Loader

Tanjung bungah Kadalora sri batra kaliamman Temple Penang Malaysaia

Started by bleebee, March 05, 2010, 22:49:31

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ได้ไปไหว้วัดพระแม่กาลีที่ปีนังมาค่ะ เลยนำภาพมาฝากเพื่อนๆๆชาว HM วัดแห่งนี้เป็นวัดเล็กๆๆซึ่งตั้งหันหน้าเข้าหาทะเล วัดแห่งมีการจัดตั้งมาประมาณ 20 ปี มีชาวมาเลท่านหนึ่งซึ่งมาไหว้วัดแห่งนี้ทุกวัน เล่าให้ฟังว่า เมื่อตอนที่เกิดเหตุสึนามิ วักแห่งนี้ไม่ได้รับความเสียหายแต่อย่างใดเลย ซึ่งต่างกับตึกและโรงแรมสูงๆๆที่อยู่ระแวกนั้นที่ต้องพังทลายลงมา และวัดแห่งนี้ก็ยังเป็นที่ขอพรของชาวประมงก่อนออกเรืออีกด้วยค่ะ

แต่น่าเสียดายนะคะ ที่ไม่ได้ไปช่วงที่วัดเปิด

ช่วงเวลาที่วัดเปิดคือ เช้า 06.00 - 09.00 น.
               เย็น 18.00 - 21.00 น.

ศาลหนุมาน อยู่ภายนอกวัดค่ะ

พื้นรอบนอกวัดค่ะ

พื้นรอบนอกวัด

ส่วนภาพด้านล่างทั้งหมดอยู่หลังวัด

องค์นี้ก็อยู่ภายนอกตัววัดค่ะ

บรรยากาศรอบๆบริเวณวัดนะคะ สวยงามมาก แต่อากาศร้อนจนเกือบสุกเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ

เห็นภาพที่นำมาฝากกันแล้วก็รู้สึกอยากไปบ้างจัง

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ แล้วนำภาพวัดที่อื่นๆมาฝากกันอีกนะคร๊าบบบบ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศค่า
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศ

แต่บ้านเค้าไม่ได้เปิดวัดตลอดวันเหมือนบ้านเรา
เปิด-ปิด เป็นช่วงเวลาช่วงละสามชั่วโมง ไม่มีพราหมณ์อยู่ประจำเหรอครับผม

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศคร้าฟผ้ม

ไม่น่ามีลูกกรงเรยนะคร้าฟแต่คงเพื่อความปลอดภัยของเทวรูป .....

วัดแห่งนี้เปิดวันละสองช่วงเวลาค่ะ เช้าและเย็น
ตอนช่วงที่วัดปิดไม่มีพรามณ์อยู่ประจำค่ะ
และวัดแห่งนี้ไม่มีในแผนที่อีกด้วยค่ะ
ทางอยู่ที่ปากอย่างเดียวค่ะ  

งดงามจังค่ะ ขอบคุณที่นำภาพมาให้ได้ชมกันนะคะ ถึงแม้วัดจะปิดแต่ ก้อ สามารถถ่ายภาพมาให้พวกเราได้ชมกัน ขอบคุณจากใจค่ะ ^^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

[/SIZE]
กำไรอะไร จะ เยอะขนาดดนั้นนนนนน 5555555
[/SIZE]