Loader

เกาะบาหลี “อัญมณีแห่งมหาสมุทรอินเดีย” ดินแดนแห่งเทพเจ้าอารยธรรมฮินดูกับ นายฟ้าใส

Started by ศวนาย, December 08, 2009, 23:45:43

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

นมัสเต เพื่อน ๆ บอร์ดฮินดูมิ๊ตติ้ง ทุก ๆ คน
ขอเกร่นนำ ก่อนนะครับ
ก่อนหน้านี้ ผมเคยเป็น สมาชิกใน เวปบอร์ดฮินดูมิตติ้ง  โดย พี่ยีนส์ ผู้ดูแลบอร์ด
แต่ห่างหายไป นานไม่ได้เข้ามา เพื่อน ๆ ก็ กระจัดการจาย กัน

วันนี้ผมขออาสา พาเพื่อน ๆ สังคมฮินดู ไปเที่ยว บาหลี กันครับ

เป็น Review ที่ละเอียดดูแล้วเหมือนได้เดินทางไปด้วย

ดินแดนที่ได้ ชื่อว่า "ดินแดนแห่งเทพเจ้าอารยธรรมฮินดู"  คลิกที่นี่   

ใครมาดูแล้ว ลงชื่อไว้นะครับ  มีรางวัล เล็ก ๆ น้อย ๆ มาแจก ด้วย ครับ
แต่ขอนึกเกมส์ก่อน

รางวัล คือ  น้ำศักดิ์สิทธิ์ 
จาก
Pura Tirta Empul 
บ่อน้ำพุศักดิ์สิทธิ์ใสสะอาดที่ผุดขึ้นจากใต้ดิน เป็นที่เคารพสักการะของชาวบาหลี
เชื่อว่าพระอินทร์เป็นผู้ดลบันดาลให้เกิดน้ำพุ
ชาวบาหลีเชื่อว่าถ้าได้มาอาบน้ำ จะเป็นสิริมงคลและขับไล่สิ่งเลวร้าย ทั้งยังรักษาโรคต่างๆ

ส่วนรางวัลเป็นรูป ความคิดเห็นที่ 54  ในกระทู้รีวิว   จัดส่งฟรีนะครับ

ขอขอบคุณเนื้อที่ ของบอร์ด hindumeeting  และขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่านน่ะครับ

ขอบคุณครับ แล้วจะตามเข้าไปชมนะครับ

ปล. ขอสละสิทธิ์ของรางวัลคร๊าบบบบบบ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

เข้าไปชมมาแล้วค่ะ ขอบพระคุณค่ะ ภาพสวยมากเลยค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

[HIGHLIGHT=#9bbb59]เข้าไปชมมาแล้วค่ะ ภาพสวยงามจัง แต่ภาพ เทวรูปน้อยไปนิสสส แต่ ก้อ งามค่ะ ชอบๆ วัฒนธรรมประเทศเค้าคล้ายกะเราดีท่าทางจะปรับตัวได้ไม่ยากถ้าได้เดินทางไปเที่ยว ^_^ อยากเก็บตังค์ลาพักร้อนเลยนะคะเนี่ย อิๆ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]