไรประมานนี้คับ

ถ้าผมจำไม่ผิดจะเป็นวันที่สามของเทศกาลดิวาลินะครับ ที่เป็นวันบูชาองค์พระแม่กาลีด้วย

ยังไงช่วงใกล้ๆ ดิปาวาลิ ติดตามอีกทีนะครับ ผมจะนำมาลงให้ครับ พร้อมวิธีบูชาครับ

ปล. เตือนผมด้วยนะครับ ช่วงนี้คิวเยอะ ((เป็นดารา HM ครับ))

ใช่ครับ  หลังงานดิปาวาลี  มีวันกาลีบูชา ถ้าผมคาดวันไม่ผิด  จะเป็น18ต่อเลยนะครับ  หรือถ้าใครทราบวันแน่นอน  แจ้งด้วยนะครับ 
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

งานดิปาวาลี    ขอผู้รู้ตอบหน่อยได้ไหมคะ

ไม่เข้าใจค่ะ

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

งานดิวาลิปีนี้วัดแขกสีลมจัดตรงกับวันที่ 17 ตุลาคม 2552 ครับคุณเคน

คราวๆ นะครับน้องกิมเนย

งานดิวาลิ ถือเป็นเทศกาลปีใหม่ของคนอินเดียครับ และเป็นเทศกาลบูชาพระแม่ลักษมีด้วย
โดยคนจะพร้อมใจกันจุดตะเกียงไปให้ทั่วบริเวณบ้านครับ แต่งกายด้วยชุดใหม่ สวยงาม
การจุดตะเกียงทั่วบริเวณบ้านให้สว่างไสว หมายถึง จะนำแต่ความสว่างไสว ความดีงาม
สิ่งดีๆ เข้ามาสู่บ้านเรือน บูชาพระแม่เพื่อประทานพรอันอุดมสมบูรณ์มาให้ครับ

เดี๋ยวใกล้ๆ วันผมจะเอาบทความเรื่อง ดิวาลิ มาลงให้ครับ

ขอบคุณค่ะ พี่กาลิทัส  ดูท่าทางเป็นกูรูเลยนะเนี่ย

เอ...แต่ว่า พี่เป็นดารา HM จิงๆ หรอ?????

คิกคิก
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]