Loader

ฉบับปรับปรุง ภาพวาดพระเเม่ เสือร้องไห้

Started by เสือร้องไห้, January 09, 2010, 01:53:25

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เสือนำภาพที่เพื่อนๆ  HM  เเนะนำมาเเก้ไข  ปรับปรุงเเล้วนะคะ  ดูให้หน่อยนะคะ  ว่าต้องปรับปรุงสิ่งใดเพิ่มเติมบ้าง
ห้ามบอกว่าใส่หนวดใส่เคราน่ะ  555  ขอบคุณกำลังใจทั้งในบอร์ดเเละข้อความส่วนตัว  เเละกำลังใจจากเพื่อนๆเพศที่  3,4,5+++
ขอเลดี้บอยจงเจริญ

เมื่อภาพเสร็จสมบูณร์เเล้ว  เสือจะบอกเเรงบรรดาลใจของเสือบ้าง  อยากฟังกันไหม  ไม่ใช่ศิลปินใหญ่เเต่อยากนำเสนอคงไม่ว่าไรกันน่ะคะ
เสือวาดพระเเม่  โดยเสือดูภาพพระศิวะ  หลายๆภาพเป็นเเบบ  เพื่อให้รู้สึกว่าท่านคือส่วนหนึ่งของพระองค์  ผู้ที่เกิดจากความรักเเละความคิดถึงอย่างสุดขั้วหัวใจ 

สัญลักษณ์ดอกปีป  ดอกปีปเป็นดอกไม้ในตำนาน  ที่ว่ากันว่า  หากผู้ใดได้ดมเเล้วระลึกจิตที่มั่น  จะระลึกเห็นจดจำอดีตชาติได้  จดจำบุคคลอันเป็นที่รักเเละสิ่งที่รัก  เเละในทางวิทยาศาสตร์ระบุว่า  น้ำมันหอมระเหยกลิ่นดอกปีปช่วยในเรื่องความจำ  ทำให้รู้สึกสบาย  ผ่อนคลาย
(เสือจบวิทยาศาสตร์บัณฑิตมาขอเอ่ยวิทยาศาสตร์ควบคู่กับความเชื่อด้วยนะคะจะได้ไหม)  เสือเเทนสัญลักษณ์นี้  เพื่อจะบอกว่า  หากเสืออยู่ที่ใด  ในวรรณะ  ภพภูมิในก็ตาม  สุดเเล้วเเต่กรรมกำหนด  เสือขอจดจำความรักเเละความเมตตา  ในภาพเทวีผู้การุณนี้ 

ส่วนดอกชบาเเดงรู้รู้อยู่ว่าพระเเม่ท่านโปรด  ดอกชบาเเดงนิยมนำมาบูชาท่าน  เพื่อสรรเสริญ  เพื่อระลึกถึงความดีงาม 

เสือเลือกดอกไม้สองชนิดนี้เพื่อสื่อถึง  ความรักเเละความดีงาม  ของท่าน  ที่เสือน้อยตัวนี้จะเก็บไว้  เพื่อเสือน้อยจะไม่ต้องร้องไห้

บางคนส่งข้อความไปบอกว่าอกสูงไป  นมสูงไป  หัวนมสีอะไรก็มี  เสือละกลุ้มจริงๆ  เเก้ไขให้เเล้วนะคะ 

เสือวาดพระเเม่เปลือยหน้าอก  เเละบรรจงวาดหน้าอก  วาดนมให้งดงาม  อวบอิ่ม  เพราะหน้าอกสื่อถึงความเป็นเเม่  เห็นเเล้ว  เป็นไปได้  เวลาเสือร้องไห้ก็อยากเอาหน้าเปื้อนน้ำตาเเนบอกท่านเหมือนกันเเต่คงเป็นไปได้เเค่คิดเเละฝัน  เเต่มันก็อุ่นใจ   เเละบางครั้งเสือยังมาร้องไห้ขี้มูกโป่งฟ้องพระเเม่กับรูปว่า  เสือทุกข์ใจ  ท่านยังเงี่ยหูฟัง555  ฟังไม่กระพริบตาเลย  555  เสือล้อเล่นคะ  อย่าถือนะคะเสือยังเด็กอยู่  ยังเป็นนักเรียนด้วย

มีคนถามเสือผ่านข้อความว่า  ทำไม  เสือบอกว่าเอามาลัยเเขวนคอเป็นนักร้องเหรอ 
เสือก็จะตอบว่า  เสือไม่อยากยกมือไหว้ท่าน  ไปพร้อมๆกับหัวกระโหลกอสูรน่ะคะ  เเละอีกอย่างเสือชอบร้องเพลงถวายท่านอยู่เเล้ว  เเละมะนาวช่วยให้เสือเสียงดี...มั้ง...555  (อันหลังน่ะกวนคะอย่าถือนะคะ)

เสือไม่รู้ว่าการเข้าถึงพระผู้เป็นเจ้าทำอย่างไร  เสือไม่เคยอ่านพระเวท  เเต่เสือคิดว่า  เสือถ่ายทอดความเคารพเเละความศรัทธาของเสือผ่านภาพ
ผ่านมือ  ผ่านสี  ที่เเทนมาลาถวาย  เสือจึงใช้นามว่า  สีมาลา  ผู้บูชาด้วยสีต่างมาลา 

เเละเสือคิดว่า  จริงเเล้วพระผู้เป็นเจ้าไม่ได้ยากเกินเข้าถึง  หรือท่านอาจอยู่เเค่ปลายจมูกของเราก็ได้  อาจอยู่ใกล้ๆ  รอบๆตัวของพวกเรา

กุศลใดที่เสือได้เขียนภาพในครั้งนี้  ขอให้ท่านทั้งหลาย  ผู้เห็นชอบหรือไม่ชอบ  ขอท่านมีความสุข  ชนะอุปสรรคทั้งปวง  ด้วยหัวใจอันเข้มเเข็งเช่นเดียวกับหัวใจของพระองค์  ขอให้ทุกคนไม่ร้องไห้

.
.
เพิ่มเติมผลงานล่าสุด

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

รอชมและเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ เสือน้อยของพี่
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

งดงามที่สุดของที่สุดค่ะ คุณหนูดอกปีป อ้าวลืม น้องเสือน้อย วาดด้วยศรัทธาแท้ ๆๆ สาธุ

พี่ชอบพระกฤษณะอ่ะนะ ท่านน่ารักมากมาย นี่ ๆ ว่าแต่ภาพพระแม่ลักษมีมะไหร่จาวาดให้พี่

สักทีล่ะ รอจนผมหงอกแล้วนะเนี่ย (อิอิ)
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ขอชื่นชมในศรัทธาและเป็นกำลังใจให้สร้างสรรค์ผลงานต่อไปนะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยงามคับ ถ้าผมวาดดภาพเป็น จะวาดแข่งนะคับบบบบ

แ่ต่ว่าผมวาดไม่เป็นอ่ะ

สวยมากคับ

ผมยังวาดไม่เป็นเลย

เหอๆ

ชื่นชมและเป็นกำลังใจให้นะคับ

(รอชมภาพพระกฤษณะอยู่นะคับ)

คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส

สวยดีครับ ท่าทางถ้าวาดภาพเหมือนคนจะสวยนะครับ นัยน์ตาสื่อความหมายดี

แต่จากภาพดูเศร้าพิกล ((จริงไม๊ที่เค้าว่า ภาพคือตัวแทนเจ้าของภาพ))

แต่พี่ชอบเทวลักษณะที่ดูดุดันนิดนึง จะทำให้พระองค์ดูทรงพลังอำนาจครับ อิๆๆ

พี่กาลิทัส 

ในพลังของผู้  ญ  สตรีเพศมีมากมาย 

มีความเมตตา  ความเสียสละ  พยายาม  ความอดทน  มีความการุณ ความสวยงาม เเละในบางเวลาก็สามารถโหดเห้ยม ดุดัน อัมหิต 
เลือดเย็น ได้มากกว่าผู้ชายเช่นกันคะ 

ตอบพี่กาลิทัส  จากเสือซ่อนเล็บ 

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ขอชมเชย    อะคับ......
                   ข้าฯเจ้าก็เคยพยายามที่จะวาดเหมือนกัน  แต่...วาดสวยสู้คุณไม่ได้เลย 

ความศรัทธาคือพลังอันสำคัญยิ่ง  ที่จะเป็นแรงผลักดันให้เราทำในสิ่งที่ปรารถนา  ขอชื่นชมในความศรัทธาของท่านเจ้าของกระทู้ครับ  ท่านได้ถ่ายทอดความรักและความศรัทธาที่มีต่อพระเป็นเจ้าออกมาในรูปของภาพวาดได้ดียิ่ง  โหราน้อยขอคารวะ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

สวยมากๆๆเลยคับ เพิ่มสีไห้สดๆๆเลยนะคับ

ได้คะ  เดี๊ยวจัดให้คะ  จะเพิ่มสีให้สดเลยคะ  เสือน้อยอยู่ตัวเดียว  มีสองตา 

ถ้าหลายๆคน  หลายๆ  ตาช่วยกันมองช่วยกันเเนะนำ  ท่าจะดีคะ

เเล้วเเก้ไขเพิ่มเติมเเล้วจะนำมาลงเพิ่มให้ดูนะคะ

สวยนะครับ คุณเสือ(ไม่ต้อง)ร้องไห้ ผมว่าฝีมือพัฒนาขึ้นนะครับ ผมชอบพระศรีมหากาลีสวยดี ขอให้พระมหาศรีคเณศ และพระศรีสรัสวดีประทานพรด้านศิลปะนะครับ (มาตามคำขอนะครับคุณเสือ)

สวยงามมากคะ พิมมีขอชื่นชม

ทุกลายเส้นเปี่ยมไปด้วยความศรัทธา

ทุกเฉดสีบ่งบอกถึงความเพียรในการทำรูปภาพขึ้นมาคะ

ทุกอย่างล้วนเพอร์เฟกต์มากๆคะ

ชื่นชมจากใจจริงเลยคะ
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

ดิฉันชื่นชมคุณเสือร้องไห้มานานแล้วค่ะ เห็นผลงานคุณทีไรซาบซึ้งในความศรัทธาที่คุณมีต่อพระผู้เป็นเจ้า
เป็นวิธีการแสดงออกซึ่งศรัทธาที่ดิฉัน (และอีกหลายคน) ไม่สามารถทำตามอย่างได้

ทำได้เพียงชื่นชมและอนุโมทนา

ขอพระผู้เป็นเจ้าทรงคุ้มครองคุณ และประทานแรงใจดุจไฟไม่มอดดับให้คุณ

อย่าหยุดสร้าบงสรรค์ เพื่อศรัทธาของคุณนะคะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ขอชมจากใจจริงเลยว่า คุณเสือมีความสามารถและศรัทธามากเลยที่วาดภาพพระแม่ด้วยตัวเองได้อย่างนี้
สวยไปอีกแบบค่ะ ยังไงพระแม่ก็คุ้มครองคุณเสืออยู่แล้วนะค๊า สู้ต่อไปจร้าาาา

ปล. แล้วก็วาดมาให้สมาชิกได้ดูอีกนะ
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

งดงามมากเลยค่ะ ว่าแต่ คุณเสีอน่าจะทำลิขสิทธิ์ซะหน่อยนะคะ (ด้วยความเป็นห่วงค่ะ)ชื่นชมจริงๆ งดงามจากศรัทธาด้วยหัวใจ โอม เจ มาตา กาลี โฮมฮเรกฤษณะ
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

จาให้พี่เม้นจิงๆเหรอ น้องเสือ ถ้าจาให้เม้น ขอเม้นในข้อความส่วนตัวได้ปะ กัวช็อค????? อิออิ

สั้นๆ 2 คำ

"งดงาม"

"มากมาย"

"ที่สุด"

"อิอิ"
Yes, I  Love  HM...       

ว่าเเต่ลิขสิทธิ์ทำไงอะคะ  เสือไม่ได้ทำเป็นการค้าน่ะคะ  ดีซ่ะอีก  ถ้าใครลอกไป  หรือถ้าใครก๊อปปี้ไว้เเล้วเก็บ 

คือเสือไม่ใช่ศิลปินน่ะคะ  ตอนนี้เสือได้รับข้อความคอมเม้นที่ต้องปรับปรุงเเก้ไขเพิ่มเติมรูปให้ดีขึ้น  เสร็จเเล้ว 

เสือจะเอารูปที่เพื่อนๆ  ครอบครัว  HM  เเนะนำมาเพื่อปรับปรุงเเก้ไขเเละเพิ่มเติมให้ดีขึ้น  รูปนี้สวยงามหรือไม่ 

เกิดขึ้นได้  เพราะสายตาเเละเพื่อนช่วยกันมองเเละบอกข้อบกพร่อง  เพื่อเติมเต็ม  ดังนั้นรูปนี้เกิดขึ้นได้ไม่ใช่เสือผู้เดียว

เเต่หากเป็นหลายๆคน  ช่วยๆกัน  มอง  ช่วยกันบอกเเละหลายๆ  กำลังใจ  ที่จะเปลี่ยนไปเป็นพลังให้เสือสร้างสรรค์

ท่านเป็นเเม่ของพวกเรา  อยู่เเล้ว  ดังนั้น  ไม่คิดว่าต้องเป็นลิขสิทธิ์อะไร  เพราะพระเเม่ท่านไม่ได้เป็นของเสือคนเดียว

ฝีมือเสือ  เสือไม่ได้เรียนศิลปะมา  ไม่มีใครเลียนเเบบได้หรอกค่ะ 

ถ้าชอบเสือปรับปรุงเเก้ไขเเล้ว  จะก๊อปปี้เก็บไว้  หรืออยากได้ชัดกว่านี้  บอกเสือได้น่ะคะ  ยินดีส่งให้ทางเมล์คะ

ถ้าชอบก๊อปเก็บๆไว้นะคะ   ไม่ว่ากัน  เเต่อย่าเหยียบย่ำงานศรัทธาของเสือ  เป็นพอคะ

ขอบคุณทุกคน  ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ

สวยมากๆเลยครับ
ชอบรูปพระกฤษณะมากครับ
วันหลังลงรูปองค์อื่นๆให้ได้ชมกันอีกนะครับ

^_____^

วาดสวยมากๆเลยอะคัฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

ภาพวาดจากใจอันศรัทธา สวยงามตามเอกลักษณ์ของผู้วาด แหมๆๆๆ จบวิทยาศาสตร์ วาดภาพได้สวยขนาดนี้ สงสัยข้าน้อยต้องไปเรียนบ้างแล้ว 555 ในที่สุด เสือก็ไม่ต้องร้องไห้อีกต่อไป ด้วยกำลังใจของชาวHM ที่หลั่งไหลมาล้นหลาม ว่าแต่.....สอนพี่มั่งจิคะ ......"เสือ" ไม่ได้อยู่คนเดียวในโลกอีกแล้ว ขอให้น้องคนนี้ของพี่ กลับมาเป็นเสือผงาด ที่เข้มแข็งต่อไปจ้า สาธุ สาธุ สาธุ ขอพระแม่ประทานพร....

อาจารย์วิโรจน์ ตั้งวาณิชย์ เคยพูดไว้ ว่า บางครี้งเราคิดว่าพระผู้เป็นเจ้าปิดประตูใส่เรา

ไม่หันมาสนใจเรา แต่ท่าน ก็ ยังแอบเปิดหน้าต่าง มองดูเราด้วยสายตาแห่ง

ความเป็นห่วงอยู่เสมอ  ....  เป็นภาพที่เหมาะกับคำพูดนี้ ทีเดว   นะว่าป่าว ...........

***ทุกการกระทำของลูกๆ  จะอยู่ในสายตา แห่ง พระแม่ เสมอ....***

ชอบการให้ สี ของภาพ มากมายคร้าฟ 

ตั้งแต่ภาพแรก จนถึงภาพ ชุดนี้ จะเห็น ถึงความมีเอกลํกษณ์

ของศิลปิน ( คุณเสือ) ได้อย่างชัดเจน ........ ชอบมากมายคร้าฟ 

รู้ีงี้หัดวาดภาพแต่แรก ก็ ดีอ่ะ อื่ม ....

เลิศมากคะ  หนูกระต่าย  พยายามต่อไปนะค่ะ  จะเป็นกำลังใจให้  ขอพระแม่คุ้มครอง

เก่งมากมากเลยเสือ   ทุกอย่างเราทำแล้วมีความสุขมันก็สุขแหละเสือ

สวัสดีครับคุณ เสือร้องไห้ เห็นได้เลยว่าเส้นสายลายร่างเต็มไปด้วยความศรัทธา เป็น พระแม่กาลีที่เปี่ยมไปด้วยความเมตตาปราณี แต่ไฉน ท่านจึงเผินหน้าไปทางอื่นละครับ ลองวาดท่านโดยหันหน้ามาตรงๆ และมองเราสิครับ ไม่ว่ารูปไหนเราจะสื่อโดยมองผ่านดวงตานะครับ รูปสุดท้ายบอกให้รู้เลยว่าอารมผู้วาดเป็นยังไง พระนางดูทั้งมั่น ดูน่าเกรงขาม เป็นเรื่องดีแล้วละครับ ที่สามารถ สร้างพระผู้เป็นเจ้าขึ้นมาด้วยมือของเราเอง

ไม่เคยมีใครวาดพระกาลีแบบคุณเสือโดยแตกต่างออกไป สามข้อ หนึ่ง ท่านไม่แลบลิ้น อยากให้คุณเสือลองบอกความหมายมาครับ
สอง มีดอกปีป อันนี้บอกได้เลยว่าไม่ธรรมดาครับ เพราะเป็นดอกแห่งพระนางสตี ดอกแห่งความรักโดยการบูชายัญ สาม ไม่มีรอยเจิมสีแดงตรงแสกกลางตรงนี้สมควรมีนะครับเพราะท่านแต่งงานแล้ว

หากคุณเสือยังรู้สึกยังไม่พอใจในผลงานอยากแนะนำให้คุณเสือไปลองซื้อหนังสือที่เกี่ยวกับการวาดหน้าคน และเทคนิคมากมายมาลองศึกษาดูครับ

น้องเหวินขา

ขอบคุณนะคะ  สำหรับคำเเนะนำ

ขอตอบว่า

1...  ที่ไม่หันหน้าตรงเพราะว่าท่านไม่ได้  ถ่ายรูปทำบัตรประชาชนคะ

2...  ที่ไม่เเลบลิ้น  เพราะ  ท่านไม่ได้เหยียบอกพระศิวะคะ  สื่อถึงเเม่ที่มองลูกคะ  เลยก้มหน้า  เพราะเสือคงตัวเล็กกว่าท่าน  เเน่นอนคะ 

เสือวาดท่านเสมือนท่านมาเยือน  ในโลกมนุษย์  คล้ายกับลอยจากความฝันมาปรากฏกาย  ให้เด็กน้อยคนนึงคะ

3...  รอยเเดงเเสกตรงกลาง  อันนี้เสือไม่รู้จริงคะว่าต้องมี  เเต่ขอบคุณมากค่ะ  ที่บอกความหมาย  เจิมเเดง  ตรงเเสกผม  เสือ  จะเพิ่มลงไปนะคะ

ขอบคุณหลายๆ  สำหรับคำเเนะนำค่ะ  ในขณะที่ตอบคุณน้องเหวิน  ณ  เวลานี้  เสือ  กำลังเขียนรูปท่านเพิ่ม  ค่ะ  อีกภาพนึง  คราวนี้เห็นพระกรด้วยค่ะ 

เเต่เอียงหน้า  เหมือนเดิมค่ะ  จะมากกว่าน้อยกว่าค่อยดูกันค่ะ  เเล้วจะเห็นว่า  เสือจะค่อยๆวาดท่าน  ไม่วาดเต็มตัวเลยทีเดียว  หากนำภาพมาเรียงๆ 

กัน  กับภาพที่  กำลังวาด  ล่าสุดที่กำลังวาดอยู่นั้น  จะค่อยผลักระยะ   ในการมองคะ  ขอบคุณคุณเหวินมากนะคะ  ขอบคุณคุณมีนด้วยคะ

เอิ๊ก ๆๆๆ เสือตัวแสบกวนซาเหมอ

อ่ะ................  ตื้นตันใจ

ขอยกตำแหน่ง ศิลปิน ของ พระเป็น เจ้า ให้ คร้าฟ น้อง เสือ

ชอบ ๆ ๆ 

เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ
สู้ๆ.....ครับคุณเสือร้องไห้
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

พี่ก็ไม่รู้จะพูดอะไรนะน้องต่าย  เพราะสิ่งที่พี่อยากจะพูดหลายท่านได้กล่าวไว้หมดแล้วในข้างต้น  แต่บอกได้คำเดียวว่าเลิศ   อิอิ

ขอพลังจงสถิตกับท่าน

ปล.ตกใจแมวค่ะ
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic