Loader

ใครทราบประวัติพระนางราธาพระชายาพระกฤษณะบ้างคร้า

Started by MAPraNGZZ, October 16, 2009, 17:57:41

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ใครพอจะมีข้อมูลประวัติพระนางราธาบ้างคร้า

อยากทราบอ่าคร้า

ช่วยตอบด้วยน้าคร้า

ขอบคุณล่วงหน้าน้าคร้า

สวัสดีค่ะพระแม่ราธาเกตุต้องขอโทษด้วยนะคะที่ไม่รู้เกตุ

หาหนังสือก็ยังไม่เจอแต่คุณยากไหว้พระแม่ราธาคุณก็ไป

ไหว้ที่เทพมณเฑียนได้นะคะท่านสวยมากๆๆๆๆเลยคะ

ใช่ค่ะ กิมก็อยากรู้เหมือนกันค่ะ

แต่หาข้อมูลยากมาก

.....
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

เดี๊ยวนะ พี่แนทจะไปช่วยค้นให้นะคะ เผื่อว่าจะช่วยได้อีกทางนะ น้องมะปรางและน้องกิม

แต่ไม่รับปากนะคะ ว่าข้อมูลจะละเอียดทั้งหมด แต่จะพยายามหาจากเวปของอินเดียให้ค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ลองเข้าไปอ่านตามลิงค์นี้นะครับ  อาจจะได้ความรู้เกี่ยวกับพระนางราธาบ้างไม่มากก็น้อย

http://wongmalatorn-say.exteen.com/20071115/entry
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณค่ะพี่คิว  ไม่มากก็น้อยจริงๆๆๆ

อ่านแล้วทึ่งในความรักแท้ของพระนางราธาเลยค่ะ

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

โอ้ น้องคิว น่ารักจริงๆค่ะ แม้พี่จะหามาได้ก็คงไม่ละเอียดเท่าที่น้องคิวหามาแน่ๆเลย

สุดยอดจริงๆน้องชาย นับถือค่ะ  พี่อ่านแล้วน้ำตาซึมเลย

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

เกตุอ่านแล้วซึ้งมากๆๆเลยค่ะชอบมากๆๆด้วย

ขอขอบคุณนะคะที่หามาให้อ่านคะ

ประวัติ สุดยอดจริงๆค่ะ คุณอักษรชนนี ขอบคุณมักมากนะคร้า ที่หาอารายดีๆ มาให้ เรา ได้อ่านกัน ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

แต่อยากทราบมากกว่านี้อ่ะค่ะ

ว่าพระกฤษณะเจอพระนางราธาได้อย่างไร

เหมือนเริ่มต้นตั้งแต่แรกพบอ่ะค่ะ

^^

น่าสนใจค่ะ ซึ้งมากด้วย
ขอบคุณนะคะ ที่นำสิ่งดีๆมาให้ได้อ่านกัน