Loader

วันพรุ่งนี้ไปไหว้พระแม่ลักษมีที่ไหนกันคับพี่ๆ

Started by melloncollie, October 16, 2009, 19:36:21

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบว่าพี่ๆอาวุโส จะพอบอกน้องๆกันได้ไหม ว่าพรุ่งนี้

พี่ๆไปไหว้พระแม่กันที่วัดไหนกันบ้างหรอคับ ?

แล้วไปกันรอบเช้าหรือว่ารอบเยนอะคับ :'D

ไปที่วัดแขกที่สีลม ไปช่วงเย็นและร่วมแห่พระแม่ด้วยคับ
แล้วเจอกัน

อยากไป เหมือนกัน ครับ แต่ ติดเรียนอ่ะครับ เลยบูชาที่บ้านแทน คร๊าบบบบ
มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

ถ้าฝนไม่ตก และอากาศเป็นใจ คงเดินทางไปร่วมงานที่วัดแขกช่วงเย็นๆน่ะครับ

ส่วนช่วงเช้าอาจจะไปเทพมณเฑียร  แล้วตอนดึกๆก็คงจะจุดประทีปบูชาองค์พระแม่ที่บ้านคร๊าบบบบ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

17  ไปวัดแขกสีลม    18  ไหว้เองที่บ้าน  19ไปงานที่เจริญกรุง 99  เค้ามีงานบูชาพระคเณศแบบอินเดียโบราณ  งานใหญ่เหมือนกัน
   ไว้จะเอารายละเอียดมาลงนะครับ
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

จุดตะเกียงที่บ้านๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาให้สว่างไสว ครับ สำหรับผมนะ  

สาธุให้ ท่านที่ได้ไปร่วมงานไหว้พระแม่ลักษมีทุกท่านเจ้าค่ะ ฮือ ๆๆๆๆ ไม่มีโอกาสได้ไปร่วมบุญอ่ะ อาศัยไหว้ที่บ้าน(ด้วยใจ) และจุดประทีปถวายพระแม่ลักษมีค่ะ ท่านใดได้ไปร่วมงาน กรุณาโพสต์รูปงามๆให้ดูเป็นบุญตาด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ