Loader

แต่งองค์พระแม่ศรีมหาลักษมีปางค์ใต้ครั้งแรกในชีวิตรบกวนพี่ๆน้องๆHMติชมด้วยนะคะ

Started by Ratha C, March 05, 2010, 01:31:18

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เนื่องในโอกาส วันนี้เป็นวันพิเศษอีกหนึ่งวันของเรา เราเลยอยากจะแต่งองค์พระแม่ศรีมหาลักษมีถวายแด่พระองค์ ยังไงเพื่อนๆHMท่านใดยังไม่หลับ เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคร้า เพราะพรุ่งนี้ลางานครึ่งวันเช้าค่ะ กำลังจะเริ่มแต่งองค์แล้วนะคร้า องค์แรกที่แต่งเองในชีวิตด้วยแต่ไม่รู้จะสำเร็จรึป่าว จะพยายามค่ะ สู้ ๆ ลงภาพก่อนแต่งองค์มาให้ชมก่อนนะคร้าแต่งเสร็จแล้วจะเข้ามาโพสอีกรอบค่ะ ^^

[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

อ่ะ องค์นี้ป่าว อ่ะคร้าฟ ที่เคยนำมาลง ว่าที่พบอยู่ในกลอ่งที่บริษัท

ถ้าใช่ ก็ ดีใจ ด้วยนะคร้าฟ เดวจะคอย ชม รูป นะคร้าฟ เอาใจช่วยคร้าฟ ลงทุนลางานครึ่งวัน เรย อิอิ

[HIGHLIGHT=#e5e0ec]ใช่ค่ะองค์ที่อยู่ข้างๆออฟฟิตหล่ะค่ะที่เคยโพส ภาพไปเมื่อหลายเดือนก่อน องค์ที่เค้าไปเจอพระแม่ศรีมหาลักษมีในกล่องอ่ะคะ พอดีเค้าอนุญาต ให้นำพระแม่ศรีมหาลักษมี มาแต่งองค์ บูชา หรือ ทำอะไรก้อได้ แต่ต้องนำไปคืนเหมือนเดิม พี่ๆข้างๆออฟฟิตเค้าใจดี เค้ารู้ว่า เรา รักเทิดทูนจริงๆ แต่ ประเด็นยังหาเจ้าของที่พบพระแม่ในกล่องที่แท้จริงไม่เจออ่ะคะเค้าหายไปไหนก้อไม่ทราบ คนที่จะอนุญาติให้เราได้ ก้อ ลาพักร้อนหรือลาออกไปแล้วก้อไม่รู้ เลยไม่ทราบว่าจะทำยังไงจะขอเลยก้อเกรงใจ  แต่ รฐา อยากจะให้พระแม่ศรีมหาลักษมี สวย สง่า เวลา ใครๆเดินเข้าออฟฟิตของพี่ๆเค้า รฐา เลย อาสา ขออนุญาติ นำพระแม่มาแต่งองค์ ลองแต่งครั้งแรกเลยนะคะ มือใหม่หัดแต่ง ขอบคุณนะคะ ที่เป็นกำลังใจให้ ปล.ดีนะคะที่พี่ๆข้างๆออฟฟิตเค้าใจดี ให้เราเดินไปไหว้ได้ เพราะออฟฟิตเค้ากะออฟฟิตเรา ต้องทำงานดิวกันนิดหน่อยอ่ะค่ะ จะเดินไปบ่อยๆก้อเกรงใจ เลยอาสา นำพระแม่มาแต่งองค์ถวายแทนดีกว่า ไม่เป็นไรถ้าเราคิดถึงเราก้อเดินไปไหว้ คิดอย่างนี้ก้อสบายใจนะคะ พระแม่สวย สง่า ใครมาเคารพเทิดทูน ยก มือไหว้พระแม่ของเรา  เราแค่มองอยู่ห่างๆแค่นี้เราก้อปลื้มใจแล้ว เน๊อะ ^^[/HIGHLIGHT]

ส่าหรีผืนนี้ยกเครดิตให้พี่เกียร์ไนท์ค่ะ เจ๊เค้าเลือกให้ ตอนนี้ได้ใช้ประโยชน์แล้วนะคะ

ภาพนี้ท่าทางหนูจะแต่งผิดแน่ๆเลย

พยายามแต่งอย่างเต็มที่แต่ได้เท่านี้จริงๆค่ะ

แต่งไปดูเวป HM ไป ต้องขอบคุณ กระทู้คุณพี่(หนูจำชื่อไม่ได้อ่ะค่ะ)หากระทู้ม่ายเจอแล้วอ่ะ กระทู้ที่สอนการแต่งองค์ ที่ส่าหรีพี่เค้าผืนสีฟ้าน้ำทะเลอ่ะค่ะ และ ที่สำคัญ ขอบคุณบ้านหลังใหญ่ครอบครัว HM ที่ทำให้ พวกเรา ได้ สาระ ประโยชน์ มากมาย จาก บ้านหลังใหญ่แห่งนี้ค่ะ ^^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

เอาใจช่วยคร้าฟผ้ม ....  ให้คิดว่าเหมือนเป็นการทดสอบจิตใจ คร้าฟ  อีกหน่อย อาจจะไม่ต้องเดินเข้าไปออฟฟิตเค้าบ่อยๆ ก็ เป็นไปได้

วันนี้เราได้ แต่งองค์ให้ท่าน ใครจะรู้ว่า วันหน้าอาจจะได้ ดูแลพระแม่ท่านอย่างใกล้ชิด เหมือนใจต้องการ สาธุ สาธุ สาธุ

ขอพระแม่มหาลักษมีประทานพรคร้าฟ

สวยมากเลยคับ

ขอให้พระแม่คุ้มครองคับ
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส

ต่ายๆๆๆๆๆๆๆ

ชายสาหรี่พระแม่ เขียนไรไว้ อิๆๆ เห็นๆๆๆๆๆ

เขียนไรไว้ บอกพี่หน่อยดิ

ฝีมือการแต่งองค์พระนี่ไม่แพ้มืออาชีพแล้วนะเนี่ยพี่สาว อิอิอิ

ขออนุโมทนากับจิตใจอันเป็นกุศลที่ช่วยแต่งองค์พระแม่ให้งดงาม

(วันหลังมาแต่งให้บ้างนะคร๊าบบบบ ^_^)
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

[HIGHLIGHT=#76923c]ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะคร้า ขอพระแม่คุ้มครองผู้ที่ศรัทธาในพระองค์เช่นกันค่ะ ^^ [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#76923c]ปล.ตอบพี่ยีนส์ค่ะ พี่ยีนส์คะ ยังจามาแอบเห็นอีกนร้า หนูเขียนบทสวดมนต์ค่ะ และโค้ดลับเฉพาะนิสสนึงเวลาใครไปใครมาเค้าจะได้สวดมนต์ถูกไงคร้า ประหนึ่งว่าเป็นพระแม่ของเราซะงั้น อิๆ ตาดีจริงๆเลยนะคร้า น้องอายเลยนะเนี่ยทักจนได้ ^^[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#76923c]น้องคิวคร้า มะคืนม่ายออนเลยนร้า นั่งแต่งอยู่เกือบ 4 ชั่วโมง จะโทรไปถามก้อเกรงจาย พันส่าหรีมั่วมากมาย(คาดว่าแต่งผิดด้วย) งานนี้ต้องยกเครดิตให้อาจารย์เกียร์ไนท์แอบดูวิชาจากจารย์เกียร์มา สงสัย ให้แค่ เกรด C แน่ๆเลย ^_^[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ccc1d9]ขอบคุณนะคร้า พี่ยีนส์สุดหล่อ(หนูพูดเล่น) 555+ ^^[/HIGHLIGHT]

อนุโมทนาด้วยครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

[HIGHLIGHT=#ff0000]พี่ต่ายเขียนรายละเอียดที่สาหรีพระแม่เยอะจังครับ ยังกะส่งชิงโชคหรือส่งเข้าประกวดด[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ff0000]ฮ่าๆๆ  แซวเล่นนะเจ้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]มนุษย์จงประพฤติตัวให้แตกต่างจากพราหมณ์ พิธีกรรมบางอย่างควรขึ้นอยู่กับพราหมณ์ส่วนเราซึ่งเป็นมนุษย์ ควรปฎิบัติตัวให้เหมาะสม มีขอบเขตและไม่ก้าวก่ายหน้าที่ของพราหมณ์ [/HIGHLIGHT]

โห  ที่เเท้ก็บทสวดเองเหรอ  เพ่งๆๆๆ  อยู่ตั้งนาน  นึกว่าพี่ต่ายของน้องต่ายเขียนความในใจถึงใครอีกออฟฟิดนึง 

เเละก็คิดว่าเเอบขออะไร  เเหมสรุปที่สันนิษฐานผิดหมด 

พี่ต่าย  ลายมือสวยดีนะคะ  ที่ตาของพระเเม่  ประดับด้วยอะไรคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

[HIGHLIGHT=#000000]ตอบน้องเสือนะคร้า ที่ดวงพระเนตรของพระแม่นั้นประดับด้วยเพรช(ไม่แท้)อ่ะค่ะ น้องเสือสังเกตตอนที่ยังไม่ได้แต่งองค์นะคะ จะมีเพรชประดับอยู่พี่แกะจากตรงนั้นออกแล้วเอาดินน้ำมันมาปั้นเป็นก้อนกลมๆเล็กๆติดตรงพระเนตรของพระแม่แล้วก้อแป๊ะเพรชติดลงไปอ่ะค่ะ ความจริงอยากแต่งด้วยสีน้ำให้สวยกว่านี้แต่ม่ายมีอุปกรณ์อ่ะคะ ตอนนี้กำลังเร่งทำงานหาMoneyยุ่งทุ้กวันเลยต้องรีบปิดโปรเจคอ่ะค่ะต้องตื่นแต่เช้า วันไหนไม่ได้เข้ามาHMเหมือนชีวิตขาดหาย อิๆ (เพราะจะเก็บเงินบูชาพระแม่มาเพิ่มที่หิ้งอีกเหนื่อยยังไงก้อยอมเป็นของขวัญให้ตัวเองในการทำงานอ่ะค่ะ) ถ้าไม่ค่อยได้ตอบเวลาทักกันอย่าโกรธกันนะคร้า takecare ka..^^[/HIGHLIGHT]