Loader

เรียนท่าน กาลีทัส และเพื่อน ๆ ทุกคน ผมอยากได้รูป พระพิฆเนศ ปรางค์ 5หน้า 16 กร

Started by มนต์ตราพระเทวี, October 14, 2009, 21:45:41

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมอยากได้พระพิฆเนศ ปรางค์ 5หน้า 16 กร ครับ ไม่ทราบว่ามีใครมีรุปนี้บ้าง ครับ ถ้าใครมีจะขอบคุณอย่างยิ่งคับ

อืมๆ ผมมีแต่"ปาง" ๕ หน้า ๑๐ กร ที่เรียกว่า เหรัมภะคณปติ อ่ะครับ (ยังไม่เคยเป็นภาพพระคเณศที่มี ๕ หน้า ๑๖ กรเหมือนกัน)

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ส่วนที่มี ๑๖ กร ก็เป็นปางวีระคณปติ แต่องค์ท่านก็จะมีแค่หน้าเดียวครับ  สงสัยคงต้องรอเพื่อนๆพี่ๆท่านอื่นที่มีรูปในลักษณะที่คุณเจ้าของกระทู้ต้องการนำมาลงให้ชมอีกที (ผมเองก็อยากชมเป็นบุญตาเหมือนกันครับ เพราะยังไม่เคยเห็นปางที่พระคเณศมี ๕ หน้า ๑๖ กร สักครั้งเหมือนกัน)

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

หาไม่เจอเหมือนกันครับ แบบอย่างว่า เจอแต่แบบปัญจคณปติ กับวีระคณปติ

ขอบคุณสำหรับรูปภาพค่ะ พี่ๆ

ของกิมที่บูชาอยู่เป็นปางวีระคณปติค่ะ

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

โอ้...พระเจ้า 

สวยมากกกกกกกกกกกกกกกทุกรูปเลยค่ะ  สุดยอด  อยากได้  อยากได้  แล้วก้ออยากได้จังเลย
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยนะ 5 เศียร 16 กร เนี่ย ไม่ใช่ว่าคนปั้นเค้าปั้นตามความคิดเหรอ 

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

นั่นสิคะ พี่แนท กิมก็ว่าอย่างนั้น
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณสำหรับรูปภาพค่ะ

เริ่มมีภาพแปลก  แต่ยินดีที่ได้ชมเป็นบุญตาค่ะ

ปางค์ที่เป็นรูปปั้นอ่ะค่ะ  มีตั้ง 11 หน้านะคะ

เอ๊ะ!!!  รูปนี้ยังไง

โถ่ธัง  คุณน้องกิมขา  จำได้ไหมคะที่พี่แนทเคยพูดให้ฟังว่า

มีปฎิมากรคนหนึ่งชาวศรีลังกา ได้สร้างองค์พระคเณศ ปางทรงคอมพิวเตอร์ขึ้นมา นี่ไงคะ ภาพ

พี่เอามาเป็นหลักฐานให้ดู ว่าเนี่ยมีจริงนะ  เค้าสร้างตามจินตนาการของเค้าเอง

และเท่าที่พี่อ่านเค้าให้สัมภาษณ์ว่า องค์พระคเณศเป็นแรงบันดาลใจในการศึกษาเพิ่มเติมของเค้าค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

เห็นภาพท่านเล่นคอมพิวเตอร์แล้วก็อดอมยิ้มไม่ได้
ช่างเป็นพระเป็นเจ้าองค์ที่ทันยุคทันสมัยจริงๆ อิอิ

น่านสิคะ น้องคิวน่ารักมากๆๆเลย พระองค์ผู้มีเมตตาสูงสุด  สาธุ

ว่าแต่พี่แนทขออนุญาติเซฟรูปเก็บไว้ชื่นชมนะคะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะน้องคิว ผู้น่ารัก

ปางใหม่จริงๆด้วย ชาวเนทอย่างเราพลาดไม่ได้
ควรบูชาอย่างยิ่งค่ะ อิอิ

ขอบคุณสำหรับรูปภาพค่ะ  น่ารักดีนะคะ ^^

^i^ น่ารักจังค่ะ  ขอเซฟรูปด้วยคนนะค่ะ
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

ชอบทุกภาพเลยค่ะ  ขออนุญาตินะคะ  น่ารักมากมาย อิอิ

น่ารักจริงๆเลย ทนไม่ได้ ขอเซฟด้วยคนนะคะ ชอบภาพคุณอักษรชนนีมากเลย 55555

[HIGHLIGHT=#ffff00]ภาพแห่งองค์พระคเณศแปลกๆทั้งนั้นเลย[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]สวยดีครับขอบคุณมากๆที่เอามาแบ่งปันครับ[/HIGHLIGHT]
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ทุกรูป ท่านทรงน่ารักมากๆเลยเนอะ

เห็นแล้วต้องอมยิ้มเลย

ขอบคุณนะคะที่นำมาแบ่งปัน
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

เทวรูป พระพิฆเนศ ทรงคอมพิวเตอร์ มีหัยเช่าไหม คับ

เหงแล้วชอบเลยอ่ะ  อยากได้

สไปเดอร์คณปติ???

ปางซิกแพ็ก ปางนักกล้าม แล้วแต่จะเรียก อิอิ
ใครมีปัญหา หุ่นไม่ดี อ้วนเผละ ออกกำลังกายไม่ไหว ลดน้ำหนักไม่ได้ อยากหุ่นดีหุ่นเริด แนะนำให้บูชาปางนี้.........ว่ากันว่า หมอหยอง เป็นคนออกแบบ

พระพิฆเนศใหญ่ที่สุดในโลก แปดริ้ว ถือกล้วย ยอดอ้อย ขนุน มะม่วง ข้างล่างมีหนูถือลูกมะพร้าว.....น่าจะเปลี่ยนจากขนุน เป็นทุเรียนนะครับ อิอิ

โอ้โห! เด๋วนี้มีปางแปลก ๆ ( แต่น่ารัก ) กันแล้วเหรอเนี่ย แต่ว่าปางทรงคอมฯ เนี่ย สุดยอดเร้ยยยยย
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

ผมมีแค่รูปเดียวที่เป็นปาง5เศียร 16กร

โอม สวสิทธิปะรายักกะกายะ นมัช มหาเทพผู้ประทานอำนาจสูงสุดทั้งปวง