Loader

วันนี้ ได้ฤกษ์ดี ในการจัดหิ้งบูชาใหม่ครับ เลยนำมาให้ชม

Started by jojo, November 05, 2009, 16:39:34

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ได้ฤกษ์ ดี เลยจัดหิ้งบูชา ซะใหม่ หมดครับ มี ตรงไหน ผิดพลาดแนะนำกันได้น่ะครับ

มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

สวยมากเลยจ้าเอก.......สาธุๆๆๆด้วนะค่ะ งดงามมากๆๆๆๆๆ
  ชีวิตไม่มีใครเลือกเกิดได้..แต่ทุกคนเลือกที่จะเดินในทางที่ตัวเองเลือกได้..คุณเลือกเดินทางไหนค่ะ

ดูสะอาดตาดีจัง
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

หิ้งพระดูสวยงามเป็นไทยๆดีครับ  ส่วนหิ้งอาเนี้ยสลับตำแหน่งองค์กิมท้งและองค์เง็กนึ่ง  ให้องค์กิมท้งอยู่ขวามือองค์พระแม่  ส่วนองค์เง็กนึ่งอยู่ซ้าย  ถวายน้ำชา 3 หรือ 9 ถ้วย เพราะ 5 ถ้วยใช้ถวายตี่จู้  เท่านี้ก็สมบูรณ์แบบแล้วครับ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ดูแล้วเหมือนมีแสงออกมาจากองค์พระเลยครับ รูปแรกอะครับ งามแท้ๆครับ

[HIGHLIGHT=#ffff00][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]สวยงามมากจ๊ะ[/HIGHLIGHT]    ได้องค์ใหม่สมใจแล้วซินะ   สวยถูกใจไหมละจ๊ะ[HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#ffff00][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

Quote from: mahad on November 13, 2009, 00:04:32
[HIGHLIGHT=#ffff00][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]สวยงามมากจ๊ะ[/HIGHLIGHT]    ได้องค์ใหม่สมใจแล้วซินะ   สวยถูกใจไหมละจ๊ะ[HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#ffff00][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ครับผม ได้มา ช่วงปลายเดือน 10 ครับ คุณป้า โครงการต่อไป มีมาอีกแหละครับ กำลังหาแบบ ปั้นพระแม่ สรัสวดี กับ พระแม่ลักษมี ครับ
แต่งานนี้ ขอ พิถีพิถัน สุดๆๆ ครับ เอาตั้งแต่ มวลสาร ไป จนถึง พิธีเลยครับ เป็น โครงการ ระยะยาวที่ต้องค่อยๆทำไป ครับผม

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

ชอบครับ สะอาดสะอ้านสวยงาม ผมชอบหิ้งพระมากมาย จัดวางได้งดงามจริงๆ

งามแต๊ๆๆๆค่ะ   องค์พระพิฆเณศที่คุณJOJOสั่งปั้นผลงานออกมาเหมือนต้นแบบเลยค่ะ (จำได้)

โทดนะค่ะ  มิ๊ทราบว่าคุงพี่สั่งปั้นประมาณเท่าไหร่อ่ะค่ะ  
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

Quote from: mena_friendly on November 13, 2009, 10:25:08
งามแต๊ๆๆๆค่ะ   องค์พระพิฆเณศที่คุณJOJOสั่งปั้นผลงานออกมาเหมือนต้นแบบเลยค่ะ (จำได้)

โทดนะค่ะ  มิ๊ทราบว่าคุงพี่สั่งปั้นประมาณเท่าไหร่อ่ะค่ะ  

ราคาที่ สั่งปั้นมา 22000 บาท ครับผม

ว้าววว....มีแต่หิ้งสวยๆทั้งนั้นเลย
ขอบพระคุณมากๆนะคะ

เรียบง่ายแต่ดูดี สะอาดตาดีครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

แยกแท่นบูชาตามคติของแต่ละศาสนา ดูเป็นระเบียบเรียบร้อย  เหมาะสมสวยงาม  สะอาดสะอ้านดีจังเลยครับ  !!

โอ้ เป็นบุญตา  น้องเอกจ๋า อลังการมากมาย งดงามมากเลยอ่ะค่ะ

นับถือ นับถือ พี่แนทชอบองค์พระคเณศ กับพระแม่มากเลย พระคเณศ

นี่ใช่ที่เล่าให้พี่ฟังหรือเปล่าว่าสั่งปั้นพิเศษ อ่ะค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

งดงามมากมาย ดูดีเป็นระเบียบเชียวค่ะ เฮ้อ เมื่อไหร่ ญ. จะมีโอกาสจัดหิ้งบูชาใหม่บ้างเนี่ย งานกองเท่าภูเขา ....

มองแล้วสะอาดตา สะอาดใจ มากคร้าฟ ผ้ม

สาธุ สาธุ สาธุ....

ห้องพระแบบนี้ เหมาะมาที่จะนั่งสมาธิ ดูไม่ร้อนดี(ไม่ได้หมายถึงอากาศนะคับ) ผมว่านะ

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on December 22, 2009, 10:00:41
มองแล้วสะอาดตา สะอาดใจ มากคร้าฟ ผ้ม

สาธุ สาธุ สาธุ....

ห้องพระแบบนี้ เหมาะมาที่จะนั่งสมาธิ ดูไม่ร้อนดี(ไม่ได้หมายถึงอากาศนะคับ) ผมว่านะ

ผมก็ ทำ มา เพื่อ การณ์ นั้นโดยเฉพาะ ละครับ

หา น้องเอก แล้วใครจะดูรถล่ะเนี่ย อิอิ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

รบกวนถามนะครับ
ไม่ทราบเทวรูปตรีศักติบูชามาจากที่ไหนหรอครับ

ไม่ทราบเทวรูปตรีศักติบูชามาจากที่ไหนหรอครับ

Quote from: scarlet911 on December 26, 2009, 23:57:58

วัดราชนัดาครับ ราคาน่าจะ 1500+ น่ะครับ

งดงามเป็นระเบียบเลยค่ะ
น่าจะสะท้อนลักษณะของคุณ jojo ได้อย่างดี
ส่วนตัวคิดว่าสถานที่บูชาที่ดี ควรจะเรียบร้อย สบายตาเวลามอง สบายใจเวลานึกถึงอย่างนี้ล่ะค่ะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ชอบหิ้งพระมากครับ สะอาด ดูมีพลังครับ

หิ้งพระที่บ้านผมค่อนค้างรกครับพระเยอะ (คุณยายชอบทำบุญครับเลยได้พระมาเยอะ)
ตอนนี้ก็จัดใหม่ก็ดูสะอาดขึ้นแต่ผมชอบหิ้งพระคุณมากๆๆเลย

Quote from: คุณ บาส on January 16, 2010, 21:49:14
ที่เป็นภาพต่ำใช่พระปางลีลาหรือเปล่าครับ

ใช่ครับ ผม

[HIGHLIGHT=#76923c]สวยงาม ทุกๆหิ้งเลยค่ะ ดูสงบ สะอาด ดีจริงๆ ปลื้มๆแทนท่านเจ้าบ้านค่ะ^_^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]