Loader

ขอความกรุณาช่วยแนะนำร้านเช่าเทวรูปแถวๆเสาชิงช้าหน่อยได้ไหมค่ะ

Started by Mena_friendly, September 03, 2009, 09:58:38

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำร้านเช่าเทวรูปแถวๆเสาชิงช้าหน่อยนะค่ะ  หรือว่าจะเป็นที่อื่นก้อได้ค่ะช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เทวรูปที่ต้องการเช่าคือ องค์พระพิฆเณศ ค่ะ 

อ้อ..อีกเรื่องนะค่ะ  เคยดูรายการทีวีเกี่ยวกับพระพิฆเณศอ่ะค่ะ  เค้าบอกถึงเรื่องของ "งวง" ขององค์ท่านอ่ะค่ะ

ว่าจะต้องโค้งหันไปทางด้าน ซ้ายหรือขวา อันนี้ไม่แน่ใจจำม่ายได้จิงๆ  ใครพอจะรู้บอกนู๋ที่...ขอบพระคุณเจ้าค๊า
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

เรื่องงวงของพระเคนช ดูได้จากลิ้งค์ด้านล่างเลยครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=518.0

สถานที่แนะนำตามลิ้งค์ด้านล่างเลยครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=62.0

ตลาดพระและเทวรูปวัดราชนัดดาตอนนี้บริเวณที่ถูกไฟไหม้ ได้รับการสร้างขึ้นใหม่มีร้านให้บูชาเทวรูปครบดังเดิมแล้วนะครับ

ด้านล่างเป็นแผนที่วัดราชนัดดานะครับ ((คลิ๊กที่รูปเพื่อดูภาพขนาดใหญ่นะครับ))

ถ้าไปไม่ถูก ผมแนะนำตามเส้นสีเขียวเริ่มจากเสาชิงช้าครับ ถ้าไปถูกรับรองครับ มีให้เลือกมากมาย ราคาค่อนข้างน่าพอใจครับ

ขอบคุณ..คุณพี่กาลิทัส++คุณTou และทุกๆท่านด้วยนะค่ะ ^_^

รู้สึกดีจังที่ได้เป็นหนึ่งในสมาชิกของ hindumeeting

ซึ่งถึงแม้จะมิเคยได้เห็นหน้าและรู้จักกันแบบหนิ๊ดหน๋ม

แต่ก้อสามารถแบ่งปันความรู้ให้กันดุจดั่งพี่สอนน้องได้ดีทีเดียว

ขอบคุณจากใจจิงค๊า 

มีหลายร้าน  หลายราคาเลย  ที่วัดราชนัดดาอ่ะครับ

ผมไปบ่อยมากๆ

ถ้าแนะนำร้านที่ขายพระพิฆเนศถูกๆ

ก้มีอยู่ร้านนึงอ่ะครับ เท่าที่เคยเช่ามานะครับ

ร้านแรก  สมมติเข้ามาจากประตูวัดราช อยู่ด้านขวามือ  จะมีประตูเล็กๆให้เข้า 

อยู่กับป้อมที่เก็บเงินค่าจอดรถอ่ะครับ

ร้านแรกเลย เล็กๆ มีสองข้าง  ข้างซ้ายเป็นองค์เทพ  ด้านขวาเป็นเกี่ยวกับพระ

องค์ใหญ่มากๆๆ  400 เอง  มีหลายแบบ หลายสี  ปางประทานพร นั่งบนดอกบัวอ่ะ

...

มีอีกที่หนึ่งขอเเนะนำคราบ เเถว ๆ ท่าพระจันทร์คราบ
เป็นงานใหม่ที่ทำให้ดูเก่าอะคราบ เเต่ขอเเนะนำให้ดูหลาย ๆร้านนะคราบ
ถ้าชอบงานเก่า ๆ สมัยขอมอะ หรือถ้าไปเดินวัดราชนัดดา ขอเเนะนำให้ไปร้าน ไพเราะห์(เจ้เฮียง) ร้านนี้พูดง่ายดีอะคราบเเล้วก้อมีองค์ให้เลือกเยอะ คนขายจัยดีด้วยคราบเเล้วก้อพูดจาดีกว่าร้าน อื่น
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

รู้สึกว่าวัดราชนัดดามาแร๊งม๊ากๆ..OK ค่ะจัดไปอย่าให้เสีย ไปวัดราชนัดดาดีฝ่าเน๊อะ!!  หุหุ

เดี๋ยวจะลองไปร้านไพเราะห์ (เจ้เฮียง) ตาม K.kearnight  แนะนำดูนะจ๊ะ...ขอบคุณทุกๆท่านค๊าบบบบบบ