Loader

กินเบอร์เกอร์กันไหมเพื่อนๆ

Started by bleebee, June 04, 2010, 00:45:32

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไปเจอภาพๆ นี้ในเวปๆหนึ่ง  ภาพนี้มาจากโปสเตอร์การโปรโมทขายเบอร์เกื้อเนื้อที่สเปน

LASHMI JAI MA!!!

อยากรู้เค้าคิดอะไรนะ คนทำ อ่ะ สงสัยมากมาย

อย่างนี้ล่ะพวกฝรั่งชอบเอานั้นเอานี้มาเสริมเติมแต่งให้ดูแปลกๆ โดยไม่ได้คิดเลยว่าสิ่งที่นำมาเสริมเติมแต่งนั้นนะคืออะไร ซึ่งผมเห็นแล้วดูไม่เข้ากันเลย

ดูแล้วใบปลิวนั้นไม่เห็นจะเข้ากัยเลยรูปพระแม่ลักษมีกับเบอร์เกอนี้นะ คนทำเขาคิดได้ยังไง ยังดีนะที่เป็นแค่ใบปลิวทางอินเตอร์เน็ต ผมเคยเห็นว่ามีและการนำองค์เทวรูปและพระพุทธรูปไปประดับในร้านตรงชั้นวางรองเท้าเลยในประเทศอังกฤษ ซึ่งเรื่องนี้ถูกโวยมาหลายครั้งแล้ว
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ดีจังพระแม่ไปเป็นดารา  อิอิอิอิอิอิอิ

June 04, 2010, 16:58:55 #5 Last Edit: June 04, 2010, 17:02:53 by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี
กรรมหนอ....มนุษย์ 

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

เรื่องธรรมดาครับ เคยเจอมาอยู่ (อยู่ในหนังด้วย) เป็นภาพตัดต่อพระวิษณุเปิดโลก แต่เอาหัวใครมาใส่ก็ไม่รู้แล้วก็ทำพิธีแบบ ที่ใช้ดาว 6 แฉก (เรียก วิคคา หรือเปล่า) กลายเป็นอะไรก็ไม่รู้

แต่ถ้าพูดถึงความลงตัวของภาพ ผมว่าไม่เห็นว่ามันจะดูน่าซื้อขึ้นเลย ดูแล้วมัีน เชยๆมากกว่า

แหม  ทำไปได้  ถ้าทำเเบบปลากระป๋อง3เเม่ครัว  ยังดูดีกว่า
สร้างสรรค์กว่าด้วย  ดูคลาสสิคออก
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

เห็นแล้วเศร้า
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

มองแต่กล่าวโทษต่างชาติหันมาดูคนไทยเราบ้างซิทำ บ้..ยิ่งกว่าต่างชาติร่างทรงคนที่เรียกว่าตัวเองคือผู้ศรัทธาตัดแต่งภาพตัวเองเป็นเทพเจ้ากันมากมายบ้างก็ตัดแต่งให้ตัวเองมีแขนมากๆมีรัศมีออกทางหัวเป็นต้น นี้น่าจะเป็นผู้ทำลายศรัทธาตัวจิง นี้หรือคือผู้ศรัทธา

เอ่อ เห็นแล้วบอกได้เลยค่ะ ความเจริญทางวัตถุสวนทางกับจิตใจ อันนี้ยังน้อยนะคะ เคยอ่านเจอในหนังสือหัวนอกฉบับหนึ่ง ที่ดาราฮอลลีวูดแต่งกายไปร่วมงานแฟนซี ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นฮัลโลวีนนี่แหละ แต่งเป็นพระกาลี อันนั้นยิ่งรับไม่ได้เข้าไปกันใหญ่ จิตใจมนุษย์นับวันยิ่งห่างไกลความนอบน้อมต่อพระเป็นเจ้าเนอะ คิดเหมือนกันไหมคะ...

Quote from: matakali on October 29, 2010, 11:16:36
เอ่อ เห็นแล้วบอกได้เลยค่ะ ความเจริญทางวัตถุสวนทางกับจิตใจ อันนี้ยังน้อยนะคะ เคยอ่านเจอในหนังสือหัวนอกฉบับหนึ่ง ที่ดาราฮอลลีวูดแต่งกายไปร่วมงานแฟนซี ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นฮัลโลวีนนี่แหละ แต่งเป็นพระกาลี อันนั้นยิ่งรับไม่ได้เข้าไปกันใหญ่ จิตใจมนุษย์นับวันยิ่งห่างไกลความนอบน้อมต่อพระเป็นเจ้าเนอะ คิดเหมือนกันไหมคะ...

เห็นด้วย อย่าง เเรง ครับ