Loader

อยาก เห็น เทวรูป พระแม่กาลี หรือ พระแม่ มาริอัมมัน โพส ให้ ดู หน่อย นะ คับ สวยๆ

Started by Den Thaiman, January 17, 2010, 19:30:04

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ภาพเทวรูปงดงามทุกภาพเลยค่ะ ขอบพระคุณคุณน้องอักษรชนนีค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

สวยทุกองค์เลยครับ ขอบคุณครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

[HIGHLIGHT=#92cddc]สวยจังค่ะ น้องคิว น้ำลายย้อยเลย ^_^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

พระแม่การุมารีอัมมัน karumariamman มี4กร มีอีกหัวนึงอยู่ด้านหน้า

องค์นี้คือมารีอัมมัน

นำภาพ "เทวรูป" ที่มีมาช่วยน้องอักษรค่ะ

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ผมชอบของน้องอักษรภาพแรก กับภาพ

ไม่รู้หิ้งพระบ้านไหน สวยงามมากครับ (แอบชื่นชมเล็กๆ)

เทวรูปงดงาม  อลังการล้านเจ็ด  สุดยอดคะ 

เเต่เสียดายเสือลงรูปไม่เป็น  จะได้นำงานปั้นมานำเสนอบ้างนะคะ  ต้องรบกวนพี่อักษรชนนีเรื่อยไป  เกรงใจอะคะ

คุณเทวาเหนือเกล้าชอบลายเซ็นคุณมากคะ  เสียดเเทงใจดำเสือเหลือเกิน
จะเอาคติในลายเซ็นไว้ปรับปรุงตัวเองน่ะค่ะ  จะได้เป็นปราชกะเขาบ้างคะ

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

อิอิ อลังการล้านเจ็ด อิอิ  ขอบคุนค่ะน้องเสือ ดีนะคะแม้เพียงแค่คิดว่าเราดีไม่พอ และคิดที่จะพัฒนาตัวเอง ปรับปรุงตัวเอง อยู่เสมอพระเป็นเจ้าต้องอวยพระพรแน่นอน สังเกตุไหมคะว่าบุคคลที่ได้รับการยอมรับนับถือ ท่านเหล่านั้นมักจะถ่อมตนเสมอและคิดที่จะพัฒนาตนเองรวมไปถึงจิตใจตนเองอยู่เสมอค่ะ

แถมพระแม่ศรีมหาทุรคา 2 องค์ไม่ว่ากันนะครับ

Quote from: mahashakti on January 20, 2010, 22:10:38

แถมพระแม่ศรีมหาทุรคา 2 องค์ไม่ว่ากันนะครับ

งดงามทุกองค์เลยค่ะ เห็นแล้วชื่นใจมากเลย ขออนุญาติเซฟเก็บไว้ชื่นชมนะคะ
ขอบคุณค่ะ ที่ได้นำมาแบ่งปันกัน

ขอบคุณ ทุกท่าน มาก เลย นะ ครับ ที่มาช่วยกัน โพส

ขอ พระแม่ คุ้มครอง ทุกคน นะ ค้าบบบบบบบบบ

สวยๆ ท้างน้าน เรยยยยยยยยยย

อยากได้ สักองค์ ไว้ที่บ้าน อ่ะ

โดยเฉพาะ สำริด (เขียนถูกป่าว อ่ะ)

งามมาก มาก มาก มาก มาก มาก มาก มาก