Loader

ขอรบกวนครับ อยากได้รูปพระแม่มหาลักษมี ปางธนลักษมี 10 หม้อ อ่ะครับ

Started by lakshmiya, February 13, 2010, 04:28:20

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ใครมีขอรบกวนหน่อยนะครับ อยากได้มากจริง ๆ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

ธนลักษมี ก็คือ ธนลักษมี เป็นปางหนึ่งแห่งพระแม่ลักษมีครับ

แต่ 10 หม้อของคุณเจ้าของกระทู้นี่ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ ไปเอามาจากไหน ธนลักษมี 10 หม้อ งงๆๆ ไม่เคยได้ยินอ่ะ

เคยเห็น แต่ที่เป็นรูปที่ขาย แถว ตรอกแขกอ่ะคร้าฟ

ที่เห็นเป็นรูป พระแม่ธนลักษมี และมีรูปหม้อเงินทอง

โปรยลงมาจากด้านบน 9-10 ใบ แบบนั้นเป่า อ่ะคร้าฟ

ปางธนลักษมี จริงๆ จะเป็นแบบที่พี่ กาลิทัส เอามาให้ดู อ่ะคร้าฟ

แต่รูปหม้อ อีก 10 ใบ ช่างวาดเค้าวาดเพิ่มเติมมา แต่เคยเอาไปให้

พราห์มเบิกให้ที่เทพมณเฑียรท่านก็ เจิมให้ที่รูปหม้อทั้ง 10ใบ นั้นด้วยอ่ะคร้าฟ

ครับผม ขอบคุณ คุณจิ้งจอกพันหน้า และคุณกาลิทัส มากนะครับ

แบบที่คุณจิ้งจอกพันหน้าบอกนั่นแหละครับ

ผมหามาหลายที่แล้ว ไม่มีเลยครับ

จะมีหม้อทั้งหมด 10 ใบ (9 ใบ เทคว่ำจากด้านบน อีก 1 ใบ เทจากตัก ) ครับ

ผมมีรูปมาให้ดูด้วยครับ แต่เป็นแบบร็อกเก็ต ครับ

เช่นนั้น ตรอกแขก เรย คร้าฟ เยอะเรยอ่ะคร้าฟ

เคยบูชาไปให้ที่ต่างจังหวัด 2 หรือ 3 รูป เนี่ย อ่ะคร้าฟ

ราคา 100 บาท ขึ้นไป อาจจะใหญ่ กว่า A4 พร้อมใส่กรอบ

ถ้า ราคา200-300 เราก็ ได้ รูปขนาดใหญ๋ มากกกกกกกก สวยด้วยคร้าฟ

เอาใจช่วยคร้าฟ ท่าน

ขอบคุณมากๆ ครับ คุณจิ้งจอกพันหน้า

หามานานแร้วว เด๋วจะลองไปดูครับ

ว่าแต่ตรอกแขก อยู่ไหนหว่า...? อิอิ

อย่างที่ คุณกาลิทัส  บอกค่ะ ไม่ใช่ ธนลักษมี ค่ะ แต่ เจ้าของกระทู้อาจหมายถึงรูปลักษณ์ของศิลปะรูปภาพค่ะ

หมายเหตุ ขอนำรูป พระลักษมี รูปแรก ของดิฉันที่บูชา มาด้วยใจอันศรัทธาเสมอมา และอาจน่าจะตรงกับเจตนาความต้องการแบบของเจ้าของกระทู้ค่ะ  และ ที่คุงจิ้งจอกพันหน้า พูดค่ะ ตรอกแขกมี แต่ บล๊อคโครงหน้ารูปบล๊อคนี้จะผอมกว่า รูปนี้ค่ะ

[HIGHLIGHT=#ffffff]
ภควาน จักรวาลชนนี
[/HIGHLIGHT]

เพราะ..สังคม ประเมิณค่า ที่จนรวย คนจึงสร้าง..เปลือกสวย ไว้สวมใส่

หากสังคม..วัดค่า ที่ภายใน  คนจะสร้าง..จิตใจ ที่ '' ใฝ่ดี''

อ่ะ เหง มะ มีรูปมาให้ ดู แระ คร้าฟ ขอบคุณคุณมีนสำหรับภาพประกอบคร้าฟ

ตรอกแขก ก็ อยู่ พาหุรัดอ่ะคร้าฟ มะรู้ ว่า เจ้าของกระทู้ จะอยู่ ไกลอ่ะเป่าอ่ะ

ข้างๆ ห้างอินเดียเอ็มโพเรียม อ่ะคร้าฟ ระวังจะเพลิดเพลิน จนลืมกลับบ้านร่ะคร้าฟ อิอิ

อ๋อ...งั้นผมเคยไปมาแล้ว ไปมาตั้งแต่ผมยังไม่ได้เข้ามาสายนี้เรย
ขอบคุณมากมายนะครับ คุณจิ้งจอกพันหน้า สำหรับข้อมูล
ผมก็ว่าเหมือนกานอ่ะ ถ้าไปที่นั้นกลัวลืมกลับบ้านจริง ๆ

55555555555555+

แล้วก็ขอขอบคุณ คุณ sacred avatar มั๊กๆ คัฟ
แบบนี้แหละครับ ที่ผมอยากได้ หามานานแสนนาน
ว่าแต่รูปนี้ท่านได้แต่ใดมา งดงามมาก ๆ

อยากด้ายยบยยยยยยยย......!!

อ่ะ เห็น หน้าเจ้าของกระทู้ แระ อื่ม...............

เดว อีกวันสองวันจะไปพาหุรัดจะดูมาฝาก คร้าฟ สัญญา สัญญา

ถ้าตามภาพด้านบนที่พาหุรัดมีเยอะเลย ทั้งแบบที่อัดกรอบวิทยาศาสตร์เสร็จแล้ว และยังไม่ได้อัดกรอบวิทยาศาสตร์

ถ้าในโซนตอก ATM เก่า ผมเคยถามราคาครับ แบบยังไม่อัดกรอบ ขนาดใหญ่ประมาณ A3 หรือ A2 ประมาณ 50-70 บาทครับ

เอามาเข้ากรอบสวยๆ เอง แจ่มกว่าครับ

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on February 16, 2010, 11:16:00
อ่ะ เห็น หน้าเจ้าของกระทู้ แระ อื่ม...............

เดว อีกวันสองวันจะไปพาหุรัดจะดูมาฝาก คร้าฟ สัญญา สัญญา

คุณจิ้งจอก คร๊าบบบบบ ม่ะไป วันเสาร์ หรอ คร๊าบบบบบไป ด้วยกัน
แต่ก็น่ะ เห็นด้วยกับ ความเห็น ด้านบน อ่ะ ที่บอกว่า เห็นหน้าเจ้าของกระทู้หรือ หน้า ของ น้อง n........    

ที่บอกว่า ดู หนิ ดู อาราย หรอครับ ดูรูปให้น้องเค้า หรือ ดูคนขาย เอ่ยยยยยย  อิอิ
มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

อิอิ.....ดีครับ พี่ๆทุกๆ คน

เด๋วมีเวลาผมจะลองแวะไปดูซะหน่อยยยแระ

อยากได้ ๆ มานานมากมายย ขอขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำนะค๊าฟฟฟ

ผมหามาได้แระคร๊าฟฟฟ  5555+

ดีจัยสุด ๆ อยู่ ๆ จะเจอก็เจอง่าย ๆ ซะง้าน

ไม่ได้หาด้วยนะครับ เดิน ๆ อยู่ก็เห็นเรย

ขอบคุณทุก ๆ ข้อมูลอีกครั้งนะครับ