Loader

ซุ้มงานนวราตรี2009 เหน็ดเหนื่อยแต่เพื่อพระแม่ลูกหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง

Started by จิ้งจอกพันหน้า, February 11, 2010, 21:33:20

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ซุ้มงานนวราตรี 2009 ที่จัดกันคร้าฟ (เจ้าภาพใหญ่ คือแม่ถ้วยนางโชว์)ตั้งบริเวณป้ายจอดแท็กซี่อัจฉริยะ ทางขึ้น-ลงบันได รถไฟฟ้า สถุานี สุรศักดิ์ ครับผม

เจ้าภาพจัดดอกไม้กับพี่วุดทีมงานเป๊ะมากคุณพี่ และ แม่ถ้วย  VS bella wong  555+เจ้าภาพ ร่วมกัน

คุณแม่ถ้วยเปิดซุ้มถวายขนมอิอิ

โอ้ย ร้อนๆๆๆ

พี่ปุ๋ย ของเราก็มาครับ เหอะๆ

คุณแม่ถ้วยกะ พี่ต๋อยเพื่อนสาว

เหอะๆ อันนี้ ก็ บรรดาลูกศิษย์พระแม่ ไม่รู้น่ะครับว่าชื่อไรมั่งรู้แต่ ลุกศิษย์พระแม่นิ่หน้าตาดีดีทั้งนั้นเรยเหอะๆ

พอได้ เห็นพระแม่ลูก ก็หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเร้ยยยยยย

พี่เกียร์ ถ้าเข้ามาอ่านระก้อ อิอิอิ

ปีนี้ เจอกัน เจอกัน ขอบึ้มๆ  เอาจริงแระ ฮึ่

พระแม่มหลักษมีองค์ใหม่ เตรียม ทำเครื่องประดับมาประโคมก่อน   

อ้าวตายละ ผึ่งรู้นะคราบเนี่ยว่าเป็นลูกสาวพี่ถ้วย
คงไม่กล้า ประชันอะคราบ ผมทำเล็กๆ อะครับผมคนเดียวไม่สามารถ จะทำให้ยิ่งใหญ่อลังการงานสร้างขนาดนั้นอะคราบ ขอไม่ประชันด้วยนะคราบ ยอมอะเเต่ก้อเชื่อว่าผมเเละคุณคงมีจุดประสงค์เดียวกันกับผมก้อคือ มารอชมบารมีขององค์พระเเม่อะ เเละได้ถวายถาดต่อหน้าท่าน
ไงถ้าเจอกันอีกก้อทักทายได้นะคราบ ตามประสาคนเคยรู้จักกันอะ
ฝากสวัสดีคุณเเม่ถ้วยของคุณด้วยละกันคราบ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

พี่เกียร์ไนท์คะ พิมมี่ว่าโต๊ะพี่เกียร์ไนท์ก็บึ๊มไม่เบาหละคะ

อิอิ เห็นว่าปีนี้คอนเซ็ปป ยิ่งใหญ่อลังการดาวล้านดวง เลยชมะ อิอิ

สู้ๆทุกคนคะ

我爱HM
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

อ่ะ พี่เกียร์ มาบอกว่า ลูกสาว อีก

ลูกก็ พอแระ เอาคำสร้อยออกได้เป่า อ่ะ

เดวก็ สาว ใส่ ซะเรย นิ่ 555+

ไปกี่โมงพี่เกียร์ จะตื่นกี่โมงอ่ะนิ่ จะได้โทรถูก

ไม่กร้า โทรปลุก เดวเผื่อ กะลังฝันดี

555+

เลิศๆๆๆๆ  คิดถึงแม่ต๋อยมาก   อยากเม้าแตกแหลกลาน   อิอิ

จริงหรา มีลิ้งค์ ยูธูปป่าว อ่ะคร้าฟ อยากดูม่างอ่ะ

พูดถึงแม่ต๋อย แระก็ คิดถึง เน๊อะ รู้จักคนในสังคมกว้างขึ้นส่วนหนึ่ง มาจากแม่ต๋อย เรย อ่ะนิ่

คิดถึงนะแม่ต๋อย ...........

คลิปในยูทูปมีแต่ลงไม่เปนคะ  555  เดี๋ยวต้องถามพี่ยีนส์    พอดีน้องคิวเราไม่สะดวก อิอิ

ตอนนี้แม่ถ้วยแกอยู่  ที่ ไน ไน้ คลับ   ใช่มะค่ะพี่กี้  อิอิ

คิดถึงเด้อ  หลังๆมาไม่ได้อะไรกันเลย เอิ้กๆ

แม่ถ้วยไม่ได้อยู่ ไน้ท์ ไน แร้วอ่ะคร้าฟ

วันจันทร์ก็ มาโชว์อยู่ อตก.อ่ะคร้าฟ

ฮืม  ไม่มีซุ้มอยู่  หืม 

คนบ้านนอกเพิ่งเข้ากรุง  ได้เห็นซุ้มมากมายตื่นตา  มากเลย

เเต่เสียดายไม่มีซุ้มกะเขา  ว่าเเต่  มีใครอ้าเเขนรับน้องเสือบ้างเนี่ย

ย่องไปอยู่ด้วย  ทำเนียนๆ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

Quote from: เสือร้องไห้ on March 03, 2010, 20:55:18
ฮืม  ไม่มีซุ้มอยู่  หืม 

คนบ้านนอกเพิ่งเข้ากรุง  ได้เห็นซุ้มมากมายตื่นตา  มากเลย

เเต่เสียดายไม่มีซุ้มกะเขา  ว่าเเต่  มีใครอ้าเเขนรับน้องเสือบ้างเนี่ย

ย่องไปอยู่ด้วย  ทำเนียนๆ

ก็ บอกว่า ไปอยู่ ซุ้ม พี่เนี่ย แระ  แหมกว่าจะถึงวันงาน อีกตั้งหลายเดือนกลัวจะเปลี่ยนใจซะก่อนอ่ะดิ่ เหอ....เหอ....เหอ.....

[HIGHLIGHT=#00b0f0]ซุ้มนี้นี่เอง ซุ้มคุณแม่ถ้วย เห็นพี่เกียร์ไนท์เคยเล่าให้ฟังว่า อลังการมากๆทุกๆปี เหมื่อนหนูจะได้เดินไปไหว้พระแม่ที่โต๊ะมารึป่าวนร้า เห็นภาพพี่ๆหลายๆคนที่เป็นเพื่อนพี่เกียร์ด้วย ยังไง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้า ซุ้มสวยมั๊กค่ะ ^^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ว้าววววววววววววววววววว
ซุ้มนี้นี่เอง  ผมได้ไปมาเมื่อปีที่แล้วด้วยสิ  เป็นโต๊ะเดียวที่ผมเข้าไปไหว้ด้วยนะนั่น
อิ อิ  สวยมากมาย   

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

อ้าว จริง หรา ..... ครับผม โอเค ๆๆๆๆ ปีนี้เจอกันครับผม อ่อ อย่าลืม สะกิดสะเกาไหล่ วิบๆๆ ทักทายกันด้วยอ่ะครับผม