Loader

ภาพที่บูชาพระเล็กๆที่บ้าน...................นำมาให้ชมกันครับ

Started by shakthi_avataram, November 18, 2009, 22:07:29

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เริ่มที่พระพุทธเจ้าก่อนแล้วกันนะครับ

พระพุทธชินราช

พระโพธิสัตว์กวนอิม

มาต่อกันที่ ที่บูชาพระฮินดูครับ

พระแม่ศรีมหามารีอัมมัน

แต่งองค์พระแม่งดงามมากมายเลยว่ะโอ แจ่มๆ

ว้าวๆๆๆๆๆ ขอบอกพระแม่สวยงามมากค่ะ สาธุๆๆๆๆๆๆ
  ชีวิตไม่มีใครเลือกเกิดได้..แต่ทุกคนเลือกที่จะเดินในทางที่ตัวเองเลือกได้..คุณเลือกเดินทางไหนค่ะ

สวยงามยิ่งเจ้าค่ะ เครื่องทรงพระแม่สวยจัง

องค์พระแม่สวยจังค่ะ  แบบนี้หาเช่าบูชาได้ที่ไหนอ่ะคะ  อยากมีไว้เป็นบุญบ้างจัง

ว๊าววว พี่สาวป๋มๆๆๆ

พระแม่สวยยยน๊ะ
[HIGHLIGHT=#ffff00]มนุษย์จงประพฤติตัวให้แตกต่างจากพราหมณ์ พิธีกรรมบางอย่างควรขึ้นอยู่กับพราหมณ์ส่วนเราซึ่งเป็นมนุษย์ ควรปฎิบัติตัวให้เหมาะสม มีขอบเขตและไม่ก้าวก่ายหน้าที่ของพราหมณ์ [/HIGHLIGHT]

สวยโดนใจสุดๆเลยครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ยังคงงดงามและอลังการเช่นเดิมนะคุณน้อง  อิอิ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

งามจังค่ะ ส่าหรีพระแม่สีสวยม๊ากกกกก อยากได้มั่ง อ่ะ ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

สวยครับ จัดหิ้งพระ แยกเป็นหมวดหมู่