Loader

โต๊ะบูชาที่บ้านครับ

Started by Prachya Nitutorn, July 27, 2010, 18:23:10

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

วันนี้ได้ถ่ายรูปโต๊ะบูชาที่บ้านมาให้ พี่ๆ มาติชมกันครับ และขอให้พี่ๆทุกคนมาช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

Quote from: Prachya   Nitutorn on July 27, 2010, 18:23:10
วันนี้ได้ถ่ายรูปโต๊ะบูชาที่บ้านมาให้ พี่ๆ มาติชมกันครับ และขอให้พี่ๆทุกคนมาช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

สวยงามมากๆครับน้องหนึ่ง
แอบไปซื้อของมาเมื่อไหรอ่ะเนี่ย  ตอนแระไหนว่าจะไม่ซื้อไง อิ อิ
เห็นป่าวพอเอาผ้าที่ซุ้มออกพระแม่สวยขึ้นเยอะเลย  จิงป่ะๆๆๆๆๆ^^
ที่เผากำยานกับอารตี  อันละเท่าไรอ่า  แบบที่พี่อยากได้เลย
และพระแม่องค์ข้างล่างอ่ะ  ที่เป็นสีเหลืองๆเหมือนในหนังอ่ะ  ทำเองป่ะครับ  สวยดีจัง  ไว้ทำมั่ง อิ อิ
สอนหน่อยใช้อะไรทำอ่า  และที่เหลืองๆอ่ะ  ใช้อะไรทาครับผม

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

July 27, 2010, 19:28:04 #2 Last Edit: July 27, 2010, 19:33:19 by Prachya Nitutorn
ก็ที่เผากำยานดั้นทำตกแตกกกกกกกกกกกก อะครับ เสียใจมาก
วันนี้ไปที่ร้อยเอ็ดไปดูตุ้กกี้เจ้าหญืงขายกบ เลยนึกอยากไปซื้อเลยซื้อมาสองอันอันละ90 ครับ อยาว่ากันนะว่าซื้อเลย เดี๋ยววันใหนไปกรุงเทพอาจจะให้พี่คิมพาไปซื้อการบูร และ ถาดอารตีก็ได้ พี่คิมพาไปที่ร้านถูกๆหน่อยนะ อิอิ

ทำเองครับ พระแม่ข้างล้างเป็นลึงค์พระแม่กาลี ได้แรงบันดาลใจในหนังที่อยู่ในเน็ตเลยอยากได้ เลยเอาดินมาปั้นเเละทาสีด้วยสี อะคิลิก อะครับ

[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

July 27, 2010, 19:45:43 #3 Last Edit: July 28, 2010, 09:38:43 by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี
ที่ว่าอันละ 90 อ่ะ อันไหนอ่ะหนึ่่ง  ใช่ที่มีด้ามจับป่ะ  ที่มี2อันซ้ายขวาอ่ะนะ

ถ้า 90 ถูกกว่ากรุงเทพนะ  ไว้ไปอีกฝากซื้อมั่งดีกว่า อิ อิ
และที่ว่าทำตกแตกอันไหนอ่ะ  พี่เห็นอันที่หนึ่งบอก 600 อ่ะ  อันนั้นแตกได้ด้วยเหรอ  งงเลย อิ อิ

นี่ไงที่พี่ถามอ่ะว่าอันนี้ไปไหนแระ  สวยดีอ่ะชอบ  มันเป็นทองเหลือฝมะใช่เหรอ 

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

สวยงาม เป็นระเบียบเรียบร้อยดีค่ะ

July 29, 2010, 13:05:51 #6 Last Edit: July 30, 2010, 18:29:41 by Prachya Nitutorn
Quoteที่ว่าอันละ 90 อ่ะ อันไหนอ่ะหนึ่่ง  ใช่ที่มีด้ามจับป่ะ  ที่มี2อันซ้ายขวาอ่ะนะ

ถ้า 90 ถูกกว่ากรุงเทพนะ  ไว้ไปอีกฝากซื้อมั่งดีกว่า อิ อิ
และที่ว่าทำตกแตกอันไหนอ่ะ  พี่เห็นอันที่หนึ่งบอก 600 อ่ะ  อันนั้นแตกได้ด้วยเหรอ  งงเลย อิ อิ

นี่ไงที่พี่ถามอ่ะว่าอันนี้ไปไหนแระ  สวยดีอ่ะชอบ  มันเป็นทองเหลือฝมะใช่เหรอ 

ไม่ใช้ที่เผายานหรอกครับ ผมลืม ที่แท้เป็นตะเกียงอารตีที่มีหลุม5หลุมอะครับ ที่เผากำยานผมให้ป้าไปใหว้พระศิวะที่บ้านเขาตรับ ^^

เป็นเนื้ออะไรอ่า  ดินหลอถึงแตกได้อ่า - -*

เป็นเนื้ออะไรอ่า  ดินหลอถึงแตกได้อ่า - -*

ถ้าอารตีก็เป็นทองเหลือง แต่มันจะออกบางๆนิดนึงครับ ผมไปซื้อที่พาหุรัดเมื่อ2ปีก่อน