Loader

ภาพสวยเพิ่มจร้า

Started by kalika, January 07, 2010, 20:09:15

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

หากซ้ำก็ขออภัยนะคะ
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

เพิ่มอีกนี๊ดส์จร้า

Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

รูปข้างบนนี้รูปพระโพธิสัตว์กวนอิมหรอครับสวยจัง
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

โอ้...แม่เจ้า

สวยสุดๆ

ว่าแต่นี่เป็นภาพวาดหรืองานแกะสลักค่ะ

เพื่อนบอกว่าเค้าเคยเห็นเป็นไม้หอมแกะสลักบูชามาจาก ผู่ถ่อซาน  สวยมาก

รูปที่ 3 ปางนั่งยกเข่า

....ต้องไปดูให้ได้

[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

รูปนั่งยกเข่ามือนึงถือประคำป่าวครับ นั้นเป็นปางสัมเร็จมักผล
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

สวยเลิศคะว่าเเล้วมือไว  ขอเซฟไว้ละกัน  เผื่อเอาไว้เป็นเเนวทาง  สร้างสรรวาดภาพบ้าง

หามาให้ชมอีกนะคะ  ขอบคุณคะ  เเอบคิดน่ะว่า  มหาเทพท่าน  ก็โรเเมนติกเหมือนกันน่ะคะ

จากเสือยิ้ม
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้