Loader

Mahashiva pooja on 13th Feb 2010

Started by ramadas, March 14, 2010, 00:25:05

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

March 14, 2010, 00:25:05 Last Edit: March 14, 2010, 00:36:56 by ramadas
บูชาพระศิวะคืนนี้จัดเล็กๆที่ระเบียงห้องครับ โอม นมัช ฉิวายะ  ความสันติจงมีแด่ทุกท่านนะครับ

[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

สาธุๆๆๆ งดงามด้วยศรัทธาจริงๆ

ขอบคุณนะครับที่นำภาพมาแบ่งปันความศรัทธากันครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

โอม นมัส ศิวายะ

สาธุ สาธุ สาธุ.......ขอพรอันประเสริฐ แด่ เจ้าของกระทู้และทุก ๆท่านคร้าฟ

สวยงามมาก เกิดจากศรัทธาที่มีต่อพระศิวะ ขอพรพระศิวะคุ้มครองท่านต่อไปตราบนานเท่านาน

สวยงาม มากๆเลยค่ะ ^^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

เต็มเปี่ยมไปด้วยความศรัทธา 

โอม นมัส ศิวาย
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

รู้สึกได้ถึงความศรัทธาที่มีต่อองค์ท่านเลยครับ 
โอม นมัส ศิวายะ

ขอบคุณครับสำหรับคำติชม เนื่องจากวันนั้นยุ่งทั้งวัน ไม่ได้มีโอกาสออกไปซื้อดอกไม้เลย  ก็เลยเดินๆหาดอกไม้ในบริเวณบ้าน ได้ดอกชวนชม ดอกพุธและดอกโมกนิดหน่อย แต่โชคดีที่ต้นมะตูมที่ปลูกไว้แตกใบอ่อนทั้งต้น ก็เลยเน้นที่ใบมะตูมแทนครับ องค์พระนี้ได้มาแต่อินเดียตั้งแต่เรียนมัธยมต้น ประมาณปี 2530 โน่น  นึกๆไปแล้วเราก็แก่แล้วนี่หว่า 555
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร

ถือเป็นอีกกระทู้แห่งความศรัทธาครับ

และบังเอิญผมจำได้ว่าคุณ ramadas เคยจัดงาน มหาศิวะราตรี บูชา ที่บ้านเมื่อปีที่แล้ว 2009 ครับ

เลยไปค้นๆ กระทู้เก่าของคุณ ramadas มาให้ชมครับ

ทำให้เห็นถึงแรงศรัทธา และ ความสม่ำเสมอในการบูชา (สิ่งที่ผมอยากเห็นที่สุดสำหรับการบูชาพระเจ้าครับ)

มหาศิวะราตรี 2009 ของคุณ ramadas ครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=186.msg1057#msg1057

ใบอะไรหรอคับที่นำมาถวายพ่อและน้ำและไรอะคับสีออกน้ำตาลอะคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

เล็กๆ(อย่างที่บอก)แต่ก็เปี่ยมไปด้วยศรัทราจริงๆค่ะ อนุดมทนาด้วยนะคะ โอม นมัส ศิวายะ

น้องบอลลูนคะ ลองคลิ๊กไปที่ลิงค์เก่าที่คุณกาลลิทัศ นำมาลงโพสไว้สิคะ เดี๋ยวก็จะทราบค่ะว่ามีอะไรบ้าง
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

รูปสวยจังครับ

โอม ตัชปูรูชา วิดมาเฮ

มหาเดวา ดีมาฮี

ดันโน ศิวะ ประโจตรายาดด
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

Quote from: balloon101 on April 10, 2010, 17:52:33
ใบอะไรหรอคับที่นำมาถวายพ่อและน้ำและไรอะคับสีออกน้ำตาลอะคับ
ตอบน้องballon101 ครับ
ใบมะตูม และน้ำขมิ้นครับ

ใบไม้ที่เห็นบูชาเสด็จพ่อนี้เหมือนใบมะตูมใช่ป่าวครับ
ส่วนน้ำมีสีน้ำตาลนี้คงเป็นน้ำกำยานป่าวคร๊าฟ