Loader

มหาศิวะราตรีที่บ้านผมเอง 2555

Started by ศรีเคารีปุตรายะ, February 21, 2012, 18:52:30

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เนื่องในวันมหาศิวะราตรีที่ผ่านมาเมื่อคืน ผมเองก็ได้กระทำพิธีบูชาเหมือนกัน แต่เป็นพิธีเล็กๆเรียบง่ายเพราะที่บ้านกำลังสร้างใหม่ เลยไม่สะดวกเท่าไหร่ แต่อยากแบ่งปันเลยเอาภาพหลังจากประกอบพิธีเสร็จแล้วมาให้ชมคับ
เทวรูปพระศิวะ, เทวรูปพระคเณศ, ศืวลึงค์
เทวรูปพระคเณศนั้นเป็นเทวรูปพระคเณศองค์แรงของผมเลย
อายุประมาณ10กว่าปี ผมนำท่านมาร่วมในพิธีด้วย
เพราะตามบัญญัติต้องบูชาพระคเณศก่อนกระทำพิธีใดๆเสมอ
ศิวลึงค์คับผมปั้นเองกับมือเลย
แต่เดิมเป็นดินจากริมแม่น้ำ แต่อยู่ไปนานเข้าท่านเริ่มแตกร้าว
เลยเอาดินน้ำมันสีดำปั้นครอบองค์เก่าเอาไว้คับ
ศิวลึงค์องค์นี้อายุประมาณ 5 ปีแล้วคับ
เทวรูปพระศิวะคับ
ภาพโดยรวมหลังจากทำพิธีเสร็จแล้วคับ
เนื่องในโอกาสวันมหาศิวะราตรีที่ผ่านมานี้ ผมก้ขอให้พระพรขององค์พระศิวะมหาเทพ
โปรดอวยพรให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว Hindumeeitng ทุกคน
มีแต่ความสุขสวัสดิ์ตลอดไป
โอม นมัส ศิวายะ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ชื่นชมในศรัทธาครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ชื่นชมในความศรัทธาครับ

ขอให้พระศิวะ ประทานพรครับ

ขอบพระคุณพี่อักษรชนนี กับพี่กาลิทัสมากๆนะคับ

ขอให้่พรขององค์พระศิวะกลับไปหาพี่ทั้งสองด้้วยนะคับ ^^

สาธุค่ะ ^^ ถึงจะเล็ก

แต่ก็เปี่ยมไปด้วยความศรัทธา
สวยงามมากๆค่ะ ชอบ ....

โอม นมัช ศิวะ โอม ^^

ขอบคุณมากๆคับ ^^

พรพระศิวะจงมีแด่ทุกคนนะคับ

โอม นมัสศิวาย

ขอพระเปนเจ้าจงอำนวยพระพรอันมงคลแก่ลูกด้วยเทอญฯ เปี่ยมด้วยศรัทธาจริงๆคับ

ถึงจะเล็กๆ แต่ศรัทธายิ่งใหญ่มาก

โอม นมัช ศิวายะ

ขอบารมีพ่อคุ้มครองคับ