Loader

อยากทราบเกี่ยวกับ

Started by เด็กวัดแขก, September 16, 2009, 13:34:23

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยครับว่าถ้าจะเข้าร่วมขบวนแห่ต้องทำไงบ้าง
เห็นเพื่อนบอกว่าต้องไปร่วมประชุมวันที่17นี้อ่ะครับ
แล้วอยากจะทราบสักหน่อยว่ามีใครพอจะรู้จักคนในวัดแขกบ้างคือไปแล้วจะได้ไปขอความช่วยเหลืออ่ะครับ

เพื่อนผมที่เข้าร่วมขบวนเห็นเค้าว่าเค้าบริจาคเงินนะครับ แล้วจะได้เป็นกรรมการวัดครับ
ทางวัดจะให้เสื้อสำหรับกรรมการวัดใส่ในวันงาน ถ้าเป็นผู้ชายต้องสวมโดตี้ครับ
ถึงจะเข้าร่วมลากราชรถได้

รอผู้ที่ทราบรายละเอียดท่านอื่นมาให้ข้อมูลอีกทีนะครับ ผมไม่ค่อยทราบเท่าไหร่นัก

รู้สึกคนจะเยอะทุกปีเลยนะคะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]