Loader

พี่น้องชาวHMกลับถึงบ้านกันรึยังคร้ามารายงานตัวกันเร็ววว^_^

Started by Ratha C, September 29, 2009, 12:20:11

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffff00]วันนี้อยู่ถนนสุรศักดิ์ค่ะ ขบวนแห่เสร็จประมาณตี 3 ช่วงบ่ายได้เข้าไปไหว้พระแม่ข้างในวัดแขก เจอคุณอักษรชนนีท่าทางเหนื่อยม๊ากกกก และ เราก้อกลับบ้านมาเอาองค์ที่บ้านกลับไปที่ซุ้มอีกรอบฝนตกหนักม๊ากกกกกกก ต้องเปลี่ยนชุดออกไปใหม่และแล้วก้อจ๊ะเอ๋กะคุณอักษรชนนีอีกรอบพอดิบพอดี (กล้อง1ตัวกะกระเป๋าเป้1ใบ เห็นใจคุณอักษรจับจิต) ยังไงเพื่อนๆมาเป็นกำลังใจให้คุณอักษรชนนีกันด้วยนะคะ วันนี้ก้อเพิ่งกลับถึงบ้านค่ะ ปลื้มปิติสุดๆจนเกินบรรยายเลยทีเดียว โอมศักติ ปาราศักติ ขอทวยเทพเทวีและทวยเทพเทวะประทานพรแด่ทุกๆท่านที่ศรัทธาในพระองค์นะคร้า[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

เพิ่งกลับมาถึงสดๆร้อนๆเลยคร๊าบบบบ (ตีห้ายี่สิบนาที)

รอจนส่งพระเข้าโบสถ์เสร็จถึงกลับ

อยากให้รอชมภาพบรรยากาศกันนะคร๊าบบบบ

(ขอบอกว่าถ้าพลาดแล้วจะเสียใจ อิอิอิ)
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบอกเลยว่างานนี้ไม่มีพลาดเเน่นอน
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

โพสเลยคุณอักษรชนนี รอชม รอชม คร้า ^_^แล้วพวกเราจะหลับกันมั๊ยเนี่ยวันนี้หน่ะ หุๆ สรุปโดดงานกันเน๊อะวันนี้หน่ะ 555+
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

เนื่องจากภาพมีจำนวนมาก  จึงต้องคัดเลือกภาพ จากนั้นก็ลดขนาด ทำลายน้ำ ดังนั้นไปนอนก่อนดีกว่าคร๊าบ ฮ่าๆๆๆๆ (เย็นๆจะเริ่มทะยอยโพสตั้งแต่วันผูกข้อมือคนทรงวันที่ ๒๗ เรื่อยมาจนถึงวันที่ ๒๘ ซึ่งเป็นงานแห่ประจำปีครับ  (ต้องใช้เวลาคัดสรรภาพเพื่อแฟนๆ HM ได้รับชมกันอย่างเต็มที่ ขอเวลานิ๊ดนะคร๊าบบบ)

แต่ถ้าอดใจรอไม่ไหว สามารถเข้าไปรับชมภาพตัวอย่างได้จากกระทู้นี้ครับ

[t=797.0]

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ถึงบ้านตีสามค่า...
อยู่ส่งพระเข้าโบสถ์ม่ายไหวๆๆ
ตอนเช้าต้องมาทำงานน
ตอนนี้ยังสลึมสลืออยู่เรย แหะๆๆๆ
ปล.. รอชมภาพอยู่เหมือนกันจ๊า
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

รอฟังรายงาน จากเพื่อนๆ ค่ะ เพราะไม่ได้ไป.... เสียใจและเสียดายมาก

สู้ๆนะครับ ให้กำลังใจทุกท่านเลย

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

อยากชมๆๆ...ฮับ

อยู่ถึงแค่เกือบเที่ยงคืน อ่ะฮับ ถ้าไม่ติดทำงานคงได้อยู่จนเสร็จพิธีแน่เลย..เสียดายจัง

ตอนเดินกลับ..งานยังครึกครื้นอยู่เลย เหมือนคนจะแยะมากขึ้นด้วยอ่ะฮับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับภาพสวยๆๆนะฮับ

กลับมาแล้วคับ กลับมาจากวัดแขก ตี 5 คับผม
อิ่มบุญ อิ่มใจ มากเลยคับ

ผมกับถึง ตี ๓ ครับผม เหนื่อยแต่ก็สุขใจครับ เต็มอิ่มจริงๆ

เห็นน้องเราทำงานแล้วเหนื่อยแทน เอาไว้ว่างๆ เดี๋ยวพี่นัดเลี้ยง MK นะ เอาไว้ออกเจก่อนแล้วกันเนาะ ทวงด้วยแล้วกัน คิคิ

Quote from: สฺวสฺติ on September 29, 2009, 19:09:30
   เห็นน้องเราทำงานแล้วเหนื่อยแทน เอาไว้ว่างๆ เดี๋ยวพี่นัดเลี้ยง MK นะ เอาไว้ออกเจก่อนแล้วกันเนาะ ทวงด้วยแล้วกัน คิคิ

ฮ่าๆๆๆ ได้เลยครับพี่  เรื่องพวกนี้ความจำผมดีนักแล อิอิอิ

ได้กลิ่นของกินเลยตามเข้ามา..(เกี่ยวกับเค้าม่ะล่ะเนี่ย?)

กลับมาตอนตี 2 จร้า...

อยากจะบอกว่า กลองยาวจะมันส์กันไปไหน...สุดยอดดดด

ยินดีกับทุกท่านที่ได้ไปร่วมงานนะคะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#c6d9f0]สวัสดีขอรับ มารายงานตัวแล้วขอรับ อาจจะช้าหน่อย นะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#c6d9f0]เพราะพึ่งกลับมาด้วยอ่ะครับ ผมก็อยู่ตรงซุ้มของเพื่อนผมครับ แต่ไม่เห็นพี่อักษรชนนีเลยครับ หาไม่เจอ แต่งานวันนั้น นานมากก คนเยอะมากกกกกก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#c6d9f0]แต่ประทับใจดีครับ อย่างไร ก็ขอให้พระแม่คุ้มครองทุกท่าน คับ จงสำเร็จสมหวังทุกประการ[/HIGHLIGHT]

รายงานตัวด้วยค่ะ พี่ๆทีมงานทุกท่าน ญ ส่งเสด็จพระแม่เสร็จแล้วก้อเก็บซุ้ม เหอ เหอ ขบวนพระแม่ เสยเข้ามาชนบายศรีกับกระถางธูป ปลุกพวกเราซะตื่นเลยอ่ะ ปลื้มสุดๆ กลับถึงบ้าน เกือบ 6 โมงเช้า วันที่ 29.9.52 ญ เลยลางานอ่ะค่ะ ทั้งตัวเองทั้งสามี หมดแรงจิงๆ เพิ่งฟื้นค่ะ รอชมภาพบรรยากาศอย่างใจจดใจจ่อ เนื่องจากไม่ได้เดินไปไหน อยู่ที่ซุ้มอย่างเดียว

หวาดดีค้าบ...............น้องโอมารายงานตัวแร้วคร้าบบบบ

ดีใจจัง ...........ที่บ้านของเรายังคงอยู่ ............ขอบคุณเว็ปมาสเตอร์และทีมงานที่พยายามทุ่มเทกอรปกู้HMให้เป็นปึกแผ่นขึ้นมาอีกครั้ง............

(ออกแนวรักชาติยังไงม่ะรู้)..........................อิอิ

ความสุขในบ้านหลังนี้ยังคงมีให้ทุกคนเหมือนเดิมเสมอมา......และขอให้บ้านหลังนี้มอบความสุขให้ทุกคนตลอดไป............

นวราตรีและวันวิจายาดัสมิ แห่เจ้าแม่ ก้อได้ผ่านพ้นไปอีกปีนึง ภาพบรรยากาศในงาน ความสุขในใจความประทับใจของเราทุกคนยังคงอยู่

เป็นสิ่งที่ตราตรึงในจิตใจ ของพวกเราผู้นับถือศรัทธาในพระเป็นเจ้าทั้งหลาย

ขอพระพรแห่งพระแม่ศรีมหามารีอัมมัน และพระเป็นเจ้า เทวะและเทวี ทั้งหลาย ได้โปรด ประทานพรอันประเสริฐให้แก่ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว HM

ทุกท่าน ขอให้มีความสุขกาย สบายใจ คิดสิ่งใด ของให้สมปรารถนา ร่ำรวย มั่งมีเงินตรา ทั้งสติปัญญาให้ปราญช์เปรื่อง ไม่เจ็บ ไม่จน มีแต่คนรักใคร่

สมหวัง ดั่งใจ ทุกประการ

สุดท้ายนี้ขอให้กำลังใจแก่เว็ปมาสเตอร์และทีมงานที่ทุ่มเท กำลังกาย กำลังใจ กำลังทรัพย์ กำลังสิปัญญา และความสามารถ เพื่อพวกเราชาว HM

พวกเราชาวHMเป็นครอบครัวเดียวกัน เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ที่จะรักใคร่กลมเกลียวกัน ช่วยเหลือซึงกันและกัน และไม่ทิ้งกัน

ขอให้ HM จงเจริญ.......  HMจงเจริญ..........   HMจงเจริญ...........

Om ShAkThi oM