Loader

อยากให้พี่ๆเพื่อนๆช่วยเข้ามาอ่านหน่อยนะคะ

Started by พระแม่กาลีเหนือเกล้า, September 15, 2009, 20:28:09

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เกี่ยวที่น้ำเริ่มนับถือพระแม่เพราะในคืนหนึ่ง
น้ำฝันว่าตัวเองอยู่ในถ้ำกับผู้หญิงสาวสวยคนหนึ่ง
พร้อมด้วยเด็กและผู้ชายอีก 1  คนผู้หญิงคนนั้นหน้าตาสวยงามหมดจด
ผมหยักศก  ปล่อยผมยาวสยาย  และอยู่ดีๆ ผู้หญิงคนนั้นก็กลายเป็นรูปปั้น
และกายร่างเป็นผู้หญิงผิวดำคล้ำ  มี 10 มือ ในแต่ละมือมีอาวุธครบครัน
ที่มุมปากมีเลือดติดอยู่ เธอคนนั้นยืนดาบในมือให้น้ำ และส่งเสียงที่มีพลัง
บอกให้น้ำใช้ดาบที่เธอมอบให้ฟันลงไปที่คอของผู้ชายที่อยู่ด้วยกันในถ้ำ
น้ำรู้สึกถึงความเย็นของดาบและน้ำหนักมือที่ฟันคอของผู้ชายคนนั้น
แล้วก็สะดุ้งตื่นขึ้นมาตอน 6 โมงเช้าพอดี  น้ำเล่าให้พี่ที่ทำงานฟัง
พอดีพี่มีเพื่อนที่นับถือเทพเจ้าอยู่และเล่าฝันของน้ำให้ฟัง
พี่เขาแนะนำให้ไปไหว้พระแม่อุมาเทวีที่วัดแขก และบอกว่าผู้หญิงที่มายเห็น
คือพระแม่กาลี  มายไดไปกราบพระแม่ที่วัดแขก  ตอนเข้าไปในวัด
รู้สึกว่าตนเองใจเต้นไม่เป็นจังหวะ  ใจสั่น  ขนลุกตลอดเวลา  รู้สึกหนักที่หัวไหล่ตลอดเวลา
เมื่อไหว้พระแม่เสร็จอยากรู้เรื่องความฝันจึงจะถามเจ้าหน้าที่ที่ดูแลอยู่ที่นั้น
แต่บังเอิญได้เจอพี่คนหนึ่งที่นับถือพระแม่เหมือนกันเข้ามาทักทาย
เลยเล่าให้พี่เขาฟัง  พี่เขาบอกว่าพระแม่ครองเธออยู่
อยู่ที่เธอจะรับท่านหรือไม่  น้ำอยากถามพี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้ว่าจริงๆแล้ว
ความฝันของน้ำมีความหมายอะไรหรือเปล่าค่ะ  ตอนนี้น้ำเริ่มบูชาพระแม่
โดยเช่ารูปพระแม่มาบูชาพร้อมล็อคเก็ตพระแม่มาห้อยคอ
ถ้ามีพี่ๆ เพื่อนๆ คนใดที่จะให้คำแนะนำน้องใหม่ที่พึ่งเริ่ม
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ เพราะน้ำไม่ค่อยทราบพิธีสักเท่าไร
แต่จิตใจรับนับถือพระแม่เต็มร้อยแล้วค่ะ
อาจยาวไปนิดแต่ก็ขอบคุณนะคะที่อ่านจนจบ
และถ้ามีข้อแนะนำน้องคนนี้  หรือเพื่อนคนนี้บอกได้เลยนะคะ
ขอบพระคุณมากค่ะ ยกเรื่องจากห้องแนะนำตัวมาให้อ่านค่ะ

ใครเคยเจอเหตุการณ์เหมือนน้ำบ้างไหมค่ะ
มาแชร์ประสบการณ์กันะคะ
โอมเจมาตากาลี

พระเเม่ทรงโปรดดอกชบาเเดงมากๆ
ลองหาดอกชบาเเดงมาถวยท่านดูนะคับ
ถ้าไม่สดวกก้ไช้เป็นดอกกุหลาบแทนล่ะกันคับ
หรือไม่ทัมแบบผมก็ได้นะคับ ผมปลูกต้นชบาไว้เองเลย
ออกดอกทุกวัน ผมนํามาถวายท่านทุกวันเเหละคับ
โอม ศรีมหากาลี เจ นะ มะ

ขอบคุณมากนะคะคุณ nononoo
แล้วของถวายแม่ส่วนใหญ่จะถวายอะไรบ้างค่ะ

ผมจุดกํายานกลิ่นกุหลาบ บูชาไฟ ผลไม้ตามสะดวกคับเน้นที่สีเเดงๆก็ดีนะคับ ถวายนํ้าเเดงนะคับบางท่านเขาก็ถวายSPYแดง แต่ผมว่าองค์เทพต่อไห้เป็งปรางค์ไหนท่านก็ไม่ดื่มเหล้าหรอกคับ เพราะท่านต้องบําเพ็ญตะบะ
นํ้าเเดงเป็นสีเเห่งพลังขับเคลื่อนคับและจิงๆแล้วพระเเม่กาลีท่านไม่ได้อยากจะฉันเลืดนะคับเพราะที่ท่านทําไปเพราะท่านช่วยเหลือมนุย
เพราะอาสูทรตนนี้ได้พรมาจากพระศิวะว่าถ้าเลือดตกลงพื้นเมื่อไรก็จะมีอาสูทรเกิดขึ้นอีกมากมายคับ

อสูรตนที่ว่า ได้รับพรมาจากพระศิวะไม่ใช่หรอครับ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

การบูชาพระแม่ให้ปฏิบัติตนอยู่ในศีลธรรม นั่งสมาธิ

ขอบคุณสำหรับความรู้และหลักปฏิบัติที่เพื่อนมอบให้นะคะ
หวังว่าต่อไปน้ำจะได้รับความรู้เพิ่มเติมมากขึ้นไปอีก
จากเพื่อนที่นี้ค่ะ

(โอ้โห ถวายสปายแดงเชียวหรือ???)

**ขอบคุณพี่น้ำที่มาเล่าประสบการณ์ให้ได้ฟังกันนะคะ
สำหรับตัวกิมเองก็นับถือท่านค่ะ  แต่ไม่ได้มีองค์ท่านไว้บูชานะคะ
เพราะกิมหาไม่ได้ค่ะ คงต้องลงไปที่กรุงเทพ หรือไม่ก็ให้ทางร้านแถวนี้สั่งเอา
กิมบูชาท่านต่อหน้ารูปที่ไปปริ๊นมาค่ะ
แต่ก็ไม่เคยเจอประสบการณ์แบบนี้ค่ะ  น่าปลื้มใจแทนพี่น้ำจิงๆ ที่ท่านได้แสดงตนให้พี่น้ำได้รับรู้
อีกอย่างกิมนับถือพระคเนศด้วย  หลายอย่างค่ะ

วันหลังมีเรื่องอะไร ที่น่าประทับใจก็มาแชร์ให้กิม และให้สมาชิกในเว็บนี้ได้อ่านกันอีกนะคะ

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

น้องกิมค่ะพี่เกิดและโตมาจากมหาวิทยาลัยศิลปากรที่นครปฐมนะคะ
ซึ่งมีพระพิฆเนศเป็นที่เคารพบูชา เห็นองค์ท่านมาตั้งแต่เด็ก
เพราะที่นี้มีเทวาลัยของท่านอยู่  เคยมาสักการะไหมค่ะ
ถ้ามีโอกาสลองแวะมาสักการะนะ 

อ่อ ค่ะ ถ้ามีโอกาสไปแน่ค่ะ

แต่ว่าอยู่ต่างจังหวัดอ่ะค่ะ  เชียงรายนู่นแน่ะ

ดีเนอะ จบศิลปากร ชอบมหาลัยนี้นะคะ รู้สึกจะดังมากๆๆ

แต่กิมไม่ได้เรียนเกี่ยวกับศิลปะเลย 

ใกล้เทศกาลนวราตรีแล้ว พี่น้ำ ทานเจถวายพระแม่ด้วยนะคะ  สุขภาพเราจะได้ดีด้วยค่ะ

โอม ศานติ ศานติ ศานติ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

พี่ก็ว่าจะทานถวายพระแม่อยู่เหมือนกันค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
พี่น้ำไม่ได้จบศิลปากรค่ะ
แต่เกิดและโตที่นี้
ตอนนี้ก็ทำงานอยู่ที่นี้ไม่ได้ไปไหน
ผูกพันธ์ตั้งแต่เกิดและคงผูกพันธ์ตลอดไป

อ่อ ค่ะ กิมก็นึกว่าเป็นศิษย์ของที่นี่

ตอนนี้ที่บ้านพี่น้ำมีพระแม่กาลีกี่องค์คะ

พี่น้ำเคยไปดูแถวพาหุรัดรึยังคะ??

เห็นเค้าบอกว่าเทวรูปนี่นั้นอ่ะ  ราคาสูงมาก

ตอนนี้ที่พี่เช่ามาจะเป็นพระรูป
แล้วก็ล็อคเก็ตแขวนติดตัวตลอดเวลาค่ะ
วันนั้นพี่ไปวัดแขกไปไหว้นมัสการพระแม่มา
แล้วก็ไปที่วัดราชนัดดานะคะ
ได้รูปพระแม่กับล็อคเก็ตมาค่ะ

ลองหาเทวรูปมาบูชาซิคับผมว่าสวยดีนะคับ

ตอนนี้กำลังหาอยู่ค่ะ
น้ำจะใช้สัมผัสนะคะ
คือพอสัมผัสท่านแล้วจะรู้สึกได้ทันทีนะคะ
แต่ยังไม่เจอนะคะ ก็ต้องหากันต่อไป

Quote from: พระแม่กาลีเหนือเกล้า on September 17, 2009, 21:46:43
พี่ก็ว่าจะทานถวายพระแม่อยู่เหมือนกันค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
พี่น้ำไม่ได้จบศิลปากรค่ะ
แต่เกิดและโตที่นี้
ตอนนี้ก็ทำงานอยู่ที่นี้ไม่ได้ไปไหน
ผูกพันธ์ตั้งแต่เกิดและคงผูกพันธ์ตลอดไป

พี่ทำอยู่ส่วนไหนของวิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์หรอครับ

เพราะผมก็กำลังเรียนต่อที่วิทยาเขตนี้เหมือนกัน

เผื่อวันไหนแวะเข้าไปในมหาลัยจะได้แวะไปทักทายกันครับผม
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ตอบคุณอักษรชนนี
พี่น้ำทำงานอยู่หอพักค่ะ
ดูแลหอพักเพชรรัตน  2  ค่ะ
ไว้แวะมาเยี่ยมเยียนกันได้นะคะ
ขอพระแม่คุ้มครองค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอให้ได้เจอที่ถูกใจเร็วๆๆนะค่ะะ

กิมขอให้พี่น้ำ เจอองค์ที่ถูกใจเร็วๆ เช่นกันค่ะ

คุณน้ำค่ะ เอาใจช่วยเช่นกันนะค่ะ เมื่อถึงเวลาคุณจะพบในสิ่งที่คุณตามหาอยู่นะค่ะ
จากประสบการณ์จิงนะค่ะ  เหมือนท่านดลใจเลยค่ะ ก่อนไปหาองค์พระท่านมาบูชานั้น
ก้อเหมือนกะว่าเราก้อมีปางองค์ท่านอยู่ในใจแล้วที่จะอัญเชิญมาบูชาแต่เมื่อถึงเวลา 
เหมือนพระองค์ท่านดลใจเรามาก  องค์พระที่เราได้มามิได้อย่างคิดไว้  แต่ไม่รู้เป็นไงเห็นองค์ท่าน
ครั้งแรกในร้านก้อปิ๊งมากๆๆและก้อชอบสุดแล้ว  และเท่าที่เดินตามร้านย่านนั้นก้อเห็นมีแต่ร้านนี้ที่ศิลปงานไม่ค่อยเหมือนร้านอื่น
แต่ก้อน่ะราคาเกินงบจากที่ตั้งเอาไว้  แต่ความรู้สึกก้อบอกว่านี่แหละใช่เลย  และพอหลังจากที่เราอัญเชิญองค์ท่านมาบูชาแล้วนั้น
ก้อมีความโชคดีมีโชคลาภเข้ามาเลยค่ะ  โชคดีจังแห๊ะ  แต่กระทั้นก้อเถอะค่ะทุกสิ่งทุกอย่างขึ้นอยู่กับการปฏิบัติของทุกคนค่ะ กระทำดีพระองค์ท่าน
ย่อมคุ้มครองและประทานพรอันดีแก่ลูกๆและสาวกของพระองค์ท่านค่ะ  โชคดีนะค่ะคุณน้ำพูดเยอะอีกแย๊ว  ไว้มีอะรัยดีๆจะมาเล่าให้ฟังอีกนะค่ะ
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะคุณมนตรา ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะคะน้ำก็อยากให้เจอองค์ท่านไวๆ

ขอบใจจ้าน้องกิม แล้วของกิมละเจอองค์ที่ถูกใจแล้วหรือยัง

ขอบคุณนะคะคุณmena_friendly ขอบคุณสำหรับคำอวยพรและประสบการณ์ดีๆที่นำมาเล่าให้ฟังนะคะ

ไว้เข้ามาคุยเข้ามาแลกเปลี่ยนประสบการณืดีๆกันบ่อยๆนะคะ

ขอพระแม่คุ้มครองทุกคนให้มีแต่ความสุขค่ะ

ขอคนแก่คุยด้วยคนนะจ๊ะ    คุณน้ำค่ะป้าอย่าบอกคุณน้ำว่าพระองค์ท่านมาโปรดคุณน้ำถึงเพียงนี้แล้ว   อีกไม่นานหรอกค่ะ
คุณน้ำได้พบพระองค์ท่านแนะนอน (กล้าบอกจากประสพการณ์เลยค่ะ)    
     ขอเพียงคุณบูชาพระองค์ท่านด้วยความศรัทราอันแรงกล้าด้วยจิตที่บริสุทธิ์ที่มีต่อพระองค์ท่านเหนือสิ่งอื่นใด
รับรองว่าพระองค์ต้องทรงพระเมตตาดูแลต่อสาวกของพระองค์ท่านแน่นอนค่ะ
      ป้าขอเอาใจช่วย โอม... ข้าแต่ท่านทวยเทพมหาเทพ   ทุกๆพระองค์   ทุกๆพระนาม ทุกๆพระญาณ   ขอบารมีพระองค์ท่าน...โปรดทรงประทานพรอันยิ่งใหญ่ ให้คุณน้ำ สมความปารถนาในทุกสิ่งที่คุณตั้งใจ

คุณป้าใจดีมากเลยค่ะ

**รูปพระแม่กาลีของพี่น้ำ นี้เป็นรูปเดียวกับที่กิมเอาไปปริ๊นมากราบบูชาเลยค่ะ

ใจตรงกันเนอะ  

คุณป้าน่ารักจังเลยค่ะ  ขอให้คุณป้ามีความสุขมากๆนะค่ะ..คุณป้าMahad ผู้แสนใจดี
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

ขอบพระคุณคุณป้ามากๆเลยนะคะ
ที่เข้ามาอ่านเรื่องราวของน้ำ
แล้วยังอวยพรในสิ่งดีๆให้ค่ะ
น้ำคิดว่าที่พวกเราได้มาเจอกันนี้เพราะพระองค์ท่านดลบันดาลแน่นอนค่ะ
น้ำเพิ่งเข้ามาในนี้ได้ไม่นานแต่ก็ได้รับมิตรภาพที่ดี
รวมไปถึงสิ่งดีๆต่างๆมากมาย
โอมเจมาตากาลี ขอพระแม่คุ้มครองให้คุณป้าสุขภาพแข็งแรง
นะคะ

เหอ เหอ หนูกิม ได้สัมผัสพระองค์แม่หรือยังคะ ขอให้กราบไหว้ด้วยใจบูชา พระแม่จะทรงโปรดให้ได้พบสิ่งที่ใช่สักวัน ขอให้วันนั้นมาถึงเร็วๆนะคะ อ้อ ถ้าพบแล้ว กรุณาส่งรูปมาให้พี่ดูด้วยนะจ๊ะ

ยังค่ะ พี่หญิง กิมไม่มีโอกาสเลยค่ะ

เพราะแถวนี้ไม่มีองค์เทวรูปพระแม่กาลีเลย

กิมก็ยังกราบท่านที่รูปภาพนั่นแหล่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ กิมก็อยากได้เทวรูปพระแม่เหมือนกันค่ะ

ถ้าเจอแล้ว จะส่งรูปมาให้ดูค่ะ

คุณน้ำเจ้าขา พี่ ญ อ่ะ ขอเอาใจช่วยให้ได้พบกับเทวรูปพระแม่เร็ววันนะคะ อยากได้แบบไหนอ่ะคะ ทองเหลือง โลหะ หรือว่าเรซิ่น ลองไปดูแถวพาหุรัตหรือไม่ก็วัดราชนัดดาอ่ะค่ะ ญ ชอบไปเดิน 2 ที่นี้ ถ้าราคางานทองเหลือง พอๆกัน แต่ถ้าความหลากหลายงานทองเหลืองที่พาหุรัตเยอะกว่า แต่ถ้าเน้นราคาที่ไม่แพงมากนัก ก็ลองไปหาดูที่ร้านพี่แหม่ม ที่วัดราชนัดดาดูนะคะ ว่าแต่ หายไปไหนแล้วเนี่ยไม่เห็นมาทักทายกันเหมือนเดิม

ผมก็เคยฝันถึงพระแม่บ่อย ๆๆ ฝันทีไรก็จะมีแต่สิ่งดี ๆ เข้ามาอยู่เรื่อย ๆ  สงสัยท่านจะนำความโชคดี มาให้แก่เรานะครับพี่น้ำ

น้องน้ำจ๋า อยู่นครปฐม พี่ฝากนมัสการองค์พระคเณศวร ด้วยสิคะ เด๋วสิ้นเดือนนี้ พี่จะผ่านไปงานไหว้ครูบ้านเพื่อนพี่ที่ราชบุรี จะผ่านองค์ปฐมเจดีย์ด้วย แล้วจะขอพรเผื่อนะคะ ขอให้บุตรของพระมารดาแห่งจักรวาลทุกท่าน พบแต่ความสุข ความเจริญ ตราบเท่าที่ศรัทธายังไม่สิ้นไปจากใจ พระเป็นเจ้าจะไม่ทอดทิ้งเรา สาธุ สาธุ

น้ำขอให้พี่ๆเพื่อนในห้องนี้ตลอดนะคะพี่หญิง
น้ำได้เทวรูปแม่มาแล้วนะคะ
ว่างๆจะนำมาให้ชม

เอารูปมาโชว์ไวไวนะคับจะรอดู นั้นผมโชว์ก่อนล่ะกันคับ

เหอ เหอ คุณ nononoo ไวนะคะ สวยได้อีกค่ะ งดงามมากๆ อยากได้พวงมาลัยแบบนี้อ่ะค่ะ ซื้อได้ที่ไหนเอ่ย

ของคุณ nonono องค์ท่านสวยมากเลยค่ะ

ถ่ายติดดอกชบาด้วย สวยดีค่ะ

กิมขอกราบท่านจากหน้าคอมเลยล่ะกันนะคะ

ขอบคุณมากคับ ว่าจะไปดูผ้าที่พหุรัตไม่ไส่ไห้ท่านอยู่คับ