Loader

ภาพวาด พระเเม่ ของเสือ แบ่งปันกันชมค่ะ

Started by เสือร้องไห้, March 14, 2010, 02:08:30

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ท่านเเม่(พระเเม่)ความคิดของหลายคนคือผู้ยากที่จะเข้าถึง  เเต่เสือก็มักคิด  คิดถึง  เเละมโนภาพถึงท่านเสมอ  เสมือนท่าน
ดูลูกๆ  ดูเสือน้อยอยู่ในทุกๆที่เเละรู้สึกปลอดภัยมีกำลังใจที่จะกระทำสิ่งต่างๆต่อไป  จึงอยากเห็นท่านเป็นภาพที่เห็นเป็นรูปจากใจ
ถ่ายทอดสู่ภาพเเละสี  ที่จะเอ่ยได้ว่า  นี่คือพระเเม่ ของเสือร้องไห้ใน  HM  พระเเม่ของน้องกระต่าย   

บ่อยครั้งที่เสือหมดกำลังใจ  จะมองรูปท่านเเล้วคิดเหมือนได้พูดคุยกับท่าน  โดยที่ความรู้สึกนั้นเสือคิดเองทั้งนั้นคิดเเบบให้กำลังใจตัวเองว่า
ท่านเห็นเสือเสียใจ  ท่านคงเอ่ยว่า  มานี่มาเสือมามาหาเเม่มา  เเล้วเสือนึกภาพตัวเองนั่งคุกเข่าตรงพื้นใบตอง  ใบหน้าอยากเเนบ
ที่หนังเสืออันนุ่มนวน  มือของท่านคงลูบหัวเสือเเล้วบอกว่า  นิ่งซ่ะนะ  ไม่ต้องร้อง  ทำให้เสือเข้าข้างตัวเอง  อยากกอดท่าน  ฮืออออ
เเล้วเเหกปากร้องไห้ดังลั่นบ้าน  ร้องไห้สะใจ  ร้องให้เผื่อวันต่อๆไปจะได้ไม่อยากร้องอีก  พอร้องเสร็จ  ออกจากจินตนาการส่วนตัวอันเข้าข้างตัวเอง
เสือก็พบว่า  ความเข้มเเข็งในจิตใจเสือเกิดขึ้นเเล้ว  เกิดขึ้นจาก  ภาพท่านเเม่ของเสือ  เเม้ไม่ใช่พลังร้อนเเรง  ไม่ได้สาดเเสงดั่งสายฟ้า
เเต่ทั้งหมดนี้คือพลังความเข้มเเข็ง  ที่เเฝงใต้ความอบอุ่นเเละอ่อนโยน  ที่ท่านมอบให้   

นี่คือมาลัยพวงเเรกที่เสือถวายท่าน เป็นมาลับพวงละ 5 บาท  ร้อยหลวมๆด้วยเชือกฟางสีฟ้า ตั้งจิตถวายท่านบนหัวเตียงของโรงพยาบาล   

ฝีมืออาจไม่ดี  ดูด้อยทักษะไปบ้าง  ขออภัยด้วย  เพราะจบวิทยาศาสตร์  มาคะ  เเต่อยากทำอยากลอง  อยากเขียนเพื่อบูชาคะ
น้องเสือ หรือน้องกระต่ายที่พี่พี่เรียก  ขออภัยคะ

ช่วงเวลาที่เสือนึกถึงท่านเเม่  วาดรูปท่านเเม่เสือรู้สึกเเละคิดว่าเสือจะเป็นคนดีได้  ใครอาจจะมองท่านฮาดคอล์  เเต่สำหรับเสือเสืออ่านเรื่องราวของท่านเเละคิดว่า  สิ่งที่ท่านทำเพื่อปกป้อง  ผู้ถูกกระทำ  ท่านปราบอสูร  ดื่มเลือด  เพื่อไม่ให้มาระรานผู้อื่น  ทั้งหมดที่ท่านทำเพราะ  ท่านผู้เปี่ยมด้วยความรัก  ความเสียสละ  อย่างกล้าหาญ   

หากท่านใดสงสัยว่าทำไมไม่มีกระโหลก  เสือขอตอบก่อนว่าอสูรตายไปนานเเล้ว  ไม่ฟื้น ขึ้นมาเเล้ว  มีเเต่อสูรในใจเสือนี่ละคะ
ซึ่งก็อาศัยความรักที่มีต่อท่าน  เป็นกำลังใจให้ปราบมันได้ด้วยตัวเองคะ  ขอให้ทุกคนมีจิตใจที่เข้มเเข็ง  ขอพระเเม่อวยพร
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ได้เห็น(บางส่วน) ได้สัมผัส ภาพนี้มาบ้างแล้วสักพักใหญ่ วันนี้ได้มีโอกาศเห็นภาพที่เสร็จสมบุรณ์ซะที.......อิอิ

จากเรื่องเล่า จากคำบรรยาย ภาพ คุณน้องนิ่ก็มองเห็นพระแม่ในอีกมุมนึงซึ่งต่างจากที่พี่เคยมองพระแม่  น้องเสือมองเห็นพระแม่ในมุมที่น้อยคนเห็น
แต่เป็นมุมมองที่น้องเสือสัมผัสพระแม่ได้ไม่ยากเหมือนที่พี่ยากจะสัมผัส สำหรับพี่แล้วพระแม่เป็นผุ้ยากแก่การเข้าถึง ก็จริงอย่างที่ น้องเสือบอก ซึ่งหาก
พี่มองในมุมเดวกันกับที่น้องเสือมองพี่ก็จะสัมผัสพระแม่ได้ไม่ยากเรย เป็นการยากที่โพสต์ข้อความใดใดในกระทุ้นี้ หวังเสียเหลือเกินที่จะมีใครอีกหลายๆคน
เห็นพระแม่ของเสือ ในมุมมองเดียวกันกับน้องเสือ........ 

ความรักของพระแม่...ไม่เคย..ที่จะให้เราต้องรอคอย.

ตอนแรกจะติว่ากระต่ายฟันเหยินไปหน่อย รืมไปว่าแบ่งปันกันชม ไม่ได้แบ่งปันกันติ ถ้าพี่ไม่ชมก็คือไม่ต้องโพสต์กระทุ้นี้อ่ะเรอ ถูกป่าวคุงน้อง เหอ...เหอ..เหอ...

พี่เสือ ไม่ต้องกลัวว่าใครจะติ ไม่ต้องถึงขั้นที่ว่า ถ้าจะติิมาต่อยหน้าพี่เสือแทนดีกว่า

ศิลปะ คือ จิตนาการ ที่ออกมาจากภายใน ดังนั้น เราสามารถ ที่จะวาดได้ออกมาตามใจที่จินตนาการ

ศรัทธา ที่พี่เสือมีต่อ พระแม่ นั้น ก็ไม่ได้ลดหย่อนไปกว่าใคร หากแต่อาจจะมากกว่า ใครก็เป็นได้ แล้วการที่วา่ดออกมา่ด้วยควา่มศรัทธาที่เปี่ยมล้น

มันจะออกมาแล้วไม่ดีได้ยังไง  สิ่งที่พี่เสือวาดออกมาจากใจและจากความศรัทธานั้น จะเปรียบเหมือนกับเป็นรางวัีลชีวิตสิ่งหนึ่งของพี่เลยก็ว่าได้

เพราะเราวาดมาด้วยความบริสุทธิ์ใจ เราวาดมาด้วยความศรัทธา พระแม่ ย่อมมองเห็นเสมอว่า มนุษย์ผู้หนึ่งที่มีใจบริสุทธิ์ในการวาดเราขึ้นมา

จนสำเร็จด้วยความตั้งใจ พระแม่ท่านย่อมที่จะเมตตามนุษย์ผู้นั้นเสมอ พี่เสืออาจจะโดนติติง เรื่อง ฉลองพระองค์ของพระแม่ ติติงเรื่อง องค์ประกอบต่างๆ

แต่ก็เอาเถอะ พระแม่ท่านไม่ได้สถิตย์อยู่ที่ภาพ แต่สภิตย์อยู่ที่ใจเสมอ ถ้าได้รับคำติงติงพี่เสือก็น้อมรับไปเถอะคับ ถ้านั้นเป็นการติงติง ที่ทำให้เรามีกำลัง

ใจที่จะแก้ไข และ ให้เราเกิดปัญญา  หากแต่ได้รับคำติงติงจากผู้ที่มีปัญญา แต่ แนะเราโดยการกดเรา กดเพื่อจะบอกว่า ฉันนะรู้จิงแกนะไม่ ก็อย่าไป

สนใจอะไรเลยคับ ปัญญานั้นสว่าง แต่ ใจมันมืดบอด  คนพวกนี้อ่ะ มันมีอยู่เยอะ ถึงแม้ว่าเรา ปัญญายังไม่สว่างเท่าคนอื่น แต่เราก็ สามารถเรียนรู้ได้

เราก็สามารถมีปัญญาที่สว่างได้ แต่ใจพี่เสือ ไม่ได้มืดบอดแต่อย่างใด ใจพี่เสือเปิดรับผู้อื่น รับฟัง รับความคิดเห็น มันก็ประเสริฐกว่าพวก มีปัญญา

แต่ใจมันมืดแหล่ะคับ 

พระแม่ท่า่นย่อมมีความเมตตาต่อลูกๆ ทุกคนเสมอ ไม่ต่างจาก แม่ บนโลกมนุษย์แต่อย่างใด ในเมื่อพระแม่ท่านยังไม่แบ่งแยกที่จะเลือกเมตตา มนุษย์

แล้วมนุษย์ล่ะจะมานั่งเลือกว่าจะเมตตาใครไปเพื่ออะไร

สวยดีนะคับ
เปนกะลังจายให้คราบ

Quote from: narada on March 14, 2010, 02:26:01
ตอนแรกจะติว่ากระต่ายฟันเหยินไปหน่อย รืมไปว่าแบ่งปันกันชม ไม่ได้แบ่งปันกันติ ถ้าพี่ไม่ชมก็คือไม่ต้องโพสต์กระทุ้นี้อ่ะเรอ ถูกป่าวคุงน้อง เหอ...เหอ..เหอ...

ทีเเรกก็คิดอย่างคุณพี่นี่ละคะ เเต่คิดอีกทีห้ามใครไม่ให้คิดไม่ได้หรอกคะ 

ยังดีนะคะที่คุณพี่เเซวกระต่ายหลับฟันเหยิน  คนวาดหลับปากห้อยคะ  เเต่น้ำจิ้มไม่หยดคะ  อิอิอิ 

กระต่ายหลับสบาย  หลับใต้โล่ท่านเเม่ไงคะ  มันเลยรู้สึกปลอดภัย  ว่าเเต่ลึกๆคุณพี่กี้คงเเอบหมั่นไส้เจ้ากระต่ายน้อยใช่ไหมคะ

อยากถีบมันไปไกลๆ  เเล้วจะไปนอนเเทนใช่ไหมคะ  อิอิอิ  รู้ทันน่ะ  (อย่าถีบเจ้าของภาพก็เเล้วกัน)
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

555+  นาร๊าย.......นารายณ์.....เหอ.......เหอ.......เหอ.......

ความรู้สึกที่เบนได้รับจากภาพนี้ คือ ความเมตตา ความน่าเกรงขาม และความอ่อนโยนครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

[HIGHLIGHT=#ffffff]ขอบคุณทุกกำลังใจคะ [/HIGHLIGHT]

ความรักของแม่ เป็นความรักที่ยิ่งใหญ่ รักที่บริสุทธิ์
รักที่มีแต่ให้ ให้โดยไม่หวังผลตอบแทน  
หลายครั้งที่บูต้องร้องไห้เพราะความรัก
บูโทษฟ้าดินว่าทำไมต้องเจอกับคนที่ไม่จริงใจ
เจอแต่คนที่ไม่ดี แต่บูไม่หยุดบูวิ่งตามหาความรัก
วิ่งไปเหนื่อยไม่พัก วิ่งๆๆๆๆๆ
จนวันหนึ่งที่บูนั่งสวดมนต์
บูได้ยินคำๆหนึ่งที่ดังก้องหู
ลูกหยุดรึยัง บูนั่งร้องไห้ มองไปที่รูปของแม่
ลูกเหนื่อยเหลือเกิน วันนั้นบูร้องไห้ ร้องจนเช้า
พอตื่นขึ้นมา บูเลยบอกตัวเองว่า
เราจะรักตัวเอง และรัก่พ่อกับแม่
รักองค์แม่ ทุกครั้งที่บูทุกข์ท่านคอยอยู่ข้างๆ
ไม่ไปไหน ทุกวันนี้ จะเจออะไรก็ตาม
บูบอกตัวเองเสมอ มันก้อแค่ภาพลวงตา
บูขอรักแบบเสียสละ ขอรักโดยไม่หวังผลตอบแทน
และบูจะไม่วิ่งตามกับคำว่ารักแค่สามคำแล้ว
ขอบคุณภาพพี่เสือที่เป็นกำลังใจให้บูได้คิด และขอบคุณที่ให้บูได้สัญญา
ขอบคุณท่านแม่ที่มองลูกด้วยความรักที่บริสุทธิ์
ความรักมันก็แค่ความนึกคิดในจิตใจเท่านั้นเอง
เมื่อเราหยุดคิด มันก็จบ
ฝันดีนะคะ

สิ่งใดก็ตามที่แสดงออกมา หากเกิดจากศรัทธาเป็นพื้นฐาน

สิ่งนั้นย่อมงดงามในใจของผู้สร้างสรรค์ผลงาน และผู้ที่ได้พบเห็น

ขอเป็นกำลังใจในการพิสูจน์ศรัทธาของคุณเสือ ที่พยายามถ่ายทอดออกมาผ่านทางผลงานทางศิลปะครับ

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

Quote from: burana on March 14, 2010, 22:56:41

ขอบคุณภาพพี่เสือที่เป็นกำลังใจให้บูได้คิด และขอบคุณที่ให้บูได้สัญญา
ขอบคุณท่านแม่ที่มองลูกด้วยความรักที่บริสุทธิ์

ขอบคุณน้องบูที่ชอบงานของพี่  น้องจะคิดเห็นงานพี่เป็นอย่างไร 
สุดเเล้วเเต่ละคนจะมองคะ
ไม่มีผิดคะ  เพราะเเต่ละคนคิดไม่เหมอนกันคะ  ขอให้น้องบู  พบเเต่ความรักที่สวยงามนะคะ
ห่างไกลจากคนพาลนะคะ  ขอท่านเเม่เมตตาคะ  เเล้วคงได้พบกัน  เร็วๆนี้จะรีบเร่งฝีเท้า
เเละฝีไม้ลายมือค่ะ  เพราะงานเข้าเเร้วอิอิ   

[HIGHLIGHT=#ffff00]ถ้ารักเธอแล้วแย่  รักท่านแม่ดีกว่าคะ  ไม่ต้องเปลืองหัวใจ
รักเเม่แล้วอุ่นใจ  ไม่เคยทำให้ใครผิดหวัง
[/HIGHLIGHT]รักเถอะคะ  รักท่านเเม่  เเล้วอย่าลืม  ทำดีให้เเม่ดู

[HIGHLIGHT=#002060]ขอบคุณพี่ อักษรชนนี  มากคะ  ภาพนี้  คือภาพที่พี่บอกว่า  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#002060]พี่จะสวดมนต์ขอพรให้น้องเสือ  จากที่รู้สึกท้อเเท้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#002060]ก็รู้ว่า  ได้กำลังใจ  ขอบคุณมากคะ[/HIGHLIGHT]

เห็นภาพแล้วไม่รู้จะคอมเม้นต์อะไรครับ เพราะมีสิ่งหนึ่งทีสะดุดตาสำหรับแว็บแรกที่ได้เห็นภาพ

คือพวงมาลัยที่อยู่ในพระกรนั้น มันแสดงให้เห็นถึงความอบอุ่น ความนุ่มนวล ความมีเมตตาอย่างบอกไม่ถูกครับ

ยกนิ้วให้จริงๆ

มายาแห่งพระมหามาตา สวยงาม สงบ แต่เปี่ยมไปด้วยพลังมากมายมหาศาล รู้สึกว่าคุณน้องเสือของพี่ พัฒนาฝีมือไปได้เร็วมากอ่ะ   ไม่มีคำติเจ้าค่ะ มีแต่คำชม พี่ชอบตรีศูลมากมาย วาดได้ถูกใจพี่มาก ในที่สุด น้องเสือก็ได้รู้ว่า พระเป็นเจ้าไม่เคยทอดทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทอดทิ้งพระองค์ ขอให้น้องโชคดี มีความสุขกับสิ่งที่น้องทำเด้อ  คำเดียวเลยน้อง "สุดยอด" 555555

ภาพสวยมากคัฟ
แฝงไว้ด้วยจิตวิญญาณของผู้วาด
ที่ต้องการสื่ออารมณ์ในตอนที่กำลังวาด
ว่ามีการผ่านอุปสรรคใดๆบ้าง
และได้รับรู้กลิ่นอายของความศรัทธาของผู้วาด
เหมือนดั่งได้ซบหน้าที่เบื้องพระบาทแห่งองค์ท่าน
สุดบรรยาคัฟ

ฝีมือดีขึ้นเรื่อย ๆ นะคับ

ภาพสวยคับ

[HIGHLIGHT=#76923c]สวยจ๊ะ สวยสวย พอดูรูปพระแม่แล้วเข้าถึงอารมณ์และจิตวิญญาณเลย[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#76923c][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#76923c]ครั้งหน้าวาดมาให้ชมอีกนะจ๊ะ[/HIGHLIGHT]

โอม เจ มาตา กาลี โอม
ขอพระแม่ประทานพร

ฮืม...ขออนุโมทนากับน้องด้วย
ความศรัทธาเกินคำบรรยาย

งดงามมากๆเลยค่ะ ขอพรพระแม่มหากาลีโปรดประทานพรให้คุณเสือ ทุกๆๆเรื่องเลยนะคะ
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

สาธุ สาธุ เหนือคำบรรยายอ่ะหนูกระต่ายของพี่ เป็นกำลังใจให้เสมอนะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

[HIGHLIGHT=#7030a0]เหอๆ พระแม่โป๊จัง แปลกดีไม่เคยเห็น[/HIGHLIGHT] 
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

Quote from: พรทิพย์ on April 02, 2010, 20:05:26
[HIGHLIGHT=#7030a0]เหอๆ พระแม่โป๊จัง แปลกดีไม่เคยเห็น[/HIGHLIGHT] 

เบนว่าธรรมดานะครับ เพราะพระแม่กาลีทุกรูปที่เคยเห็นมาทรงเปลือยพระวรกาย

วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

Quote from: พรทิพย์ on April 02, 2010, 20:05:26

สวัสดีคะคุณพรทิพย์  ชื่อเดียวกับคุณเเม่ของคนวาดเลยคะ  ทีเเรกก็คิดว่าคงทห้ใครเข้าใจเเละรู้สึกคล้อยตามทั้งหมดไม่ได้จึงเลือกที่จะ
ไม่อธิบายส่วนต่างๆที่เป็นเเรงบรรดาลใจมากนัก ตั้งใจวาดยอมรับว่าจุดเด่นของภาพคือลืมตาเเล้วกระพริบตามองอะไรที่ชัดสุดคือจุดเด่น
นั่นคือขนเสือ  อาภร  เเต่ตั้งใจให้นมท่านเป็นจุดสนใจ ที่มาที่ตัดสินใจใส่ ก่อนวาดได้ปรึกษาผู้รู้ที่เคารพว่าชื่อของท่านเเปลว่า ญ เปลือย   
บางรูปที่ศิลปินท่านอื่นวาดไว้  เปลือยวรกาย เห็นหมดเลย  มองเเล้วก็อยากเอามือกุมขมับ   
เสือได้เก็บเกี่ยวความรู้สึกของเเม่  จากคนรอบข้าง   เพราะเสือไม่เคยอยู่กับเเม่ของตัวเอง  เต่จะรู้สึกกับเเม่ในโลกของจิตวิญญาณ   
การจินตนาการมากกว่า  ด้วยความรู้สึกว่าเเม่รักเรา  ประหนึ่งเดียวกับที่พระเเม่เมตตาลูกๆ  เสือจึงรู้สึกถึงสิ่งมหัศจรรย์ของนม   
ครั้งนึงเสือนอนที่โรงพยาบาล  เตียงข้างๆ  ลูกตกเตียงกลางดึก ร้องไห้ลั่น กลางดึก   เเม่นอนด้านล่าง  รีบคว้านมของตน   
ใส่ปากลูกน้อยทันที  ผลคือ  เด็กลืมความเจ็บปวดหยุดร้องในทันที
อีกครั้ง  คนในรถเมย์เยอะมาก  ลูกร้อง  เธอผู้นั้นอายุไม่มากหน้าตาดี  ลูกเธอร้องไห้  เธอเปิดเสื้อ  ให้นมลูก  อย่างไม่รู้สึกเขินอาย
มันเป็นสิ่งพิเศษ  เเละมหัศจรรย์มาก  ที่คนที่ได้ชื่อว่าเเม่  สองเต้าของเธอนั้นสร้างคน  หล่อเลี้ยงชีวิต  เเละจำได้ว่าเวลาเด็กร้องไห้
ได้เอาหน้าเเนบนมเเม่นี้เหมือนมีไออกอุ่นเเผ่ซ่านมายังลูกเป็นสิ่งมหัศจรรย์มีพลังวิเศษที่น่าวิ่รงเข้าหา   
เสือคิดอยู่นานกว่าจะตัดสินใจวาดเเละได้สืบค้น ว่านมพระเเม่ปกรณ์ลักษณ์ไหนก็ได้วาดนมท่านกลมกลึง เพราะเกิดจากอำนาจของพระโสม   
อันนี้สืบหาข้อมูลมา  เพราะโดยปกติเเล้ว เต้านมของ  ญ  จะเป็นเเบบหัวปลีคือมีส่วนเเหลม  คล้อยตามเเรงโน้มถ่วงของโลก   
เลยอยากสื่อท่านถึงสัญลักษณ์ของความเป็นเเม่ เเละคิดว่า  ญ  โบราณ  ถ้าเราดูตามวัดเก่าๆ  ตามผนัง  ก็ไม่ใส่เสื้อเหมือนกันคะ   
นี่คือสิ่งที่ตัดสินใจ  อยากสื่อคะ ดังนั้นการที่คุณจะบอกว่าโป๊ไม่ผิดคะ  ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะคะ   ทีเเรกก็คิดเหมือนคุณคิดว่า
คงมีใครคิดเเบบว่าโป๊  เเน่ๆเเต่  ลองหาอะไรมากปิดๆเเล้ว  ปรากฏว่าภาพขาดความรู้สึกอย่างที่เราต้องการ  ดังนั้นต้องบอกว่านับถือ
ใจคุณพรทิพย์มาก  ที่กล้าเเสดงความคิดเห็นตรงๆ  อย่างน้อยอาจจะดูเเรงเเต่ไม่ขัดเเย้งต่อความรู้สึกที่คุณคิด  ต้องบอกว่า  คุณช่างกล้า
เเละเเน่มาก    ไม่โกรธคุณหรอกน่ะ  เเต่เสือชอบคนตรงคะ  ดูเเล้วจริงใจ  เลยโกรธไม่ลง  นับถือ นับถือ  ใจนักเลง  กล้าดี  ชอบๆ

ส่วนตัวเต้ เห็นว่าไม่โป๊เลยครับ แต่กลับดูอบอุ่น สื่อถึงความเป็นเพศแม่ พลังแห่งการปกป้องและความสมบูรณ์แบบของมารดา แต่ดูแล้วอบอุ่นอยากบอกไม่ถูก อิอิ สรุป ชอบ ชอบ

แน่ะแน่ะแน่ะแน่ะแน่ะแน๊...

"ต้องบอกว่า  คุณช่างกล้า
เเละเเน่มาก 
วาดภาพ พระเเม่ ของเสือ แบ่งปันกันชมค่ะ
  ไม่โกรธคุณหรอกน่ะ  เเต่เสือชอบคนตรงคะ  ดูเเล้วจริงใจ  เลยโกรธไม่ลง  นับถือ นับถือ  ใจนักเลง  กล้าดี  ชอบๆ"

[HIGHLIGHT=#ff0000]พรทิพย์ก็รู้สึกชอบและถูกโฉลกกับ เสือ มั๊กๆ[/HIGHLIGHT]  
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

อ่านเเล้วทำให้รู้สึกมีกำลังใจ  มีเเรงสร้างสรรค์ต่อไป  ขอพระเเม่อวยพร  รูปท่านติดอยู่ที่  กรุงเทพ  ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด

ก่อนนอนคืนนี้เเวะมาดูรูปท่านเเม่ฝีมือตัวเอง  ก่อนนอน  ชื่นใจ  ขอพระเเม่อวยพร

สวยมาก ๆ เลยค่ะ เยี่ยมยอดไปเลย 
เป็นเพราะเสือตั้งใจวาดด้วย รูปพระแม่จึงสมบูรณ์เหมือนมีชีวิตจริง ๆ เลยล่ะ (โดยเฉพาะ ดวงตาพระแม่ ...ชอบที่สุด)
และจะเป็นกำลังให้ตลอดไปนะ

โอม กาละราตรีกาลี รัคชา คะโร 
โอม สุคะดาทิ ไมยา รัคชา คะโร
โอม นวดุรกา นะมะฮ
โอม จะกะจันนี นะมะฮ
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

ไจย มหา กาลีมา

ไจย มหา กาลี มา

สวยงามมากครับ

น่าเอาไปใส่กรอบหลุยส์สวยๆแขวนนะครับ
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน