Loader

ฝันดี.....พระแม่กาลี

Started by pannapat, September 28, 2009, 18:42:22

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

September 28, 2009, 18:42:22 Last Edit: September 28, 2009, 18:45:58 by pannapat
เมื่อเช้ามืดฝันเห็นพระแม่กาลีค่ะภาคที่เห็นคือมี 4 กรค่ะรูปร่างของท่านออกสีเขียวเข้มๆๆดำๆๆค่ะท่านกำลังทำพิธีอะไรสักอย่างค่ะเป็นบุญตาจริงๆค่ะที่ได้เห็นท่านถึงแม้จะเป็นเพียงความฝันเพราะตัวเองเคารพและนับถือท่านมาหลายปีค่ะโอม เจ มาตากาลี

สวัสดีค่ะฝันดีจังเลยนะค่ะ วันนี้ที่วัดแขกมีงานแล้วไปขอพรพระแม่นะค่ะ

เกตุก็เคยฝันถึงพระแม่กาลีค่ะ

ฝันดีจริงด้วยค่ะ
ช่วงนี้งานพระแม่นะคะ
น้ำก็นับถือพระแม่เหมือนกัน
ทานมังสวิรัสถวายพระแม่ตลอดงานนวราตรีเลยค่ะ
มีโอกาสไปไหว้ท่านที่วัดแขกนะคะ
ดีใจที่ได้เจอลูกพระแม่อีกคนค่ะ
ขอพระแม่คุ้มครองนะคะ

โอมเจมาตากาลี
โอมเจมาตากาลี

ดีจังเลยค่ะ ฝันถึงพระแม่เป็นนิมิตที่ดีนะคะ ขอองค์ท่านคุ้มครองคุณ pannapat ค่ะ

เมื่อเช้ากิมก็ฝัน แต่จับประเด็นไม่ถูกว่าจะอธิบายเป็นเรื่องเป็นราวได้อย่างไร กิมฝันเห็นผู้หญิงตัวเล็กมีวรกายเป็นสีม่วงค่ะ

แต่งชุดอินเดียนี่แหล่ะค่ะ มาในรูปที่ธรรมดาคือมี 2 กร..... (ในฝันเป็นผู้หญิงตัวเล็ก แต่เท่าที่เรารู้สึกพระแม่ทุกพระองค์จะอวบๆหน่อย)

แล้วอยู่ๆ กิมก็สวดบทพระศิวะ และพระพรมหค่ะ  กิมไม่เข้าใจ

จบละคะ เล่าสู่กันฟังเนอะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ดีจังค่ะฝันถึงพระองค์แม่ เราก็นับถือท่านเหมือนกันค่ะเวลาเรามีความทุกข์พระองค์จะเสด็จมาโปรดในฝันเสมอ รักพระแม่สุดหัวใจค่ะ

ยินดีด้วยคับ
โอม ศรีมหากาลี เจ นะ มะ

ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะที่แนะนำ...ที่กำลังปฏิบัติตอนนี้อยู่คือไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิเพื่อพระองค์ท่านและองค์เทพทุกๆพระองค์ที่ปกปักรักษากายของเราและใกล้จะถึงเทศกาลถือศิลกินเจแล้วพรรณภัทรก็จะทำเพื่อพระองค์ท่านและตัวเองด้วยค่ะ

แบ่งปันค่ะ ฝันถึงพระองค์ท่านเหมือนกันเมืื่อไม่กี่วันนี้เอง กำลังคิดถึงพระองค์อยู่เลยท่านก็มาโปรด จะสวดมนต์นั่งสมาธิถวายพระองค์ท่านตามทีไ่ด้ขอท่านไว้ค่ะ

ขอให้พระแม่ทรงคุ้มครองทุกๆท่านเลยนะคะ

โอม เจมาตากาลี