Loader

ที่บ้านคับ

Started by wutthiphat, February 21, 2010, 09:15:18

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รูปนี้ เคยเห็น ที่โทรสับพี่เอก อ่ะคร้าฟ ใช่ พี่เอกเป่าคร้าฟ

ถ้าใช่ ก็ หวาดดี คร้าฟพี่เอก ...........  เอ ใช่ป่าว อ่ะ

สงสัยจะใช่พี่เอกจิง ๆ ละคุณกี้
จำพระคเณกับร่มของพี่ท่านได้อะ อิอิอิอิ

สวัสดีอีกครั้งนะคราบพี่เอก
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

Quote from: wutthiphat on February 21, 2010, 09:38:27

องค์นี้ใช่พระแม่ซันโตชิหรือเปล่าครับ องค์ท่านงดงามมากๆครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ใช่ครับ
คือพระแม่สันโตษี

รูปพระกาลีด้านหลังสวยมากคะ  อิอิ

ขอบคุณคับ สำหรับคำชม ยังจัดไม่ได้ครบทุกส่วนเลย จัดเสร็จแล้วจะนำมาให้ชมกันนะคับ

พระขันธ์กุมาร คับ

เห็นพระขันธ์กุมารพี่เอกละจุกเลยที่เดียวอะอิอิอิออิ
ไม่อยู่บ้านเมื่อไรบอกน้องนะ เดียวจะย่องไปยกกลับบ้านอะ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

เอามาลงต่อเลย พี่เอกกก น้ำหวานรอชม อยู่จ้าๆๆๆๆๆๆ.....

จ้าเดี๋ยวคืนนี้จะนำมาให้ชมนะ

Quote from: wutthiphat on February 24, 2010, 00:42:04
พระขันธ์กุมาร คับ

ประกาศขอให้เจ้าของบ้านระแวดระวัง ให้ดี คืนนี้ ผมจะบุกบ้านเข้าไปอุ้มองค์นี้ มาไว้ บ้าน เหอ...เหอ....เหอ....

Quote from: narada on February 24, 2010, 15:19:26
Quote from: wutthiphat on February 24, 2010, 00:42:04

ประกาศขอให้เจ้าของบ้านระแวดระวัง ให้ดี คืนนี้ ผมจะบุกบ้านเข้าไปอุ้มองค์นี้ มาไว้ บ้าน เหอ...เหอ....เหอ....

ไปถึงก่อนได้ก่อนนะ อิอิอิอ (ได้กุญเเจมือเเน่ ๆอะ ) 

เรียนท่านผู้ที่จะมาเยี่ยมชม ก่อนเข้าบ้าน บ้านพี่มียันต์พรกัตวรายันอยู่ทางเข้าบ้าน ใครคิดไม่ดี เข้าบ้านนี้ไม่ถูกอ่ะ 5555 ล้อเล่นนะ เออ ก้อยังไม่ค่อยเรียบร้อยอ่ะคับ ผมรอพระแม่ลักษมี ที่จะมาสิ้นเดือนนี้ กับ ศรีจักรา ด้วยไว้เรียบร้อยจะนำมาให้ทุกท่านชม และขอคำแนะนำ ติชมนะคับ

องค์นี้เป็นพระที่ได้มาเป็นเนื้อ ซิลลิก้า ได้มาจากประเทศมาเลเซียคับ

พระอรรถนารีศวรที่บ้านคับ เป็นงานไทย บูชามา20 กว่าปีละ

ขอบพระคุณนะคะ งดงามค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

Oh My Goddess !

สวยมากคะคุณพี่

เป็นภาพที่ สวยงามมากคะ มูลติงดงามมากมายย
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

อยากดูยันต์พระกัตตวรายันอะครับ

ขอบคุณครับ

คอยชมพระแม่ลักษมี กับ พระศรีจักรา อยู่ นะคร้าฟ พี่ เอก  อิอิ

เมื่อคืนไปจัดดอกไม้ที่ซุ้มพระศิวะในวัดแขกอ่ะ ขอให้บุญกุศลดังกล่าวดลบันดาลให้ท่านสมาชิกทุกท่านมีความสุข สมหวังทุกประการ ด้วยพระแห่งพระศิวะมหาเทพ โอม นมัช ศิวายา

[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม นมัช  ศิวายา [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม นมัช ศิวายา [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม นมัช ศิวายา[/HIGHLIGHT]

สวยงามทุกๆพระองค์เลยค่ะ ชอบพระขันธ์กุมาร ของคุณพี่มากๆ เลยค่ะ สุดยอด ^^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ภาพองค์แม่มหากาลีงดงามที่สุดเลยค่ะ

ชอบเทวรูปเสด็จพ่อศิวะคับดูมีพลังดีคับ

งดงามมากเลยค่ะ ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

Quote from: wutthiphatwow on March 13, 2010, 14:25:40
เมื่อคืนไปจัดดอกไม้ที่ซุ้มพระศิวะในวัดแขกอ่ะ ขอให้บุญกุศลดังกล่าวดลบันดาลให้ท่านสมาชิกทุกท่านมีความสุข สมหวังทุกประการ ด้วยพรแห่งพระศิวะมหาเทพ โอม นมัช ศิวายา

โอม  นมัช  ศิวายา

เก่งจังเลยคะ  ผู้ชายจัดดอกไม้  เสือน้อยเป็นผู้หญิง  ยังจัดไม่ได้เลยคะ  ถึงจัดก็ไม่งามคะ  เเม้เเต่ร้อยมาลัย

ดอกไม้เเทบจะขาดอากาศหายใจตายคามือน้องเสือ  อิอิอิ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

เรียน คุณเสือน้อย
ไม่ว่าชายหรือหญิงก้อทำได้ ค่อยๆทำ ค่อยๆฝึก เดี๋ยวก้อทำได้ ถ้าตั้งใจ และศรัทธานะคับ ขอพรพระแม่แห่งจักรวาลคุ้มครองนะคับ

ภาพบ้านพี่เอกสวย จังเลยครับ เห็นแล้ว อยาก ดูองค์จริงๆ อะครับ

องค์สวยมากกกกกกกก งานละเอียด เนียน อยากได้ อยากบูชาแบบนี้ แต่ไม่รุ้ที่บูชา ที่ไหน ช่วยบอกหน่อย (เอาแบบนี้ที่ลงนี้นะ งานละเอียด)ถ้าเป็นแบบอื่นรู้ครับ

ตอบคุณ Mahadeva ไม่ทราบว่าต้องการแบบขององค์ไหนละคับ

พระแม่กามัคชี

พระแม่ลักษมี

รูปพระแม่กาลี และ ยันตราขององค์พระแม่

สวยงามทุกพระองค์เลยค่ะ

ขอบคุณที่นำภาพมาโพสให้ยลโฉมกัน ^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic