Loader

อยากได้หนังสือเกี่ยวกับพระแม่ค่ะ

Started by พระแม่กาลีเหนือเกล้า, September 15, 2009, 10:49:53

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆท่านใดพอจะแนะนำที่ซื้อได้บ้างค่ะ
อยากได้หนังสือเกี่ยวกับพระแม่กาลี  การบูชา
บทสวดต่างๆ ข้อปฏิบัติต่อองค์แม่นะคะ
ยังไงน้ำก็ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆเพื่อนช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
โอมเจมาตากาลี

น่าจะหาอยากนะคับส่วนใหญ่จะรวมอยู่ไนเล่มที่เป็งประวัติองค์พระเเม่อุมาคับ
ลองดุนะ

ขอบคุณมากนะคะคุณ nononoo

หนังสือเกี่ยวกับพระแม่กาลี ผมว่ามีน้อยครับ

และส่วนมากจะเอามาจากตามเว็บไซด์ต่างๆ ซะด้วย ผมว่าลอง Search จาก Google อ่านดูครับ

ทั้งเว็บไทย และ อังกฤษ รับรองครับว่ามาความรู้มากมายจนอ่านไม่หมดเลยเชียวหล่ะ

พี่มีหนังสืออยุเล่มหนึ่งค่ะฝากเพื่อนที่เป็นชาวฮินดูซื้อมาให้นานแล้วเป็นหนังสือเกี่ยวกับ
พระแม่ทั้งเล่มเลยพร้อมพระคาถา จำไม่ได้แล้วว่าราคาเท่าไหร่ ตอนนี้ก็หายากแล้วด้วยซ้ำ
พี่ได้เล่มนี้มาประมาณปีกว่าๆแล้วค่ะ เล่มหนาประมาณ 1 นิ้วมีประมาณ352หน้าค่ะเอารูป
หน้าปกมาให้ดู แต่อั๊ฟรูปไม่ได้ค่ะรูปไม่ขึ้นเลยค่ะ...
ตราปมีลมหายใจ  ย่อมมีเวลาสมาธิ

พี่กุหลาบ น้องกาลิทัส ขอ นะนะนะ 555+

แหม...ขอในสิ่งที่หวงซะด้วยสิ...หนังสืออยู่กับพี่มาเกือบ 2 ปี พี่ถนอมยังกะลูกแน่ะยังใหม่เหมือนแกะกล่องเลย
หวงๆๆๆ...แต่ทำไมอั๊ฟโหลดรูปไม่ได้ล่ะคะ...
ตราปมีลมหายใจ  ย่อมมีเวลาสมาธิ

Quote from: white rose. on September 15, 2009, 16:50:51
แหม...ขอในสิ่งที่หวงซะด้วยสิ...หนังสืออยู่กับพี่มาเกือบ 2 ปี พี่ถนอมยังกะลูกแน่ะยังใหม่เหมือนแกะกล่องเลย
หวงๆๆๆ...แต่ทำไมอั๊ฟโหลดรูปไม่ได้ล่ะคะ...

แต่สำหรับน้องชายคนนี้ไม่หวงใช่ไหมครับ....

ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาตอบให้นะคะ
ลองเสริซดูแล้วค่ะ แนวทางในการปฏิบัติไม่เหมือนกันเลยค่ะ
บางครั้งบทสวดยังต่างกันออกไปอีกค่ะ
บางครั้งประวัติพระแม่ก็ไม่เหมือนกันนะคะ
บางที่พระแม่เป็นปางหนึ่งของพระแม่อุมาเทวี
บางที่เป็นคนละองค์กันไปเลย
น้ำแค่อยากทราบแนวทางปฏิบัติต่อพระแม่ที่ถูกต้อง
รวมถึงบทสวด พระคาถาที่ถูกต้องด้วยนะคะ

ขออนุญาตเรียกพี่กุหลาบนะคะ
ไหนๆก็ไหนๆแล้ว น้องน้ำขอใช้ลูกอ้อนนิดหน่อย
ถ้าพี่จะกรุณา น้องน้อยตาดำๆคนนี้
ถ้าไม่มากเกินไปน้องอยากขอให้พี่ทำสำเนา
หนังสือของพระแม่ให้น้องหน่อยได้ไหมค่ะ
แล้วค่าใช่จ่ายต่างๆน้องจะโอนเงินให้
จะเป็นการรบกวนพี่เกินไปไหมค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ(แบบมัดมือชก)

น้อง...น้ำ

ลองเข้าไปดูลิ๊งค์นี้ก่อนนะคะพี่เขียนเอาไว้เองค่ะ...

http://www.maameu.ath.cx/forum/index.php?topic=6577.30

ขอบพระคุณมากนะคะที่เมตตาน้องสาวคนนี้
น้ำขออนุญาตก๊อบไว้อ่านได้ไหมค่ะ
แต่น้ำก็ยังอยากได้อยู่ดีค่ะ
หวังว่าสักวันหนึ่งพระแม่คนดลใจให้ได้มาครอบครอง
เหมือนที่ได้มาเจอพวกพี่ๆเพื่อนในนี้นะคะ

ผมว่านะเเค่เราปฦิบัติต่อพระแม่ดีๆเป็งคนดี พระเเม่ก็ทรงดปรดเเล้วล่ะคับ
ปล. ผมบูชาพระเเม่กาลีอยู่คับ ผมบูชาท่านอยู่องเดียวเลยคับ
โอม ศรีมหากาลี เจ นะ มะ

ขอบคุณคุณ: nononoo มากนะคะ
พอดีน้ำเพิ่งเริ่มนะคะ
ก็เลยกลัวที่จะทำอะไรผิดพลาด
แต่ใจเคารพรักพระแม่เต็มร้อยอยู่แล้วค่ะ
ถ้าคุณ: nononoo มีอะไรแนะนำน้ำ
ก็บอกได้เลยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยค่ะ
ดีใจที่เจอเพื่อนที่เคารพรักพระแม่เหมือนกันค่ะ
ถ้าไม่ละลาบละลวงเกินไป บอกชื่อหน่อยได้ไหมค่ะ
น้ำจะได้เรียกคุณถูก

กิมก็อยากได้สำเนาเหมือนกันค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

น้องกิมลองเข้าไปดูลิงค์ที่พี่กุหลาบแปะไว้ด้านล่างนะคะ
พี่กุหลาบเขียนไว้ดีมากๆเลย
มีหลายพระองค์เลยค่ะ
ลองเข้าไปดูนะ

ขอบคุณค่ะพี่กุหลาบขาว

ที่นำความรู้มาให้พวกเราได้ศึกษาในอีกตำราหนึ่ง
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

เป็นความคิดที่น่าสนใจมากเลยนะคะคุณSriTuRa
เพื่อนว่าไงกันบ้างค่ะ