Loader

ทำไมสาวประเภทสองในอินเดียใต้บูชาท้าวอิราวัตครับ

Started by พิษประจิม, November 19, 2009, 16:39:46

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ท้าวอิราวัต เป็นลูกของอรชุน กับนางนาคอุลูปี

ทำไมสาวประเภทสองในอินเดียนับถือ ขอบคุณครับ

เพราะท้าวอิราวัตร เป็นเพศที่สามเหมือนกันครับ

และมีความสำคัญมากในการช่วยฝ่ายปาณฑพรบกับเการพ ที่ทุ่งกุรุเกษตร

เสียชีวิตในสงครามมหาภารตะวันที่ (8 ถ้าจะไม่ผิด) เพราะโดนรุม

และที่สำคัญท้าวอิราวัตรได้ชื่อว่า เป็นสามีแห่งพระวิษณุซะด้วยครับ แต่ในภาคของอิสตรี คือนาง โมหิณีครับ

ที่เป็นเพศที่สาม เพราะท้าวอิราวัตถูกสาปหรือยังไงครับ???

สงสัยว่า ทำไมท้าวอิราวัต มีแต่ศีรษะครับ

ขอบคุณครับ

Quote from: กาลิทัส on November 20, 2009, 09:30:10
และที่สำคัญท้าวอิราวัตรได้ชื่อว่า เป็นสามีแห่งพระวิษณุซะด้วยครับ แต่ในภาคของอิสตรี คือนาง โมหิณีครับ

อ่านสองบรรทัดแรกตกใจ แต่พออ่านบรรทัดต่อมา......เฮ้อออ แล้วไป โล่งอกไปที