Loader

หิ้งพระที่บ้าน ภาค 2 ครับ

Started by Deejayxz, June 07, 2010, 12:15:33

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

หิ้งพระที่บ้านภาค 2 ครับ

หลังจากที่ตกแต่งองค์พระแม่กาลีสมบูรณ์แล้ว ผมก็ได้ทำพิธีอัญเชิญพระแม่มาคุ้มครองครับ และรูปต่อไปนี้ก็เป็นรูปหิ้งพระที่บ้านผมครับที่จัดใหม่ เรียบร้อยแล้วครับ

เป้นรูปหิ้งโดยรวม ครับ

http://www.upchill.com/direct/8df4b6d0481d821b378c04946c4c2cea.JPG[/img][/url[/URL]]

องค์เทพ เทวา และเทวี โดยรวม ครับ

มหาเทพ ทั้ง 3

พระแม่สรัสวตี

ตรีมุขคเณศร์

ครอบครัว เป็นปูนปั้นหล่อแบบ แต่ลงสี และตกแต่งเองครับ

พระคเนศร์

พระคเนศร์ ดีด สี ตี เป่า

พระแม่กาลี อาวูธของพระแม่ทำเองหมดครับ เนื่องจากต้องการอาวุธที่มีน้ำหนักเบาครับ ไม่งั้น ดินเผาจะรับน้ำหนักไม่ไหว มีแค่กระบอง ซื้อจากพาหุรัดเป็นทองเหลือง

หัวอสูรตกแต่ง และลงสีเองครับ

เทพเ้ยอะมากเลยดูแล้วอบอุ่นจัง
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

พระแม่กาลีงามมากๆสร้างขึ้นเองหรือเปล่าครับ ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนเลย

ให้ช่างปั้นดินเผามาทำให้ตามจินตานาการครับ
โดยยึดรูปแบบ จากรูปภาพพระแม่ครับ

พระเเม่หน้าสวยจัง...
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]