Loader

ล็อคเก็ตพระแม่ ๕๐ กว่าปี

Started by สฺวสฺติ, February 05, 2009, 21:06:53

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เคยคิดเหมือนกันว่าจะทำยังไงกับล็อคเก็ตนี้ เพราะอยู่กับเรา เราก็ไม่ค่อยได้บูชา ไม่ได้ค่อยดูและ เลยอยากหาคนดูแลที่นำพระแม่ใส่คอทุกวัน เราคงจะดีใจกว่าเป็นแน่แท้
    ก็เลยได้โอกาส ในที่ hindumeeting ได้บ้านใหม่เป็นที่แน่นอน และนอนแน่ๆๆ อิอิ ก็เลยว่าจะลองปรึกษากับ คุณ กาลิทัส และท่านสมาชิกว่าจะทำอย่างไร ถึงจะให้พระแม่กับท่านได้ เพราะมีแค่องค์เดียวเท่านั้น

ขอเล่าประวัติเลยแล้วกัน ครับ จะได้ให้ท่านสมาชิกที่สนใจ เกิดความอยากได้ กัน คิคิ (ชอบแกล้งคนจังนะเราเนี่ย)

ล็อคเก็ตนี้ มีอายุไม่ต่ำกว่า ๕๐ ปี ที่คิดว่าเป็นเช่นั้น เพราะว่า พ่อได้มาจากคุณยายอีกทีครับ พ่อได้รับจากคุณย่าเมื่อปี ๒๕๐๐ จากที่ได้ถามท่านมานะครับ ก็เลยคิดว่า นับไปอีกตอนที่คุณย่าได้มา ก็น่าจะเกิน ๕๐ ปีแล้ว เพราะว่าปีนี้ก็ปี ๕๒ แล้วคิดว่า คุณย่าน่าจะได้มาตอนรุ่นๆๆ นะครับ อิอิ
  ส่วนสถานที่มา ก็ ที่วัดแขกหละคำ พ่อบอกน่าจะใช่ เขาบอกว่า งานพิธีที่ สีลม ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่วัดแขกนะครับ

ลองดูภาพนะครับ

ด้านหน้าครับ

ด้านหลัง

..

..

มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

งานนี้ผมร่วมชิงด้วยได้ไม๊เนี่ย  

โอมพระลักษมี โอม แม่ค่ะ มาอยุ่กะหนูเถิด
อยากโดนรักดูซะที มันก็ดีนะ

เอาเป็นแบบว่าเสี่ยงดวงได้มะคะ

ลุ้นดีค่ะ

Quote from: ภควนี on February 06, 2009, 08:55:27
โอมพระลักษมี โอม แม่ค่ะ มาอยุ่กะหนูเถิด
...

ข้าแต่องค์พระแม่มหาลักษมี ...พระแม่เปรียบเสมือนทุกอย่างของลูก ....

หากลูกขาดพระแม่ไป ลูกจะอยู่ได้อย่างไร ....แม่จ้า ....มาอยู่กับลูกนะ .....

รักพระแม่ลักษมีสุดดวงใจจจจ ....

[HIGHLIGHT=#d8d8d8]...โอมมหาลักษมีโอมมมม...[/HIGHLIGHT]

วันนี้ ผมยังไม่เห็น Mr.Cyber (นายกาลิทัส) เลยครับ สงสัยตัวจะติดอยู่ ท่อใยแก้ว แถว คาบสมุทรแปซิฟิค หุๆๆๆๆ  

มีโปรโมชั่นด้วย แนะนำ แจกไปเลย 99 องค์ องค์เดียวมะมันเด่อ เดี๋ยวฝนตกไม่ทั่วฟ้า  

Quote from: ลองภูมิ on February 06, 2009, 13:12:47
มีโปรโมชั่นด้วย แนะนำ แจกไปเลย 99 องค์ องค์เดียวมะมันเด่อ เดี๋ยวฝนตกไม่ทั่วฟ้า  

พระแม่หมด แค่นี้อ่ะ พี่ชาย มีแต่ พ่อแก่ อ่ะ คงไม่มีใครอยากได้ อ่ะครับ หุๆๆๆ

ถาม-ตอบดีกว่า

เราต้องมีคำถามคำตอบแบบโดนใจ
เด๋วขอเวลาตั้งคำถามซักคืน

งานนี้เว็บมาสเตอร์หมดสิทธิ์ป่าวหว่า   อยากได้ๆๆๆๆ

Quote from: กาลิทัส on February 06, 2009, 15:42:02
ถาม-ตอบดีกว่า

เราต้องมีคำถามคำตอบแบบโดนใจ
เด๋วขอเวลาตั้งคำถามซักคืน

งานนี้เว็บมาสเตอร์หมดสิทธิ์ป่าวหว่า   อยากได้ๆๆๆๆ

ถามเองตอบเองมีที่ไหน ครับ ท่านกาลิทัส

พระแม่ลักษมีเหรียญนี้ท่าทางเก่าและขลังจริงๆค่ะ....
ตราปมีลมหายใจ  ย่อมมีเวลาสมาธิ

ตายแล้วๆ สมองอันน้อยนิด จะคิดสู้ลุงๆ ป้าๆ ได้ป่ะเนี่ย 5 5 5

เทศกาลประมูลอะไรกันค่ะลุงๆ ป้าๆ..

ให้พระแม่ไปเข้าฝันและกัน ถ้าท่านมีบุญกับใคร..

(แล้วเจ้าของจะรู้ได้ไงละเนี่ยว่า พระแม่ไปเข้าฝันใคร?)

Quote from: nooneloveme on February 07, 2009, 08:37:05
ตายแล้วๆ สมองอันน้อยนิด จะคิดสู้ลุงๆ ป้าๆ ได้ป่ะเนี่ย 5 5 5

แหม๋ ว่าเขาคนอื่น ลุงๆ ป้าๆๆ แหม๋ ดูเธอก่อนนะยะ เบญจ แล้วนะ ระวังตัวด้วยนะเคอะ

Quote from: สัตตเทวบุตร on February 07, 2009, 08:45:21
Quote from: nooneloveme on February 07, 2009, 08:37:05

แหม๋ ว่าเขาคนอื่น ลุงๆ ป้าๆๆ แหม๋ ดูเธอก่อนนะยะ เบญจ แล้วนะ ระวังตัวด้วยนะเคอะ

จิงง่ะ...เพราะยังไง ป้าก็เป็นป้าของนู่วันยันค่ำ..

แม๋ เบญจ ก้อยังห่างไกลเลข 3 นะเคอะ

Quote from: nooneloveme on February 07, 2009, 09:21:32
แม๋ เบญจ ก้อยังห่างไกลเลข 3 นะเคอะ

อีก 5 ปีเองค่ะป้า...

Quote from: ۞ Musika ۞ on February 07, 2009, 09:29:51
Quote from: nooneloveme on February 07, 2009, 09:21:32

ใช่ๆๆ อีก 5 ปีเด๋วมันก็มาถึง แล้วเธอจะรู้ว่า เมื่อก่อนตอนดึกๆๆ ทางเปลี่ยวๆๆ ไม่กล้าเดิน ถ้า 30 เมื่อไหร่ เธอจะรู้ว่า ดึกๆๆ ทางเปลี่ยวๆๆ มันทำไมน่าเดินเช่นนี้ อิอิ ใช่ไหมจ่ะ น้อง nooneloveme

ตีกันไปก่อนนะค่ะ..

นู่จะได้โฉบไปฉกล๊อกเก็ตพระแม่มา...(ว๊ายยยย)

Quote from: สัตตเทวบุตร on February 07, 2009, 09:32:26
Quote from: ۞ Musika ۞ on February 07, 2009, 09:29:51

ใช่ๆๆ อีก 5 ปีเด๋วมันก็มาถึง แล้วเธอจะรู้ว่า เมื่อก่อนตอนดึกๆๆ ทางเปลี่ยวๆๆ ไม่กล้าเดิน ถ้า 30 เมื่อไหร่ เธอจะรู้ว่า ดึกๆๆ ทางเปลี่ยวๆๆ มันทำไมน่าเดินเช่นนี้ อิอิ ใช่ไหมจ่ะ น้อง nooneloveme

เหมือนพี่ชิมะค๊ะ พี่สัตตเทวบุตร ;p

Quote from: ۞ Musika ۞ on February 07, 2009, 09:35:21
ตีกันไปก่อนนะค่ะ..

นู่จะได้โฉบไปฉกล๊อกเก็ตพระแม่มา...(ว๊ายยยย)

Quote from: nooneloveme on February 07, 2009, 10:00:24
Quote from: สัตตเทวบุตร on February 07, 2009, 09:32:26

เหมือนพี่ชิมะค๊ะ พี่สัตตเทวบุตร ;p

อย่าพี่นะมีให้เลือกจ้า แต่ยังไม่ถึงเวลา คิคิ แต่บางคน.....

หื้อ .. จิงงงงงงงงงงงง อะ

เลือกเร้วๆๆ นู๋อยากอุ้มหลานน อิอิ

พระแม่ดูเก่าแก่มากคับ สวยมากเลย....เอ้อ เพิ่งนึกได้ เมื่อ 2 วันก่อนเพิ่งไปบูชาพ่อนารายณ์มาไว้ที่บ้านด้วยซิ สงสัยพระแม่จะตามมาปกปักรักษาที่บ้านผมอีกองค์ซะละม้างเนี่ย หุๆๆๆ

อื้อหืออ .. พี่เอก14 ยังไงกันละเนี่ย

มีผู้โชคดีได้รับพระแม่ไปบูชาแล้วใช่ไหมคะ

เรามาช้าไปรึป่าว  แต่ก็นะ บุญไม่ถึง
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

นี่ครับ ผู้ได้รับรางวัลจากทางเว็บในกระทู้ชิงรางวัลครั้งแรกครับ

เป็นคุณแม่ของคุณทิวลิปสีม่วงครับ

อ้างอิงตามกระทู้ด้านล่างครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=165.0

ยินดีด้วยค่ะ คุณป้า 

คุณป้าน่ารักมากเลย (จิงๆ นะ เหมือนคนจีนเลย)
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]